ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาปัญหา av yamaha rx-v795a  (อ่าน 828 ครั้ง)

ออฟไลน์ light

ขอปรึกษาปัญหา av yamaha rx-v795a
« เมื่อ: 09 พฤษภาคม, 2013, 08:14:34 AM »
ผมใช้รุ่นนี้มานานมากครับตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ทราบเป็นอะไรมีเสียงจี่ออกลำโพงด้านซ้ายทั้งๆที่ซื้อชุดลำโพงของ Klipsch มาเมื่อวันที่ 6/05/2013 นี่เองเลยลองสลับลำโพงซ้ายขวาดู สรุปเป็นด้านซ้ายด้านเดียวถ้ายังงันหน้าจะเป็นที่ตัวแอมป์ใช้ไหมครับแล้วยังมีอาการโวลุ่ม
Balance ปรับซ้ายขวามีเสียงแตกๆซ่าๆ ยกเข้าศูนย์ของ yamaha จะแพงหรือเปล่าครับ หรือพอจะมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างครับ