ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่น hd playerบ้างขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 1247 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

อยากเล่น hd playerบ้างขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: 27 มีนาคม, 2013, 07:11:03 AM »
ปกติไม่เคยคิดจะเล่นเลยเห็นในเว้ปเล่นกันมาก อยากได้รุ่นที่ใกล้เคียงblurayมากที่สุดทั้งภาพและเสียง ใช้กับจอ2.35/1. (125").  เบื่อเครื่องเล่นblurayเต็มทนปัญหาแยะปัจจุบันใช้oppo 83อยู่ราคาค่าแผ่นจ่ายทุกเดือนจนไม่มีที่เก็บ. เครื่องเล่นพวกนี้เข้าปีที่2ปัญหาก็ตามมาแล้วเหมือนกับตั้งเวลาเสียไว้.  ที่สำคัญอะไหล่บางตัวหายากโดยเฉพาะตอนนี้หัวอ่านแพงและต้องรอนาน. ทั้งที่ใช้น้อยมาก ต่อไปอีกไม่นานคำตอบคือไม่มี่อะไหล่ทิ้งได้.   เหมือนเครื่องเล่นdvdรุ่นดังในอดีด. Matrix 1250 ราคาสมัยก่อน 25000(เปลี่ยนท้าย IEC)ตอนนี้ตั้งโชว์เฉยฯดูไม่ได้ ต่อไปคงถึงคิวblurayทั้งหลาย.  ไม่คุ้มครับถ้าจอไม่ใหญ่50-60"ซื้อรุ่นกลางฯก็พอ เสียทิ้งเลย.

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: อยากเล่น hd playerบ้างขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2013, 09:25:36 AM »
ปัจจุบันมีหลายยี่ห้อครับ ซึ่งอาจจะมีข้อเด่นต่างๆกันไปตาม chip ที่ใช้ แต่ก็สามารถเล่น file full rip ได้เหมือนกับเล่นแผ่นแผ่น BD และรุ่นใหม่ๆบางรุ่น บางยี่ห้อก็ support 3D และ usb3 ก็พิจารณาข้อมูลและทดสอบก่อนซื้อด้วยนะครับ