ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องรับดาวเทียมแบบHD  (อ่าน 2644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
กล่องรับดาวเทียมแบบHD
« เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 08:56:58 PM »
 ใคร่ขอความรู้ท่านสมาชิกด้วยครับเรื่องกล่องรับดาวเทียมที่มีช่อง HD เสียง 5.1คุณภาพที่ดีหน่อยเอาเป็นแบบดูฟรีนะครับ ลงทุนแล้วไม่ผิดหวัง ขอบคุณครับ

โกวิทย์
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
Re: กล่องรับดาวเทียมแบบHD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 2013, 09:26:35 PM »
รอด้วยคน ครับ  ;D ;D
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ iamsunza

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2013, 12:54:26 PM »
มีใครมีข้อมูล  กล่องรับดาวเทียมแบบHD  รบกวนขอข้อมูลไว้หน่อยครับ พอดีกำลังทำบ้าน

ออฟไลน์ agka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2013, 01:50:07 PM »
ความเห็นจากการใช้งานอยู่ตอนนี้น่ะครับ

ผมใช้ DUNE TV303 by nice ต่อAV ไปที่ TV CRT รุ่นเก่า(ไม่มีจอแบน)
ต่อ HDMI in to OPPO 103 to projector & AVR
ดูพร้อมกันได้ทั้ง 2จอ ที่TV303 มีช่องฟรีทีวีทั้งธรรมดาและHD มีซีรีย์อีกค่อนข้างเยอะมากๆ ถ้าต่อ DUNE Digital TV USB strick ก็จะได้ฟรีทีวีที่ชัดมากๆ
นอกจากนี้ผมต่อaudio out from OPPO to PREAMP  &  HDMI audio out to AVR ใช้งานได้พร้อมกัน แต่ปรกติเลือกเปิดดูหนังหรือฟังเพลงหรือดูคอนเสิร์ตครับ
ที่ตัวTV303 ผมต่อพัดลมUSB เครื่องไม่ร้อนมาก ต่อUSBไว้ดู file iso
ที่ตัวOPPOผมต่อWIFI ดู YOUTUBE ต่อUSB ด้านหลังไว้กับDOCKING ต่อUSBด้านหน้าไว้ดูExternal hardisk 2.5"สลับดูหนังหรือฟังเพลง
ที่ตัวProjector AE7000ดีที่มี Len memory เลยเลือกปรับสเกลภาพได้จากรีโมทจากสารพัด format screen input ครับ
ใช้อุปกรณ์ที่มีอยู่ให้คุ้มครับ ปรับเปลี่ยนเป็นงานอดิเรก :showoff

ออฟไลน์ iamsunza

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2013, 02:26:06 PM »
ความเห็นจากการใช้งานอยู่ตอนนี้น่ะครับ

ผมใช้ DUNE TV303 by nice ต่อAV ไปที่ TV CRT รุ่นเก่า(ไม่มีจอแบน)
ต่อ HDMI in to OPPO 103 to projector & AVR
ดูพร้อมกันได้ทั้ง 2จอ ที่TV303 มีช่องฟรีทีวีทั้งธรรมดาและHD มีซีรีย์อีกค่อนข้างเยอะมากๆ ถ้าต่อ DUNE Digital TV USB strick ก็จะได้ฟรีทีวีที่ชัดมากๆ
นอกจากนี้ผมต่อaudio out from OPPO to PREAMP  &  HDMI audio out to AVR ใช้งานได้พร้อมกัน แต่ปรกติเลือกเปิดดูหนังหรือฟังเพลงหรือดูคอนเสิร์ตครับ
ที่ตัวTV303 ผมต่อพัดลมUSB เครื่องไม่ร้อนมาก ต่อUSBไว้ดู file iso
ที่ตัวOPPOผมต่อWIFI ดู YOUTUBE ต่อUSB ด้านหลังไว้กับDOCKING ต่อUSBด้านหน้าไว้ดูExternal hardisk 2.5"สลับดูหนังหรือฟังเพลง
ที่ตัวProjector AE7000ดีที่มี Len memory เลยเลือกปรับสเกลภาพได้จากรีโมทจากสารพัด format screen input ครับ
ใช้อุปกรณ์ที่มีอยู่ให้คุ้มครับ ปรับเปลี่ยนเป็นงานอดิเรก :showoff

tv303 มีwifi ในตัวหรือเปล่าครับ กรณีผมไม่ใช้สายแลน

ออฟไลน์ agka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2013, 02:28:35 PM »

tv303 มีwifi ในตัวหรือเปล่าครับ กรณีผมไม่ใช้สายแลน

มีwifi ครับแต่ผมใช้สายแลนครับ :headphone

ออฟไลน์ phakung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2013, 08:03:43 PM »
IPM HD Pro ครับ
ลองไปหาข้อมูลดูนะครับ