ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณพี่หมอ Dr.Tj หน่อยครับ เรื่องอาหารการกินครับ  (อ่าน 4601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Re: สอบถามคุณพี่หมอ Dr.Tj หน่อยครับ เรื่องอาหารการกินครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2004, 10:08:07 AM »
ขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้ง สำหรับคำแนะนำเรื่องอาหารการกินครับ

Prasert
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: สอบถามคุณพี่หมอ Dr.Tj หน่อยครับ เรื่องอาหารการกินครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2004, 07:40:52 AM »
ขอบคุณท่าน VR ที่แจ้งข่าวให้ทราบ  ว่าจะไปซ้ำอยู่เหมือนกัน  แต่ท่าน WK ท่าจะอยากหูฉลามอยู่เนื่องจากฉลามเริ่มสูญพันธุ์ (จากบอร์ด) อิ อิ
ท่านประเสริฐ  ไว้เวลาผมนัด eating ไปจอยกันดิครับ  คุย หัวเราะกันมันหยด  ใหม่ ๆ ก็ไม่ค่อยคุ้ม  แป๊บเดียวรับรองติดจายยยยยยยยยยยยย
ขอบคุณคุณตั้งไข่ช่วยเสริม  อย่าลืมไปลอง Lord Jim กลางวันให้ได้นะครับ  ห้องแต่งใหม่สวยมาก

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 09:42:32 PM »
แนะนำให้ไปลอง Buffet ที่ Mariot Riverside ครับ มีเป็น Seafood Bar-B-Q ริมแม่น้ำเจ้าพระยาครับ หัวละ 1,100 + + แต่ถ้าไม่ต้องเน้น Seafood ผมว่า Erawan นี่สุดยอดครับทั้ง Roast Beef และ Lamb บางครั้งก็จะมี ปูทะเลต้ม ด้วยครับ  :P
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 09:20:08 PM »
อ่านแล้วชื่นใจจริงๆ ท่านพี่หมอ Dr.Tj สมแล้วที่เป็นรุ่นพี่ S.G. ของผม เลือดน้ำเงินและขาวมันต้องมีน้ำใจเป็นมิตรอย่างนี้

เอ .. มันเกี่ยวกันหรือเปล่าหว่า ...

Prasert
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ vr

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 02:13:39 PM »
ขอแจ้งพี่ Dr. Tj ผ่านกระทู้นี้หน่อยนะครับว่า ชาบูๆ Akiyoshi ขึ้นราคาเป็น 330บาท แล้วนะครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 02:07:18 PM »
ไม่เป็นไรครับคุณประเสริฐ  ยินดีคุยด้วยอยู่แล้ว  ว่าแต่สมัครสมาชิกเถอะครับจะได้คุยกันมัน ๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 11:07:06 AM »
ขอบคุณ คุณพี่หมอ Dr.Tj มากครับ ว่างๆจะลองไปชิมให้ทั่วครับ

prasert

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 07:36:09 AM »
Buffet กลางวันเยี่ยมที่สุดยกให้ Lord Jim Oriental ครับผม  ส่วนตอนเย็นผมไม่ค่อยถนัดเพราะไม่ค่อยได้ทานนอกบ้าน  น่าจะเป็นที่ Hyatt Erawan นะครับ  ระดับท่านประเสริฐแล้วไม่ลองไป dinner ที่ Sirocco สุดฮอตตอนนี้เหรอครับ  ตึก State Tower ต้นถนนสีลม  เขาว่าบรรยากาศสุดยอดแต่ผมยังไม่เคยไปเลย อิ อิ

• *
สอบถามคุณพี่หมอ Dr.Tj หน่อยครับ เรื่องอาหารการกินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2004, 02:08:55 PM »
ช่วยแนะนำบุฟเฟห์ Seafood ตามโรงแรมให้หน่อยครับ เอาแบบรสชาติเยี่ยม ราคาไม่เกี่ยงครับ บรรยากาศดีหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

prasert