ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามลายแทงร้านโม AVR กับแอมป์หน่อยครับ  (อ่าน 2037 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nocturne

พอดีอยู่ในช่วงรื้อห้องทำใหม่อยู่ 1-2 เดือนนี้ ระบบเก่ามันเลยว่าทิ้งไว้เฉยๆ เลยว่าจะส่งมือหมอให้ผ่า เสริมแต่งเสียหน่อยก่อนวางกลับประจำที่ครับ

ว่าจะจับ Onkyo 609 ไปเจาะท้าย IEC เดินสายแพรลำโพงเสียใหม่ -> ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มันทำอะไรได้อีกบ้างครับ? เปลี่ยนขั้ว Biding Post ได้มั้ย? หรือสาย HDMI ภายในมันจับเปลี่ยนตำแหน่งได้บ้างหรือเปล่าครับ?

ISO-Clean 500 ก็ว่าจะส่งไปเปลี่ยนสายไฟภายในใหม่ เปลี่ยน Inlet กับเต้าเสียบ Isolation เสียใหม่ กับอัพเกรดสายไฟภายในเสียหน่อย (แต่อันนี้คงส่งเข้า Magnet ให้เขาทำให้)

กับเหลือ MA-300F Upgrade ที่ว่าจะส่งไป "จัดหนัก จัดเต็ม" สักหน่อย เพราะตัวนี้ว่าจะเก็บยาวแล้วครับ (พอจะมีข้อแนะนำอะไรสำหรับตัวนี้บ้างมั้ยครับ?)

ที่สำคัญเลยคือส่งมือหมอท่านไหนดีครับ?

:help

ออฟไลน์ The pat

Re: สอบถามลายแทงร้านโม AVR กับแอมป์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2013, 07:08:24 AM »
พอดีอยู่ในช่วงรื้อห้องทำใหม่อยู่ 1-2 เดือนนี้ ระบบเก่ามันเลยว่าทิ้งไว้เฉยๆ เลยว่าจะส่งมือหมอให้ผ่า เสริมแต่งเสียหน่อยก่อนวางกลับประจำที่ครับ

ว่าจะจับ Onkyo 609 ไปเจาะท้าย IEC เดินสายแพรลำโพงเสียใหม่ -> ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มันทำอะไรได้อีกบ้างครับ? เปลี่ยนขั้ว Biding Post ได้มั้ย? หรือสาย HDMI ภายในมันจับเปลี่ยนตำแหน่งได้บ้างหรือเปล่าครับ?

ISO-Clean 500 ก็ว่าจะส่งไปเปลี่ยนสายไฟภายในใหม่ เปลี่ยน Inlet กับเต้าเสียบ Isolation เสียใหม่ กับอัพเกรดสายไฟภายในเสียหน่อย (แต่อันนี้คงส่งเข้า Magnet ให้เขาทำให้)

กับเหลือ MA-300F Upgrade ที่ว่าจะส่งไป "จัดหนัก จัดเต็ม" สักหน่อย เพราะตัวนี้ว่าจะเก็บยาวแล้วครับ (พอจะมีข้อแนะนำอะไรสำหรับตัวนี้บ้างมั้ยครับ?)

ที่สำคัญเลยคือส่งมือหมอท่านไหนดีครับ?

แนะนำเลยครับ ช่างไพฑูรย์
http://www.prsmodify.com/
ณัฐภัทร เกษรมาลา 7/2-3 ม.13 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120                        086-1285066   085-2607475
Thepatman_9@hotmail.com

ออฟไลน์ Mr.Dec

• *
Re: สอบถามลายแทงร้านโม AVR กับแอมป์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2013, 10:00:13 PM »

ที่ตึกอมรินทร์พลาซ่า ร้าน 4 season อยู่ทางฝั่งที่เปิดเป็นซุ้ม และอีกที่คือร้าน clef audio น่าจะอยู่ชั้นเดียวกันแต่คนละฝั่ง

ออฟไลน์ pu3707

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2013, 04:11:41 PM »
ผมเอา Harman wไปให้ร้านคุณกัมโมให้ก็ดีนะครับ เปลี่ยน IEC พร้อมสายไฟ ไบแคบ ลองโทรไปคุยกับคุณกัมดูซิครับ