ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงเหมือน Bose มาอีกแล้วครับ ลองเข้าไปดูกัน  (อ่าน 4289 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • Total likes: 0
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
http://zynx2u.com/product.php?cat=69008&lang=th

980 บาท !!

เห็นว่าใช้ Driver ของ Scanspeak(จริงเปล่าเนี่ย) ข้างนึงมีสองทางปรับได้เหมือน Bose อ่ะครับ
ไม่รู้เสียงจริงๆเป็นไงครับ น่าเอามาทำ Surround back

อ่อมี Center ด้วยบอกใช้ Scanspeak เหมือนกัน รูปร่างคุ้นๆ เหมือนยี่ห้อดังๆรุ่นนึงน่ะครับ

2,800 บาท

-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ลำโพงเหมือน Bose มาอีกแล้วครับ ลองเข้าไปดูกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 07:47:54 AM »

http://www.bosethailand.com/product/thai/homeaudio/ht_speaker/vcs10.htm

คล้ายมากเลยครับ มีขายแถวไหนครับผม... :secret (อืม!ดูดีๆรูปที่เค๊าเอามาลงน่าจะ re-touch มานะครับ ของจริงเป็นไงก็ไม่รู้...แหะๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม, 2006, 07:50:23 AM โดย Too' Ninja »

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
Re: ลำโพงเหมือน Bose มาอีกแล้วครับ ลองเข้าไปดูกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 08:52:20 AM »
โหนี่มัน cop bose มาโจ้งๆเลยนี่
อยากลองฟังเสียงก่อนเหมือนกัน

สนตัวละ 980 น่ะครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 08:18:41 PM »

คล้ายมากเลยครับ มีขายแถวไหนครับผม... :secret (อืม!ดูดีๆรูปที่เค๊าเอามาลงน่าจะ re-touch มานะครับ ของจริงเป็นไงก็ไม่รู้...แหะๆๆ)

สั่งใน website ของเค้าได้เลยคับบบบบบ

ไม่เคยซื้อ ไม่เคยลอง นะคับ .... แต่คุณกิตติเจ้าของร้านคุยดีอ่ะคับบ

Y]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 08:29:46 PM »
ไม่ลงทุนเลยนะครับ ภาพโฆษณาเอาของโบสมารีทัชหมดทุกรุ่นเรย  :shutup

อันนี้ก็รัทัชเห็นรึเปล่าครับ  :quiet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มกราคม, 2006, 08:41:21 PM โดย ‹‹ ต ต้น ‹‹ »
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 08:37:58 PM »
ถ้าสังเกตดูดีๆจะเห็นเลยว่ารูปถูกรีทัชมา  :)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มกราคม, 2006, 09:34:39 PM »
แล้วอย่างนี้จากล้าซื้อกันไหมเนี่ย ของตัวจริงที่จาขายยังไม่ยอมให้เห็นหน้าตาเลยอ่ะ.... :-\

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม, 2006, 10:39:43 AM »
ตามข่าวว่าที่ Slim RCA ใช้ของเค้าอยู่ 50 คู่ (จิงอ่ะ) ผมไม่เลยไป Slim ใครเคยไปลองดูที่ลำโพงเค้าหน่อยครับว่า Bose หรือไม่ Bose

เห็นว่าถูกดีอ่ะครับ

ออฟไลน์ eyeshield21

• เซนะ
  • not for sale but for love
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มกราคม, 2006, 01:42:41 PM »
ผมเคยไปจับมาแร้ว แต่ใจยังไม่กล้าซื้อมาลองคับกลังเจ็บ :black_eye

ออฟไลน์ canan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มกราคม, 2006, 04:17:38 PM »
รีทัช ชัดๆ น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มกราคม, 2006, 05:29:55 PM »
 ^-^ลำโพงคล้าย Bose หลายรุ่นผมเห็นมีขายแถวๆ บ้านหม้อ ที่เห็นเพราะตอนนี้กำลังสนใจเครื่องเสียง PA สักชุด :wiggle
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 08:58:36 PM »
รีทัช แบบไม่เนียนอีกตะหากก  เค้ากล้าขนาดเอาลงเวปตัวเองแบบนั้นเลยเหรอ อุๆ  ไม่กัวโดนฟ้องกันมั่งเหรอนี่  N]     ถ้าใครเอารูปงานผมไปโคสนาลงเวปคล้ายๆแบบนี้ ผมคงไม่ยอม และจะเอาเรีองถึงที่สุดจริงๆเลยครับ :nono

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 09:27:18 PM »
อุๆ คนใช้ Bose เริ่มเป็นเดือดเป็นร้อนแว้ว  :evil2
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ chawtale

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 11:01:25 PM »
ถ้าฟังเสียงออกมาแล้วน่าฟัง น่าซื้อเก็บไว้ดูหนังซักชุดนะเนี่ย ราคาน่าจับจริงๆ :headphone

ถ้าสมาชิกท่านใดได้ลองแล้วรีวิวบอกกันบ้างนะครับ :secret

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มกราคม, 2006, 11:39:07 AM »
ไปฟังมาแล้วท่านอยู่ที่บ้านหม้อทำไม่เนียนเหมือนรูปครับ จึงไม่กล้าถ่ายภาพมาลงครับ
  เสียงก็ จีนจ๋าเลยครับแต่ก็ไม่ถึงกับแย่แต่เสียงไม่คล้าย bose นะออกจะชัดแข็งๆเบสก็ไม่แน่นเท่า :nono
  ไม่เรียกว่า clone แค่ดูคล้ายๆ K)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มกราคม, 2006, 04:03:01 PM »
เข้าไปดูใน web เค้าจะบอกว่า ดอกลำโพงเป็น Scanspeak ครับ
มี 3 รุ่น

ทำในจีน 650 บาท
ทำใน Taiwan 850 บาท
ทำใน Mexico 980 บาท

มีรูปเปรียบเทียบด้วยครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มกราคม, 2006, 08:38:26 PM »
ดอก scan speak  จะบ้าตาย ;D ;D ;D ;D
     แค่ราคาก็ไม่ใช้  ของ scan speak  ไม่มีราคา ร้อยให้เห็นครับ :bye1