ผู้เขียน หัวข้อ: Garrard Zero 100C เก่าเก็บ ไม่ทำงาน ต้องการคนช่วยเช็คหรือซ่อมครับ  (อ่าน 4402 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounder01

• *
ยังครับ เห็นเหล็กกลไกชิ้นเล็กๆใต้Tonearm หลุดห้อยร่องแร่งเลยไม่กล้าลองครับ

ออฟไลน์ ช่างหรั่งโรงต้ม

• Super Star.
  • **
  เจอหรือยังมาทำไม่จึงไม่หมุน :secret

• **
อ้อรุ่นนี้เป็นละะบบลูกยางครับลองเปิดเพรตเตอร์ที่เป็นจานลองลองไส่แผ่นขึ้นนะครับดึงสะลักออกกอ่นจะเห็นลูกยางแล้วเช็คตามที่ผมบอกนะัครับ

• *
รูปครับ

• **
ขอบคุณครับช่างหรั่ง ผมใส่รูปไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
 คลิกไปที่ตอบกระทู้แล้วกด... ตัวเลือกเพิ่มเติมแล้วก็กอบรูปลงแล้วก็กด... แล้วก็กดตั้งกระทุ้ ครับ

• *
ขอบคุณครับช่างหรั่ง ผมใส่รูปไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

• **
เครื่องนี้หน้าจะเป็นระบบลูกยางนะครับลองยกเพลตเตอร์ออกดูนะครับว่าลูกยางยังอยู่ใขสภาพดีหรือปร่าวแล้วดูว่าตัวมอเตอร์ยังหมุนอยู่หรือปร่าวนะครับลองดูคร่าวๆแบบนี้กอ่นนะครับ :victory  ลองเอารูปมาให้ดูหน่อยนะครับ

• *
ผมได้ Garrard Zero 100C เป็นเครื่องใช้ไฟ 110V มีหม้อแปลงข้างนอก ลองเสียบไฟเปิดแล้วไม่ทำงานครับ ใครพอจะช่วยได้บ้างครับ
ขอโทษนะครับใส่รูปไม่เป็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม, 2013, 01:16:05 PM โดย sounder01 »