ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสายRCA สักเส้นทีครับ+ถามความเห็นนิดหน่อยครับ  (อ่าน 2077 ครั้ง)

ออฟไลน์ B-jung

• *
เกริ่นนิดนึง คือไปซื้อ ak100มาฟังเพลง
อยู่ๆก็นึกอยากเอา ak100 เป็นplayer เล่นเพลงแทน
ปกติใช้คอม(Jriver+ต่อเสียงออกhdmiทางการ์ดจอ)

สายrcaผมก็ไม่มีสายดีๆด้วยสิ มีแต่สาย prolink ราคา490 บาท
ผมลองฟังเทียบกับpcเดิม hdmi merrex0 ปรากฎว่า hdmi รายละเอียดมาเต็มกว่าแบบสัมผัสได้อยู่เหมือนกัน (ak100+สายrca490บาทยังเบิร์นไม่ถึง100ชม.)

ขอถามเลยครับ
1.ไม่ทราบว่าใช้ak100เล่นแทนมันจะโอเคกว่าเล่นแบบเดิมๆ(PC)มั้ยครับ (กลัวไม่คุ้มในการลงทุน)
2.ช่วยแนะนำสาย RCA ดีๆหน่อยครับ งบ5000-10000 มือสองได้ยิ่งดี  c)
ผมเล็งๆAudioQuest:Victoria กับ AudioQuest:Yosemite อยู่ แต่ตัวหลังท่าทางจะเกินงบไปเยอะ
แต่ถ้าดีกว่าเส้นแรกเห็นๆ จะได้กลั้นใจเก็บเงินซื้อ

รบกวนชี้แนะทีนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ satang

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
ชี้เป้าครับ รายการที่ 7 ไม่รู้สนใจป่ะครับ  ;D
http://www.htg2.net/index.php?topic=85594.0

ออฟไลน์ B-jung

• *
ขอบคุณครับที่แนะนำสาย  O0