ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง IPTV หน่อยครับ  (อ่าน 2664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Karin Preeda

สอบถามเรื่อง IPTV หน่อยครับ
« เมื่อ: 03 เมษายน, 2013, 04:28:48 AM »
ตอนนี้ผู้ให้บริการรายใหญ่ๆมีกี่เจ้าครับ? อย่าง TOT กับ 3BB นี่ผลการรับชมเป็นยังไงบ้างครับ?

ผมใช้ Gold Package ของ Truevision อยู่ ต่อ 3 จุด จ่ายไปเดือนละประมาณ 1,700 บาท จริงๆดูสารคดีเป็นส่วนใหญ่ และก็ดู HBO, Star พวกนี้บ้าง หลานผมเค้าดูพวกช่องบันเทิง ไม่รู้ว่าช่องรายการต่างประเทศของผู้ให้บริการ IPTV มี subtitle ภาษาไทยหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ No Name

Re: สอบถามเรื่อง IPTV หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เมษายน, 2013, 11:38:48 AM »
ผมใช้ 3BB อยู่ครับ แต่จะบอกว่าไม่มีรายการต่างประเทศเหมือน Truevision นะครับ

สำหรับภาพก็ชัดในระดับนึง น่าจะประมาณ VCD แต่คงไม่ถึงขนาด DVD

ราคาเป็นแพ็คเกจพร้อมเน็ท 10M ประมาณ 850 บาทครับ

ออฟไลน์ ilovetube

Re: สอบถามเรื่อง IPTV หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เมษายน, 2013, 01:18:12 PM »
ถ้าพ่อค้าทำขายเอง ก็มีหลายเจ้าครับ บ้านหม้อคลองถมขายเพียบ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เมษายน, 2013, 08:18:37 PM »
ขอบคุณครับ ที่ผมถามเรื่องเจ้าใหญ่เพราะน่าจะใช้ server ที่รองรับลูกค้าได้มากหน่อย เจ้าเล็กๆเคยอ่าน feedback มาว่าเจอ outage บ่อยๆน่ะครับ สงสัยจะต้องยอมจ่าย Truevision ต่อไป

ออฟไลน์ ilovetube

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เมษายน, 2013, 10:55:05 AM »
Truevision กำลังจะเพิ่มช่องในเร็วๆนี้ น่าจะหลัง 19 เม.ย. ความคิดผม ดูๆแล้วเหมือนจะไม่ค่อยจะมีอะไรให้ดู หลายช่องก็หายไปครับ กำลังรอค่ายใหม่อย่าง CTH  ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เมษายน, 2013, 09:50:11 PM »
ผมเน้นสารคดีกับ HBO/Stars เป็นส่วนใหญ่น่ะครับ จะว่าไปก็จริงที่ว่าช่องมันเยอะ แต่ดูจริงๆไม่กี่ช่อง  :(