ผู้เขียน หัวข้อ: พี่มากพระโขนง ทะลุ500ล้าน มีเงินของใครในเวปนี้บ้าง  (อ่าน 7940 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .

เห็นบอร์ดเงียบๆ...  

ต้องนับเป็นหนังไทยที่อาจ...จะทำรายได้สูงสุด ตลอดกาลรึป่าวไม่รู้  แต่รายได้ของหนังมาได้ไกลขนาดนี้
ต้องถือว่ามันสุดยอดจริงๆ  เห็นบอกว่านี่แค่รายได้ในกรุงเทพและปริมณฑล เท่านั้นถ้ารวมทั้งประเทศ
อาจจะขึ้นเลข 7 แล้วก็ได้    ก็เลยนึกถึงคำตัดพ้อที่ว่า "คนไทยไม่ยอมดูหนังไทย"  

ตัวผมเองยังไม่ได้ดูหรอก..ฮิฮิ  แต่ได้คุยกับคนรอบๆตัวที่ดูมาแล้ว บอกว่า หัวเราะได้ตั้งแต่ต้นเรื่อง
แถมตอนจบมี ดราม่าแบบต่อมน้ำตาแตกทะลัก กันเลยเชียว  ก็ต้องดีใจแทนเจ้าของหนัง คนสร้างและทีมงาน
ที่จะถูกจารึกไว้ในประวัติ์ศาสตร์ของ หนังไทย

มีเพื่อนๆในนี้ คนไหนยังไม่ได้ดู หรือ ดูแล้ว ช่วยมาเล่าความประทับใจของหนังหน่อยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน, 2013, 01:58:05 PM โดย กุ้งสยาม »
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
ผมและครอบครัวโดนไป 1 รอบ
เจอะอาซิ่มคนนึงวิ่งกับแม่บอกดูไป 3 รอบ
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Plagao

• *
ผมกับแฟนดูไปรอบนึงครับ คุ้มเงินมาก  c) c)

ออฟไลน์ Plasmama

ผมได้ไปดูช่วงวันหยุดสงกานต์ ดูรอบแรก 10:30 คนเกือบเต็มโรง รอต่อคิวซื้อตั๊วอีกเพียบ :clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ nui67

ไปดูมาแล้วทั้งบ้านเลย เอาเจ้าตัวเล็กยังไม่ 6 ขวบเข้าไปด้วย นั่งหัวเราะสนุกไปเลย

แนะนำไปดูเลยครับสนุกคุ้มตังค์ ถ้าไปดูแนะนำโรง SF ครับเพราะข้าวโพดรส BBQ อร่อยมาก Major ไม่มีรสนี้  ^-^ ^-^
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ csanti2000

• **
ผมและครอบครับ ก็โดนไป 1รอบครับ
สนุก ตลก ดูได้ครับไม่เสียดายเงิน

ออฟไลน์ แงซาย

• Freshy
โดนไปแล้ว 1 รอบ  :D ไม่น่าเชื่อว่ารายได้จะถล่มทลายขนาดนี้

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
ทำไมเขาถึงคิดที่ราคาเป็นหลักครับทำไมไม่คิดจำนวนบัตรเข้าชมจะได้เอาไปเทียบเรื่องในอดิตได้ เพราะในอดีตค่าบัตรมันต่างกับตอนนี้มากเกือบครึ่ง ถ้าคิดแบบนี้ต่อไปก็มีเรื่องอื่นมาแซงอีกเป็นเรื่องปรกติ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

• .
    • .
อย่าง AVATAR ที่บอกรายได้ชนะ TITANIC ส่วนหนึ่งน่าจะมาจาก
หนังเป็น 3d ค่าตั๋วแพงกว่าดูแบบปกติด้วย 

ส่วนของไทย  เรื่อง พ่อมาก แฟนผมบอกค่าต้๋วที่ดู 200 บาทเป็นที่นั่งปกติ
ผมยังตกใจเลย  ค่าตั๋วขึ้นไป 200 แล้วหรือ นึกว่า 120-140 เหมื่อนที่เคยดู
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
อย่าง AVATAR ที่บอกรายได้ชนะ TITANIC ส่วนหนึ่งน่าจะมาจาก
หนังเป็น 3d ค่าตั๋วแพงกว่าดูแบบปกติด้วย 

ส่วนของไทย  เรื่อง พ่อมาก แฟนผมบอกค่าต้๋วที่ดู 200 บาทเป็นที่นั่งปกติ
ผมยังตกใจเลย  ค่าตั๋วขึ้นไป 200 แล้วหรือ นึกว่า 120-140 เหมื่อนที่เคยดู

เมื่อก่อนดู แมคแคนน่า 20 บาทครับพี่ สมัย Terminator 2 อิอิ

ส่วน พี่มาก ยังไม่ได้ดู และไม่คิดจะดูครับ ได้ยินบางคนบ่นว่า คำหยาบเยอะเกิน และรู้มาว่า เต๋อ ฉันท์วิชช์ เขียนบทหรือมีหน้าที่อะไรซักอย่าง ก็ยิ่งแน่ใจว่า คำหยาบเยอะแน่ เพราะเคยดูหนังไทยที่ถ่ายที่เกาหลีที่เค้าเคยแสดงกับหนูนา (จำชื่อหนังไม่ได้) เรื่องนั้นก็คำหยาบเยอะเกิน ทั้งๆ ที่ไม่หยาบ ผมก็ว่าสนุกได้เหมือนกัน พอได้ยินอย่างนี้ก็เลยไม่คิดอยากดู ไม่ใช่ว่าผมโลกสวยหรือว่าอะไร แต่หนังดีไม่จำเป็นต้องหยาบเกินเหตุ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Old Tube

• *
 ;) ไปดูกะแฟนครับ ก็ฮาดี ครับขำๆๆๆ
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ barber000777

รอแผ่นออกครับ 0)]
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ harts

ไปดูมาวันที่สอง หนังดีจริงๆ

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
ไปดูพ่อแม่ลูก ขำเสียงหัวเรอะลูก(มากกว่า) ก็ไม่เสียดายตังค์แล้วคับ ยินดีกับพี่มาก แต่ เสียใจกับหนังไทยที่ดีกว่านี้ ที่มีเยอะมาก แต่ได้ไม่กี่ล้าน (งงมากๆ)
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ nammm

• *
โดนด้วยครับ คุ้มมาก หัวเราะจนปวดไปหมด  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
ไปดูพ่อแม่ลูก ขำเสียงหัวเรอะลูก(มากกว่า) ก็ไม่เสียดายตังค์แล้วคับ ยินดีกับพี่มาก แต่ เสียใจกับหนังไทยที่ดีกว่านี้ ที่มีเยอะมาก แต่ได้ไม่กี่ล้าน (งงมากๆ)
เห็นด้วยครับ หนังดีคืออะไร คนดูหนังหรือคนอวดหนัง
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ One Man

ยังไม่ได้ดูครับ  :)เข้าโรงหนังครั้งสุดท้ายดูเรื่อง GOST   :o ทีเดมี่ มัวร์ เล่น

• .
    • .
ยังไม่ได้ดูครับ  :)เข้าโรงหนังครั้งสุดท้ายดูเรื่อง GOST   :o ทีเดมี่ มัวร์ เล่น

โห...นานนนนมากเลยครับ ของผมเรื่องล่าสุด สงสัยเป็น RealSteel 

สรุปท่านที่ไปดูมาก เสียงตอบรับเป็น + ทุกคนเลย สมแล้วที่หนังทำเงินได้มากขนาดนี้
นี่ถ้ายืนฉายซัก 3 เดือน สงสัย ทะลุหลักพันล้านชัวร์ (ทั้งประเทศ)

เมื่อก่อนดู แมคแคนน่า 20 บาทครับพี่ สมัย Terminator 2 อิอิ

ส่วน พี่มาก ยังไม่ได้ดู และไม่คิดจะดูครับ ได้ยินบางคนบ่นว่า คำหยาบเยอะเกิน และรู้มาว่า เต๋อ ฉันท์วิชช์ เขียนบทหรือมีหน้าที่อะไรซักอย่าง ก็ยิ่งแน่ใจว่า คำหยาบเยอะแน่ เพราะเคยดูหนังไทยที่ถ่ายที่เกาหลีที่เค้าเคยแสดงกับหนูนา (จำชื่อหนังไม่ได้) เรื่องนั้นก็คำหยาบเยอะเกิน ทั้งๆ ที่ไม่หยาบ ผมก็ว่าสนุกได้เหมือนกัน พอได้ยินอย่างนี้ก็เลยไม่คิดอยากดู ไม่ใช่ว่าผมโลกสวยหรือว่าอะไร แต่หนังดีไม่จำเป็นต้องหยาบเกินเหตุ

เห็นด้วยครับคำหยาบ มันมากไป  แต่เวลาเราพูดกับเพื่อนสนิทๆ ก็เหมื่อนมันมีอยู่ในภาษาที่ใช้เหมื่อนกัน
บางทีเรียกชื่อเพื่อนต้องมีคำว่า  ไอ้ + เชี่ย + ชื่อเพื่อน ทุกครั้งเหมื่อนกัน หรือ พวกผู้หญิง ก็จะมี
อี + ดอก + ชื่อ  คงชินกันแล้วมั๊ง...ฮิฮิ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
เข้ามา ชูจักกะแร้ ครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
อ้างถึง

ส่วนของไทย  เรื่อง พ่อมาก แฟนผมบอกค่าต้๋วที่ดู 200 บาทเป็นที่นั่งปกติ
ผมยังตกใจเลย  ค่าตั๋วขึ้นไป 200 แล้วหรือ นึกว่า 120-140 เหมื่อนที่เคยดู

เห็นด้วยครับคำหยาบ มันมากไป  แต่เวลาเราพูดกับเพื่อนสนิทๆ ก็เหมื่อนมันมีอยู่ในภาษาที่ใช้เหมื่อนกัน
บางทีเรียกชื่อเพื่อนต้องมีคำว่า  ไอ้ + เชี่ย + ชื่อเพื่อน ทุกครั้งเหมื่อนกัน หรือ พวกผู้หญิง ก็จะมี
อี + ดอก + ชื่อ  คงชินกันแล้วมั๊ง...ฮิฮิ

คำหยาบมีในหนังได้ครับ แต่้ต้องใช้ให้เหมาะสม ถูกจังหวะและเวลา ไม่ใช่ประโยคเว้นประโยค

ในหนังฝรั่ง หนังของ Quentin มีเยอะมาก โดยเฉพาะ Pulp Fiction ฝรั่งเองก็ยังด่า บอกว่า เยอะไปหน่อย
ล่าสุดที่ผมดูก็ End Of Watch อันนี้ก็เยอะเหมือนกัน (แต่ไม่เท่า Pulp Fiction) เรื่องนี้เป็นหนังดีอยู่แล้ว ถ้า F__K น้อยกว่านี้อีกซัก 50% จะระรื่นหูมากกว่านี้ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ knot_m3

• www.simpletoyshop.com
โดนไป 1 รอบเหมื่อนกันครับ ตั้งแต่วันแรกที่หนังเข้าเลย  :D

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
ผมได้มีโอกาส ไปดูอาทิตย์ที่ผ่านมา ยอมรับ
ว่า ถ้าเอา คำว่า บันเทิง มาก่อน.....ก็สนุก ขำ เพลิน จนหมดเวลา
ถ้าเอา ศิลปะมาจับ....คงคุยไม่จบ คร้าบ

แต่บางคนดูหลายรอบ ผมว่ามันไม่น่าขนาดนั้นครับ....รอบเดียวผมก็อิ่มแล้ว

Avatar ดูหลายรอบ นี่เข้าใจเลย.... d_d
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
ผมกับครอบครัวไปดูมาแล้วครับ ชอบดูหนังไทยที่คุณภาพดีๆ อยู่แล้วครับ แต่ไม่ค่อยพอใจกับการปรับราคาหนังนะครับ เพราะตั๋วราคาแพงขึ้นมากเลย ที่ผมดู 160 บาท ราคาแพงขนาดนี้ ถึงทำให้ยอดรายได้จึงสูงตาม  :drive1

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

ครอบครัวผมไปดูกันทั้งบ้านมีแต่ผมคนเดียวที่ยังไม่ได้ดู หลายคนก็บอกว่าสนุก แต่ก็อีกบางคนว่าไม่ค่อยจะลงทุนมีฉากอยู่แค่ไม่กี่ฉาก เสื้อผ้าก็ไม่ลงทุนเลย ดาราก็ไม่กี่คน บ้านผีบอปยังใช้นักแสดงเยอะกว่านี้ ก็เป็นความเห็นของคนในครอบครัว แต่ต้องยอมรับเลยครับว่ารายได้ทะลุเกินที่คนสร้างคาดหมายไว้มากกระแสก็ดีมาก ๆ  ในจังหวัดร้อยเอ็ดเพิ่งมีเมเจอร์ได้ 2 เดือน มี 5 โรง สัปดาห์แรก หนังเรื่องนี้เหมาไป 4 โรง เหลือโรง 3 มิติให้ G I JOE อีกโรง จนปัจจุบันนี้ก็ยังยึดโรงฉากไป 2 โรง หนังอีกหลาย ๆ เรื่องช่วงนี้ไม่มีมาฉายร้อยเอ็ดเลย โดยเฉพาะเรื่อง เดอะโฮส พฤหัสก่อนมาขอแทรกพี่มากได้ 2 รอบปรากฎว่าคงไม่มีคนดู โดนถอดออกหลังฉายได้วันเดียวคืนรอบให้พี่มากเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Old Tube

• *
 :secret คงต้องเรียกว่า หนังกระแสมันแรงครับ......ส่วนตัวดูแล้วมุข ก็ฮาๆ พอได้ แต่ก็ไม่ใช้หนังที่น่าจดจำและ ....... แต่ถ้าวัดคุณภาพเนื้อหา ให้จิตสำนึก... แรงใจ แง่คิดต่างๆ หนังไทยผมชอบเรื่อง "โหมโรง" มากสุด  :)
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ cool

:secret คงต้องเรียกว่า หนังกระแสมันแรงครับ......ส่วนตัวดูแล้วมุข ก็ฮาๆ พอได้ แต่ก็ไม่ใช้หนังที่น่าจดจำและ ....... แต่ถ้าวัดคุณภาพเนื้อหา ให้จิตสำนึก... แรงใจ แง่คิดต่างๆ หนังไทยผมชอบเรื่อง "โหมโรง" มากสุด  :)

O0  ขายไอเดีย จากไม่น่าจะมีอะไร ก็ทำให้น่าสนใจ  8/10 แล้วกัน  Y]

ออฟไลน์ azazz

• **

แนะนำดูโรง sf ดีกว่า เมเจอร์   เสียงไม่ดังจนพล่า หนวกหูมาก

ออฟไลน์ yai-united

:secret คงต้องเรียกว่า หนังกระแสมันแรงครับ......ส่วนตัวดูแล้วมุข ก็ฮาๆ พอได้ แต่ก็ไม่ใช้หนังที่น่าจดจำและ ....... แต่ถ้าวัดคุณภาพเนื้อหา ให้จิตสำนึก... แรงใจ แง่คิดต่างๆ หนังไทยผมชอบเรื่อง "โหมโรง" มากสุด  :)
ดูมาแล้วก็เฉยๆนะ ไม่ถึงกับประทับใจอะไร ขำขำเน้นคำพูดตลกโปกฮา แต่ด้านเนื้อหา,โปรดักชั่น,การเมคอัพ,มุมกล้องผมว่าธรรมดามาก เขาทำการตลาดเก่งมากสร้างกระแส
จนคนติด อย่าเอาไปเทียบกับโหมโรงเลยครับ พ่อมากนี่ดูแล้วก็จบกันไม่คิดอยากดูซ้ำ แต่โหมโรงนี่ต้องไปซื้อแผ่นดีวีดีมาเก็บดูอีกเป็นสิบรอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน, 2013, 09:52:13 AM โดย yai-united »

• .
    • .

หนังเรื่อง "โหมโรง" ต้องถือว่าเป็นที่สุดของหนังไทย เรื่องหนึ่งเลยทีเดียว
จำไม่ได้แล้ว ว่ารายได้เท่าไหร่ แต่รู้ว่า ยิ่งฉายยิ่งมีคนดู บอกต่อกันไป

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *

หนังเรื่อง "โหมโรง" ต้องถือว่าเป็นที่สุดของหนังไทย เรื่องหนึ่งเลยทีเดียว
จำไม่ได้แล้ว ว่ารายได้เท่าไหร่ แต่รู้ว่า ยิ่งฉายยิ่งมีคนดู บอกต่อกันไป

คุณค่าเรื่องนี้  สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ ประสงค์

• *
 c) ผมไปกับญาติๆ รวม 9 คน หนังสนุกใช้ได้ แต่ผมว่า ATM เออร์เรอร์ กับ กวนมึนโอ น่าจะสนุกกว่านะ

ออฟไลน์ b3344

คหสต  ผมเฉยๆกับแม่นาคภาคนี้มากๆ   กับตลกเบาปัญญา กับมุขฮาที่ทำเอาความขลังของแม่นาคหมดไปอย่างสิ้นเชิง โดยรวมไม่มีอะไรประทับใจมากนัก  ซึ่งถ้าเทียบกับ กวนมีนโฮ ผมกลับชอบมากกว่า และประทับใจมากกว่า
หรือจะเรื่อง ATM ERROR  รภไฟฟ้า มาหานะเธอ     ปิดเทอมใหญ่ไปตีหม้อ    สิ่งเล็กๆ  และอื่นๆ 
    ถามว่าทำไมหนังเรื่องนี้คนดูเยอะรายได้เยอะ
ส่วนหนึ่งคงจาก  อนิสงจากแม่นาคภาคก่อนๆเขาทำไว้ดีมากๆ นั่นเอง พอภาคนี้ผิดคาดเลยทำให้คนอยากดู พอเป็นหนังตลก ก็ทำให้ทุกเพศทุกวัยดูได้  ก็คงไม่แปลกอะไรสำหรับกระแส
ในช่วงที่ไม่มีหนังเรื่องใดมาแข่ง ประกอบกับเปืดตัวช่วงปิดเทอม     

ถ้าหนังไทยต่อไปทำแบบนี้เรี่อยๆ ก็คงจะเป็น แม่นาคกลายเป็น บ้านผีปอป  108 ภาค แน่ๆ 

อาจจะสวนกระแสนิด ครับ เพราะผมว่าเป็นแค่หนังตลกที่ไม่มีสาระอะไรให้จดจำและประทับใจมากนัก 

ออฟไลน์ yaa

• Freshy
คหสต  ผมเฉยๆกับแม่นาคภาคนี้มากๆ   กับตลกเบาปัญญา กับมุขฮาที่ทำเอาความขลังของแม่นาคหมดไปอย่างสิ้นเชิง โดยรวมไม่มีอะไรประทับใจมากนัก  ซึ่งถ้าเทียบกับ กวนมีนโฮ ผมกลับชอบมากกว่า และประทับใจมากกว่า
หรือจะเรื่อง ATM ERROR  รภไฟฟ้า มาหานะเธอ     ปิดเทอมใหญ่ไปตีหม้อ    สิ่งเล็กๆ  และอื่นๆ 
    ถามว่าทำไมหนังเรื่องนี้คนดูเยอะรายได้เยอะ
ส่วนหนึ่งคงจาก  อนิสงจากแม่นาคภาคก่อนๆเขาทำไว้ดีมากๆ นั่นเอง พอภาคนี้ผิดคาดเลยทำให้คนอยากดู พอเป็นหนังตลก ก็ทำให้ทุกเพศทุกวัยดูได้  ก็คงไม่แปลกอะไรสำหรับกระแส
ในช่วงที่ไม่มีหนังเรื่องใดมาแข่ง ประกอบกับเปืดตัวช่วงปิดเทอม     

ถ้าหนังไทยต่อไปทำแบบนี้เรี่อยๆ ก็คงจะเป็น แม่นาคกลายเป็น บ้านผีปอป  108 ภาค แน่ๆ 

อาจจะสวนกระแสนิด ครับ เพราะผมว่าเป็นแค่หนังตลกที่ไม่มีสาระอะไรให้จดจำและประทับใจมากนัก 

เห็นด้วยกับคุณ b3344 ครับ...

ออฟไลน์ cars

เห็นด้วยครับ  ดูแล้วทำลายความขลังแม่นาค

ออฟไลน์ Fat tube

เรื่องแม่นาค พระโขนงที่เอามาทำหนัง ชอบหรือไม่ชอบก็ว่ากันไป แต่ แม่นาคของจริงมีใครรู้หรือไม่ว่าเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ b3344

เรื่องแม่นาค พระโขนงที่เอามาทำหนัง ชอบหรือไม่ชอบก็ว่ากันไป แต่ แม่นาคของจริงมีใครรู้หรือไม่ว่าเป็นอย่างไร

ปกติ แม่นาคของจริงสมัยก่อนน่ากลัวมากๆ  สัก สามปีที่แล้วมีโรงหนังหลายโรงฉายแล้วไฟดับ จอไฟใหม้  และเรื่องความเฮี้ยนต่างๆมากมาย จนก่อนฉายต้องจุดธูป ขอคมา เจ้าที่และวิญญาณ แม่นาค  ครับ 

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
เสียงโรง Mmax ดีมากจนไม่น่าเชื่อ สะอาดประทับใจครับ

ตัวหนังไม่มีอะไรต้อง comment มากสนุกประมาณนึง ชอบ countdown มากกว่า อินกว่า

แต่สิ่งที่น่าชื่นชม คือ การตลาดผ่านช่องทางออนไลน์ ถ้ามีกระทู้แบบนี้ทุกเว็บ คนในเว็บไปดูหนัง 5% ก็ได้เงินโขแล้วครับ

ปล.ค่าตั๋วหนังยุคนีั้แพงไปหรือเปล่าครับ ? แต่ทำไมคนไปดูหนังโรงเพิ่มมากขึ้น แปลกใจมาก

แม่นาคที่เอามาทำหนัง เป็นนิยายที่แตงขึ้นมาน่าจะเป็นช่วงเวลาใกล้เคียงหลังจากมีข่าวลือเรื่องแม่นาคของจริง

แม่นาคตัวจริงมีจริงครับ แม่นาคมีสามีชื่อนายชุ่มทศกัณฑ์ มีฐานะเป็นผู้มีอันจะกิน มีบุตร 2 คน ภายหลังแม่นาคได้ตายไปลูกๆกลัวพ่อจะมีเมียใหม่ซึ่งจะทำให้สมบัติต้องถูกแบ่งออกไป จึงได้คิดหาอุบายโดยการแต่งตัวเป็นแม่นาคแล้วไปยืนริมตลิ่งในเวลวโพล้เพล้(หรืออาจจะเป็นท่านํ้าหน้าบ้านก็ได้)แล้วคอยขว้างปาก้อนหินใส่เรือที่สัญจรผ่านไปมาผู้คนจึงคิดว่าผีแม่นาคเฮี้ยนมากก็พากันหวาดกลัว แล้วข่าวลือบอกกันปากต่อปากก็แพร่ขยายกันออกไปในวงกว้าง(อย่าลืมว่าในสมัยก่อนไม่มีการสื่อสารที่ได้ความจริงแบบสมัยนี้) จนกระทั่งข่าวลือนี้แพร่สพัดไปจนถึงสมเด็จโต ท่านจึงได้เดินทางมาที่วัดมหาบุศย์ เพื่อสอบถามถึงความเป็นมา ท่านเจ้าอาวาสจึงได้เรียกลูกของแม่นาคมาสอบถามความจริง นี่แหละครับคือความจริงที่ได้บันทึกกันไว้

แม่นาคที่เอามาทำหนัง เป็นนิยายที่แตงขึ้นมาน่าจะเป็นช่วงเวลาใกล้เคียงหลังจากมีข่าวลือเรื่องแม่นาคของจริง

แม่นาคตัวจริงมีจริงครับ แม่นาคมีสามีชื่อนายชุ่มทศกัณฑ์ มีฐานะเป็นผู้มีอันจะกิน มีบุตร 2 คน ภายหลังแม่นาคได้ตายไปลูกๆกลัวพ่อจะมีเมียใหม่ซึ่งจะทำให้สมบัติต้องถูกแบ่งออกไป จึงได้คิดหาอุบายโดยการแต่งตัวเป็นแม่นาคแล้วไปยืนริมตลิ่งในเวลวโพล้เพล้(หรืออาจจะเป็นท่านํ้าหน้าบ้านก็ได้)แล้วคอยขว้างปาก้อนหินใส่เรือที่สัญจรผ่านไปมาผู้คนจึงคิดว่าผีแม่นาคเฮี้ยนมากก็พากันหวาดกลัว แล้วข่าวลือบอกกันปากต่อปากก็แพร่ขยายกันออกไปในวงกว้าง(อย่าลืมว่าในสมัยก่อนไม่มีการสื่อสารที่ได้ความจริงแบบสมัยนี้) จนกระทั่งข่าวลือนี้แพร่สพัดไปจนถึงสมเด็จโต ท่านจึงได้เดินทางมาที่วัดมหาบุศย์ เพื่อสอบถามถึงความเป็นมา ท่านเจ้าอาวาสจึงได้เรียกลูกของแม่นาคมาสอบถามความจริง นี่แหละครับคือความจริงที่ได้บันทึกกันไว้

แล้วผู้คนในสมัยนั้นไม่มีโอกาสได้รู้ความจริงจึงคิดไปว่าเรื่องในนิยายที่แต่งขึ้นเป็นเรื่องจริงตามที่ได้ยินกันมา ซึ่งเรื่องนั้นมันไม่ตื่นเต้นไม่น่ากลัวมันก็จะขายไม่ได้ ก็เลยปลุกปั้นให้นิยายกลายเป็นเรื่องจริงขึ้นมา

ออฟไลน์ www2012

• Freshy
ไม่เคยไปดูหนังโรงมาร่วม10 ปี ทนกระแสไม่ไหวเลยขอมีส่วนร่วมสถิติการทำรายได้ของหนังไทยด้วยคนจึงพาครอบครัวไปดู หมดค่าตั๋วไปเกือบพันบาทกับค่าข้าวโพดคั่วอีกเกือบห้าร้อยบาท ผมว่าถ้าถ้ามีการเก็บข้อมูลเรื่องค่าข้าวโพดคั่วที่ขายได้จากการดูพี่หนังมากพระโขนงน่าจะประมาณเกือบครึ่งหนึ่งของรายได้ของหนังเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
 K] K] K] K]
เคยอ่านข่าวจากการเปรียบเทียบค่าตํ๋วดูภาพยนตร์ทั่วโลก ประเทศไทยมีราคาแพงสูงเป็นอันดับ 3 ของโลกครับ โดยเค้าเทียบจากค่าแรงขั้นต่ำหรือไงเนี่ยล่ะ
 K] K] K] K]

ออฟไลน์ kengie

• *
โดนเบาะสวีทไป คู่ละ 600 ที่รัชโยธิน

แต่สำหรับผมก็คุ้มราคาที่จ่ายนะครับ

ทั้งตลก ทั้งซึ้ง ถือว่าเป็นหนังที่โอเคระดับนึงเลย  :clap