ผู้เขียน หัวข้อ: true vision  (อ่าน 4379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.A

• **
true vision
« เมื่อ: 22 เมษายน, 2013, 08:44:00 AM »
ผมว่าตั้งแต่ true เรียงช่องใหม่ กับ เพิ่มช่อง HD ผมว่าช่อง HD ชัดมากขึ้นนะ โดยเฉพาะ true sport hd 1
กับ true sport hd2 เมือคืน ดู tenis กับ บอล ชัดมาก แต่ช่อง outd กับ mvsport ไม่ค่อยชัดนะ
ไม่รู้ว่าอยู่ที่ source หรือเปล่า อ้อ แล้ว
golf chanel ไม่เห็นเป็น HD เลย

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: true vision
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เมษายน, 2013, 11:16:25 AM »
ชัดขึ้นจริงครับ  น่าจะเป็นดาวเทียมใหม่แล้วกระมังแบนด์วิธเลยดีขึ้นหรือเปล่า
ปีหน้าไม่ได้บอลพรีเมียร์  เห็นว่าจะลดราคารายเดือนให้ด้วยแถมเพิ่มช่อง HD แบบนี้  สำหรับผมไม่ได้บอลก็ไม่เป็นไร  ดูก็ได้ไม่ดูก็ได้  ได้ลดราคาแถมเพิ่มช่องแบบนี้แฮ้ปปี้

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เมษายน, 2013, 05:43:17 PM »
ได้ยินข่าวว่า ดาวเทียมใหม่ (ThaiCom 6) ยิงช่วงครึ่งหลังของปีนี้ครับ แต่ยังไม่กำหนดเดือน ยิงจากแหลมคานาเวอรัล

ถ้า True อยากอยู่รอดต้องลดเยอะๆ เลยครับ แล้วก็ไม่ต้องกำหนดระบบชาย 4 ชาย 6 แล้ว เอาแบบ เหลือซัก 5-600 บาทต่อเดือน ได้ Platinum แค่นี้จบ จริงๆ ผมก็ดูแค่ AXN HD แม่บ้านดูเกาหลี ลูกดูการ์ตูน แค่นี้ ช่องอื่นแทบไม่ได้เปิด

ส่วน CTH เอาไว้รอดูแพคเกจอีกที เห็นว่าแพคเกจบอลพรีเมียร์ ไม่เกิน 1000 ต่อเดือน แต่ถ้า content อื่นห่วย ผมก็ยังว่าแพงเกินไปหน่อย
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เมษายน, 2013, 10:16:32 AM »
ถึงจะติดทรูชาย 4 และก็ชอบดูบอลพรีเมียร์แต่ส่วนใหญ่ก็ออกไปดูนอกบ้านสำหรับแมตใหญ่ๆ ดูคนเดียวก็ไม่สนุก แต่ถ้าเป็นเทนนิส หรือกีฬาอื่น ๆ ก็ดูที่บ้าน เพราะฉนั้นแม้ไม่มีพรีเมียร์ก็ไม่รู้สึกว่าเดือดร้อน

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เมษายน, 2013, 10:53:04 AM »
ช่องกีฬา ชัดมากครับ โดยเฉพาะ NBA HD แต่พวกช่อง Movie Hits ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่  :cold

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เมษายน, 2013, 07:13:23 AM »
ผมว่าตั้งแต่ true เรียงช่องใหม่ กับ เพิ่มช่อง HD ผมว่าช่อง HD ชัดมากขึ้นนะ โดยเฉพาะ true sport hd 1
กับ true sport hd2 เมือคืน ดู tenis กับ บอล ชัดมาก แต่ช่อง outd กับ mvsport ไม่ค่อยชัดนะ
ไม่รู้ว่าอยู่ที่ source หรือเปล่า อ้อ แล้ว
golf chanel ไม่เห็นเป็น HD เลย

ใช่ครับ  สำหรับ golf channel HD เริ่ม 1/5/2556 ครับ

ออฟไลน์ noppywong

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 เมษายน, 2013, 07:43:04 AM »
ของผม กล่องเป็นของ Humax รุ่น Hd-H200s ตอนเรียงช่องใหม่ภาพจะไม่ขึ้นจอ(เฉพาะช่องที่ที่เพิ่มเข้ามาใหม่)  กล่อง รุ่นที่เป็นของ sammsung ไม่เป็นครับ  ท่านไหนที่เป็นเหมือนกับผม ให้ up Firmware ไหม่นะครับ ไช้งานได้เป็นปกติ

ออฟไลน์ cars

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 เมษายน, 2013, 01:54:21 PM »
 ผมดูจอled แล้วเหมือนช่องไม่ใช่hdบางช่องภาพหดด้านข้างนิดนึงหรือเปล่า :wiggle :wiggle :-\ เพื่อขยายสัณญาณภาพช่องhdแทน

ออฟไลน์ nunes

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 เมษายน, 2013, 04:27:23 PM »
ลองโทรไปบอกขอยกเลิกดูซิครับ จะได้ยินข่าวดี
ช่วงนี้มีรายการลดแลกแจกแถมอยู่

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 เมษายน, 2013, 05:00:53 PM »
ลองโทรไปบอกขอยกเลิกดูซิครับ จะได้ยินข่าวดี
ช่วงนี้มีรายการลดแลกแจกแถมอยู่

ผมว่า ถ้ารอช่วงที่ CTH ประกาศแพคเกจของเค้าออกมา แล้วโดยรวมมีช่องรายการที่ดีพอๆ กัน + พรีเมียร์ลีก True น่าจะลดให้เยอะกว่าตอนนี้นะครับ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ramai

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2013, 06:56:54 PM »
ขอสอบถามหน่อยครับว่า ช่อง HBO HD กับ FOX HD ระบบเสียงนี่เป็นดอลบี้ พลัส อยู่รึเปล่าครับ ของผมเป็น โมโน มา 4-5 เดือนแล้วครับ
แต่ก่อนหน้านั้นยังเป็นดอลบี้ พลัส สงสัยว่าทรู ไม่ได้ออกอากาศเป็นดอลบี้
ช่างทรู มาดูให้แต่ก็ยังแก้ไม่ได้ครับ
ของผมเป็นระบบเคเบิ้ล กล่องยี่ห้อ SUMSUNG ครับ