ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังใหม่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 2531 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut15

แนะนำหนังใหม่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 12:45:41 AM »
ไม่ได้เข้ามานานรบกวนแนะนำหนังใหม่ๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ kengie

Re: แนะนำหนังใหม่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 12:56:01 AM »
เอาหนังของอะไรดีครับ
ถ้าหนังโรง ตอนนี้ก็ต้อง iron man3 เลย ถ้าเร็วๆนี้ก็ pacific rim ครับ
ถ้าหนังแผ่นมาสเตอร์ที่ดูแล้วชอบใหม่สุดก็ life of pi ครับ ที่เหลือยังไม่โดนเท่าไร
ถ้าชอบซีรีย์แนะนำ game of throne ครับ กำลังติดเลย  :clap

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 05:30:49 AM »

The Great Gatsby(2013)

142 min  -  Drama|Romance  -  16 May 2013 (Thailand)
Director:
 Baz Luhrmann
 Stars:
 Leonardo DiCaprio, Joel Edgerton, Tobey Maguire

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 07:25:18 AM »
เอาแผ่นนี้ไปเลย BD: Cloud Atlas ดูโคตรยาก  แต่ภาพโคตรสวย เสียงดีมาก
แต่ผมว่าการแต่งหน้ายังหลอก ๆ ไม่เนียน  หนังยาวมว๊าก  กว่าจะดูจบเหนื่อยฝุด ๆ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 10:38:09 AM »
Parker สนุกพอใช้ได้ครับ ภาพสวยดี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2013, 07:37:32 PM »
star trek ภาคล่าสุดก็โอเคนะครับ ดูได้เรื่อยๆ ตั๋ววันนี้ 100 นึง ก็คุ้มราคาอยู่  ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 2013, 12:06:01 AM »
เมื่อวานพึ่งโหลด warm zombie มาดู

หนังน่ารักดีครับ ดูได้เพลิน ดูกับแฟนก็ได้ครับเรื่องนี้ :)

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 2013, 09:05:50 AM »
A Goodday to DIE HARD

พอใช้ได้ มีลายเก๋าของคนเป็นพ่ออยู่หน่อย

นอกนั้น เน้นวินาศสันตะโรมากไปหน่อย  หนังพอเอาตัวรอดได้   Rating แย่สุดกว่าทุกภาค

...

ชอบภาค 3 มากสุด  โดยเฉพาะคู่หูคนดำ  ... ขำมาก ตอนที่พระเอกด่าย้อนคู่หู หาว่าเหยียดผิวขาว 555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 2013, 02:57:45 PM »
A Goodday to DIE HARD

พอใช้ได้ มีลายเก๋าของคนเป็นพ่ออยู่หน่อย

นอกนั้น เน้นวินาศสันตะโรมากไปหน่อย  หนังพอเอาตัวรอดได้   Rating แย่สุดกว่าทุกภาค

...

ชอบภาค 3 มากสุด  โดยเฉพาะคู่หูคนดำ  ... ขำมาก ตอนที่พระเอกด่าย้อนคู่หู หาว่าเหยียดผิวขาว 555

โหลดมายังไม่ได้ดูเลยครับ เดี๋ยวว่าจะกลับไปลองหน่อยละ :)

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2013, 06:31:52 PM »
ถ้าหนังโรง ตอนนี้ก็ต้อง iron man3 เลย ถ้าเร็วๆนี้ก็ pacific rim ครับ
ถ้าหนังแผ่นมาสเตอร์ที่ดูแล้วชอบใหม่สุดก็ life of pi ครับ ที่เหลือยังไม่โดนเท่าไร
ถ้าชอบซีรีย์แนะนำ game of throne ครับ กำลังติดเลย  :clap
เห็นตัวอย่าฃหนังpacific rimแล้วน่าดูมั๊กๆครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พฤษภาคม, 2013, 01:13:14 AM »
เห็นตัวอย่าฃหนังpacific rimแล้วน่าดูมั๊กๆครับ

พฤหัสนี้อย่าลืมไปจัด fast 6 ก่อนนะครับ :)