ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องกรองไฟ Magnet PS-8 Clean Power Station มีปัญหารบกวนหน่อย  (อ่าน 4521 ครั้ง)

ออฟไลน์ utm

• สมาชิกรุ่น Classic
Magnet PS-8 Clean Power Station  ของผมๆได้มาตอนงาน 12ปี HTG เพิ่งจะแกะเอามาใช้เมือไม่นาน ตอนนี้มีปัญหาจะมีเสียงร้องปิ๊ดดังตลอดและมีไฟ Abnormal Voltage สีแดงติด (ตอนแรกๆ มันดังๆเป็นบางครั้ง แล้วเงียบ)ตอนนี้ดังตลอดเวลา ผมต้องไปปิดเสียงที่สวิทช์ Alarm ON/OFF ซึ่งอาการแบบนี้ผมเข้าใจว่า แรงดันไฟฟ้าที่บ้านอาจมีปัญหา แต่ว่าผมมีเครื่องกรองอีกตัวหนึ่งรุ่น CPS-8 เสียบออกจากปลั๊กผนังชุดเดียวกันแต่ทำงานปกติ และผมใช้ Volt Meter วัดแรงดันไฟก็ได้ 220 V ปกติ อย่างนี้แสดงว่าตัว PS-8 มีปัญหาแน่นอน จะถามว่าอาการแบบนี้ต้องเอาไปซ่อมไหม หรือว่าทนใช้งานไปโดยปิดเสียงปิดเสียง Alarm เอามันจะมีผลอะไรหรือเปล่า อีกอย่างใบรับประกันผมไม่ได้กรอกส่งไปถ้าเอาไปซ่อมเขาจะคิดเงินหรือเปล่า ของน่าจะยังไม่ถึงปี

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *
Re: เครื่องกรองไฟ Magnet PS-8 Clean Power Station มีปัญหารบกวนหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2013, 01:28:20 PM »

อยากรู้เช่นกันครับ  Y]

ออฟไลน์ p'tum

Re: เครื่องกรองไฟ Magnet PS-8 Clean Power Station มีปัญหารบกวนหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 01:18:02 PM »
Magnet PS-8 Clean Power Station  ของผมๆได้มาตอนงาน 12ปี HTG เพิ่งจะแกะเอามาใช้เมือไม่นาน ตอนนี้มีปัญหาจะมีเสียงร้องปิ๊ดดังตลอดและมีไฟ Abnormal Voltage สีแดงติด (ตอนแรกๆ มันดังๆเป็นบางครั้ง แล้วเงียบ)ตอนนี้ดังตลอดเวลา ผมต้องไปปิดเสียงที่สวิทช์ Alarm ON/OFF ซึ่งอาการแบบนี้ผมเข้าใจว่า แรงดันไฟฟ้าที่บ้านอาจมีปัญหา แต่ว่าผมมีเครื่องกรองอีกตัวหนึ่งรุ่น CPS-8 เสียบออกจากปลั๊กผนังชุดเดียวกันแต่ทำงานปกติ และผมใช้ Volt Meter วัดแรงดันไฟก็ได้ 220 V ปกติ อย่างนี้แสดงว่าตัว PS-8 มีปัญหาแน่นอน จะถามว่าอาการแบบนี้ต้องเอาไปซ่อมไหม หรือว่าทนใช้งานไปโดยปิดเสียงปิดเสียง Alarm เอามันจะมีผลอะไรหรือเปล่า อีกอย่างใบรับประกันผมไม่ได้กรอกส่งไปถ้าเอาไปซ่อมเขาจะคิดเงินหรือเปล่า ของน่าจะยังไม่ถึงปี

คุณพี่ utm ถ้าเครื่องมีปัญหาก็สามารถที่จะส่งเข้าบริษัทเพื่อที่จะตรวจสอบแก้ไขได้เลยครับ สามารถเช็คหมายเลขเครื่องได้ครับถ้ายังไม่ได้ส่งใบรับประกันมาครับ :) :)

ออฟไลน์ utm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 05:36:46 PM »
ขอบคุณครับ ว่างแล้วจะยกไป

ออฟไลน์ utm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 08:35:20 PM »
รบกวนคุณ P,tum อีกทีครับ ถ้าผมจะเอาไปฝากไปเช็คที่บริษัทในงานใบเทคได้ไหมครับ พอดีจะไปงานนี้จะได้ไม่ต้องวิ่ง 2 รอบ เสร็จแล้วผมค่อยไปรับที่บริษัท หากไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ nammm

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เมษายน, 2013, 06:44:49 PM »
ผมซื้อ clef power port 8 มาจากงานไบเทค มันก้อดังเหมือนกันครับ ปิ๊ดดดดดดด.....ตลอดหลงสงกรานต์ว่าจะไปเคลม หรือว่ามันต้องดังแบบนี้กันแน่นะ

ออฟไลน์ surapong.d

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน, 2013, 01:38:23 PM »
ผมซื้อ clef power port 8 มาจากงานไบเทค มันก้อดังเหมือนกันครับ ปิ๊ดดดดดดด.....ตลอดหลงสงกรานต์ว่าจะไปเคลม หรือว่ามันต้องดังแบบนี้กันแน่นะ

ผมหิ้ว PB-8s กลับมา ไม่มีปัญหาเรื่องการทำงานครับ ปกติดี  แต่ไฟ led สีเขียวตำแหน่ง phase ถูกต้อง สีมันมนๆ เคลมได้ป่าวหว่า  :secret
Simple is my Way

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 เมษายน, 2013, 03:51:36 PM »
 ;)เรียนคุณพี่ทุกท่านครับถ้าเครื่องใหนมีปัญหาไม่ว่ายี่ห้ออะไรครับก็สามารถเข้าเปลี่ยนได้ครับที่ชื้อไปใหม่ๆครับ :clap

ออฟไลน์ เด็กขาว

• Freshy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เมษายน, 2013, 07:39:52 AM »
ตอนนี้ PS-8 ของ Magnet เขาเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่แล้วครับแบบมีปลั๊กกลม ซึ่งสามารถเสียบได้ทุกรูปแบบถ้าคุณมีเครื่องเสียงหรือเครื่องใช้ไฟฟ้าปลั๊กแบบไหน และสามารถนำไปโมได้ด้วยนะครับ... O0

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2013, 12:58:22 PM »
ตอนนี้ PS-8 ของ Magnet เขาเปลี่ยนเวอร์ชั่นใหม่แล้วครับแบบมีปลั๊กกลม ซึ่งสามารถเสียบได้ทุกรูปแบบถ้าคุณมีเครื่องเสียงหรือเครื่องใช้ไฟฟ้าปลั๊กแบบไหน และสามารถนำไปโมได้ด้วยนะครับ... O0

ตัวนี้เป็นRve.A เป็นตัวใหม่ครับ เป็นปลั๊กขากลมเป็นแบบมาตรฐาน มาให้ด้วยเลยครับ