ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูวิชั่น ฟุตบอลพรีเมียร์ลีค ช่อง HD ค่าดูรายเดือน ฯลฯ  (อ่าน 8524 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

บอลอังกฤษหลุดจากทรูวิชั่นไปแล้ว เจ้าที่ได้ลิขสิทธิ์ไปก็เริ่มออกแพคเกจมาให้เลือกแล้ว เอายังไงกันบ้างครับ
บอกเลิกทรูไปเป็นสมาชิกเจ้าใหม่  หรือ เป็นสมาชิกทั้งสองที่เลย  หรือ ดูทรูต่อไปแต่มีวิธีอะไรบางอย่างที่จะได้ดูบอลอังกฤษแบบถูกๆ หรือ...หรือ....
เล่าสู่กันฟังเป็นไอเดียหน่อยครับผม

ออฟไลน์ Plasmama

ที่บ้านผมติด true gold 3 จุด ตอนนี้ลดเหลือ knowledge 1 จุด 299
แล้วจะติด CTH อีกจุดแบบจ่ายล่วงหน้า 2 ปี ได้ดู 3 ปี เฉลี่ยเดือนละ 599
สรุปจากจ่าย เดือนละ 1800 เหลือ 800

ติดทรูแพลทตินั่มแบบชายสี่ และเพิ่มแบบอัดได้ก็ตกคนละ 730/เดือน ยังไม่รู้ว่า CTH มีรายกายอะไรบ้างนอกจากพรีเมียร์ เพราะปกติพรีเมียร์นี่แทบไม่เคยดูที่บ้านเลย แม้ติดทรูแต่เวลาดูพรีเมียร์ก็ออกไปดูนอกบ้านกับเพื่อน ๆ ประจำ คิดว่าก็คงติดทรูฯโปรชายสี่ต่อไปเพราะเื่พื่อนร่วมก๊วนก็ไม่มีใครดูพรีเมียร์เลย

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • Back to Cinema
ผมคงเก็บ true ไว้ครับ เพราะชอบดูหนัง ... ส่วนบอลปีนี้อาจหาดูตามช่อง iptv หรือช่องทางอื่น
เพราะ CTH ราคาจ่าย 2 ปี ดูฟรี 1 ปี เหลือเดือนละ 599 ดูเหมือนถูก แต่ต้องจ่ายไปก่อน 2 หมื่นกว่าบาท ... ขอบายครับ  N]

ออฟไลน์ Night_Angel

รายการกับโปร ปล่อยมาแล้วครับของ CTH

http://www.cth.co.th/

31 ช่อง HD  แยะอยู่แฮะ
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ผมคงเก็บ true ไว้ครับ เพราะชอบดูหนัง ... ส่วนบอลปีนี้อาจหาดูตามช่อง iptv หรือช่องทางอื่น
เพราะ CTH ราคาจ่าย 2 ปี ดูฟรี 1 ปี เหลือเดือนละ 599 ดูเหมือนถูก แต่ต้องจ่ายไปก่อน 2 หมื่นกว่าบาท ... ขอบายครับ  N]

ผ่อนได้นะครับ 24 เดือน ก็จ่าย 899/เดือน  แต่ยกเลิกไม่ได้

รายการกับโปร ปล่อยมาแล้วครับของ CTH

http://www.cth.co.th/

31 ช่อง HD  แยะอยู่แฮะ

HD เยอะดีจัง แต่เป็นรายการที่น่าดูหรือปล่าวครับ  เข้าไปดูในเวบของเค้าก็ยังไม่เห็นรายละเอียดอะไร

ออฟไลน์ ppairoj

จ่ายค่าสมาชิก True เป็นรายปีไว้  ถ้ายกเลิกก่อนทาง True จะคืนเงินที่จ่ายไว้ล่วงหน้าหรือไม่

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema

ผ่อนได้นะครับ 24 เดือน ก็จ่าย 899/เดือน  แต่ยกเลิกไม่ได้

เดี๋ยวขอไปดูบ้านคุณโอ้ทก่อน ว่าโอป่าว ทั้งช่องหนัง ช่องบอล ... ถ้าโอค่อยตาม  ;D Y]

ออฟไลน์ ยศ

ยังมีเวลาตัดสินใจอีกหลายเดือนครับกว่าบอลจะเปิดฤดูกาลใหม่
ผมดูทั้งของทรูและเคเบิ้ลท้องถิ่น เมื่อเร็วๆนี้คนมาเก็บค่าบริการของเคเบิ้ลเลยถามเกี่ยวกับเรื่องบอลใหม่เหมือนกัน
เขาบอกว่าค่าดูไม่น่าเกิน3-400บ. บอกยกเลิกไปแล้ว แต่คงต้องใช้บริการต่อเพราะถูกกว่าครึ่ง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ตอนนี้ผมก็ติดแบบชายสี่ คิดอยู่เหมือนกันว่า จะเอาไงดี แต่ไว้รอวันที่ 20 มิถุนายน ที่เค้าเิปิดตัวอย่างเป็นทางการ จะได้รู้รายละเอียดช่องที่จะมีแน่ๆ ก่อน ค่อยตัดสินอีกที ตอนนี้รู้แต่ว่า HD 31 ช่อง แต่ไม่รู้ว่ามีช่องอะไรบ้าง
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

เดี๋ยวขอไปดูบ้านคุณโอ้ทก่อน ว่าโอป่าว ทั้งช่องหนัง ช่องบอล ... ถ้าโอค่อยตาม  ;D Y]

เชิญเลยครับ ยินดีครับ :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ surapong.d

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ
ดูจากช่องรายการแล้ว หน่ายใจครับ  หาดูบอลทาง iptv หรือทางช่องโรมาเนียดีกว่าครับ
Simple is my Way

ออฟไลน์ Withaya

จ่ายเงินก่อน 2ปี ไม่เอาแน่นอนครับ  เกิดบริษัทเจ๊งขึ้นมาทำไง

ออฟไลน์ Nhu The Kop

แล้วถ้าต้องการดูบอลอย่างเดียวนี่จะไปทางไหนดีครับ จริง ๆ ที่บ้านก็มี true platinum อยู่แล้วซึ่งก็ไม่ยกเลิกหรอกครับ ยังมีคนดูอยู่
มีแต่ผมนี่แหละที่ดูบอลอยู่คนเดียวในบ้าน แต่ CTH ถ้าต้องจ่าย 2 ปีนี่ก็แรงเหมือนกันนะครับ ไม่งั้นจ่ายรายเดือนที่ 899/เดือน ก็ไม่ถูกเท่าไหร่ ฮึ่ม  ((

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
แล้วถ้าต้องการดูบอลอย่างเดียวนี่จะไปทางไหนดีครับ จริง ๆ ที่บ้านก็มี true platinum อยู่แล้วซึ่งก็ไม่ยกเลิกหรอกครับ ยังมีคนดูอยู่
มีแต่ผมนี่แหละที่ดูบอลอยู่คนเดียวในบ้าน แต่ CTH ถ้าต้องจ่าย 2 ปีนี่ก็แรงเหมือนกันนะครับ ไม่งั้นจ่ายรายเดือนที่ 899/เดือน ก็ไม่ถูกเท่าไหร่ ฮึ่ม  ((

CTH จ่าย 2 ปี ดู 3 ปี

แต่เหมือนว่ามีผ่อน 0% 24 เดือนให้ด้วยนะครับ (ตามบัตรเครดิตที่กำหนด)
 K]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

• มาฟังเพลงกันให้มีความสุขครับ

CTH จ่าย 2 ปี ดู 3 ปี

แต่เหมือนว่ามีผ่อน 0% 24 เดือนให้ด้วยนะครับ (ตามบัตรเครดิตที่กำหนด)
 K]

Prom. ไม่เร้าใจเท่าไหร่เลย   ไหนเคยโฆษณาไว้ว่าจะถูกลงนี่ครับ แต่ 899 นี่บวกอีก 7% เข้าไป ก็เกือบ ๆ พันนึงเหมือนกัน  N]

ออฟไลน์ eark

เอา พวก Dreambox HD เก่าๆ มาติดตั้ง ดู ASTRO มาเลย์ ดีกว่า บอกเดือนละ 100 เดียว ติดจานทึบขนาด 90เซน เวิคส์ฝ่า
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ woody

รอดูคุณไนซ์ดีกว่า อาจได้ดูพรีเมียร์hd แบบไม่มีรายเดือน

ออฟไลน์ Audio Baby

ผมเห็นเค้าประกาศขาย IPTV มีครบหมดทุกค่ายเลย ทั้งช่อง SD และ HD ทั้งบอลทั้งหนัง บางเจ้ามีมาเลให้อีก รายเดือน 250-300 บาท
ผมเองไม่ได้ดูเลยไม่สน เพราะไอ้ตัวเล็กมันดูแต่การ์ตูน ส่วนผมดูหนังจากบิตกับฟังเพลงครับ บอลไม่สนเคยหมดมาเป็นล้านๆ เลิกแล้ว

ออฟไลน์ AbApp

เอา พวก Dreambox HD เก่าๆ มาติดตั้ง ดู ASTRO มาเลย์ ดีกว่า บอกเดือนละ 100 เดียว ติดจานทึบขนาด 90เซน เวิคส์ฝ่า

ประชาคมอาเซียนยังช่วยเราได้

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
โปรแบบแก๊งค์สามช่าของ CTH ครับ ยังไงก็ศึกษารายละเอียดให้ดีก่อนนะครับ - เครดิต พันทิพ ครับ

ลองอ่านกระทู้หลายๆ ที่ดูนะครับ ว่า สามารถแยกกล่องได้ไม๊ ติดแบบจานหรือเคเบิล เคยได้ยินว่า ในกรุงเทพจะใช้แบบเคเบิล ส่วนต่างจังหวัดจะเป็นแบบจาน
แบบจานอาจจะแยกกล่องเป็นแก๊งค์สามช่าได้ แต่แบบเคเบิลจะแยกได้ป่าวไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน, 2013, 01:46:17 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ AbApp

แบบจานแยกได้ แบบเคเบิลแยกไม่ได้ครับ

http://pantip.com/topic/30660040
จะลุยละ เดี๋ยวถามสมาชิกชายสี่ของทรูดูว่าเอาไง เพิ่ม CTH อีกคนละกล่องเอามั๊ย

ออฟไลน์ nammm

สั่งไปแล้วครับ ใช้แพคเกจ ชาย 3 .....คนละ 13000 -1800 เวลาคืนกล่อง...ผมว่าคุ้มนะครับ ดูยาว 3 ปี.....ถ้าลูกค้าเยอะ คงดึงรายการอื่นๆมาอีกแน่ๆในอนาคต ทั้ง แชมเปี้ยนลีค และลีคอื่นๆ

สั่งไปแล้วครับ ใช้แพคเกจ ชาย 3 .....คนละ 13000 -1800 เวลาคืนกล่อง...ผมว่าคุ้มนะครับ ดูยาว 3 ปี.....ถ้าลูกค้าเยอะ คงดึงรายการอื่นๆมาอีกแน่ๆในอนาคต ทั้ง แชมเปี้ยนลีค และลีคอื่นๆ

ถามต่อนิดนึงนะครับ  1300-1800 นี่คือ จ่ายครั้งเดียวตอนติดตั้ง  ใช่ไหมครับ แล้ว แต่ละเดือน จ่ายเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ RAFAEL

พี่ครับ ผมอ่านมามันยัง งง ว่า มันคืออะไรครับ ชายสาม ชายสี่

ช่วยชี้แนะด้วยครับผม  :bowdown :bowdown :bowdown

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ชาย 3 ก็คือ Package 3 จุด ของ CTH ตามนี้ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=86104.msg604015225#msg604015225
ส่วน ชาย 4 คือ package 4 จุด ของ True ครับ (อันนี้ไม่รู้ว่าหมดไปหรือยัง เพราะมีตอนโปรโมทช่อง HD ใหม่ๆน่ะครับ)

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
ผมกำลังจะยกเลิก True เหมือนกัน เพราะไม่ค่อยได้เปิดดูเลย ดูแต่ ละคร คุณชาย เล็ง GMM HD ไว้เหมือนกัน 2600 บาท เท่านั้น ได้ดูแบบเต็มๆ ปีแรก  :drive1

ตอนนี้ทรู ออกโปรใหม่จากชาย 4 ขยายไปถึงชาย 6 แล้วรวมก็ 36XX.- ก็ตกคนละ 600 เศษ ๆ
http://www.siamsim.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=1&Id=538970312
ตอนนี้ก๊วนผมก็ขยายเพิ่มไปเป็นชาย 6 เรียบร้อย

ออฟไลน์ ไพศาล

ตอนนี้ทรู ออกโปรใหม่จากชาย 4 ขยายไปถึงชาย 6 แล้วรวมก็ 36XX.- ก็ตกคนละ 600 เศษ ๆ
http://www.siamsim.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=1&Id=538970312
ตอนนี้ก๊วนผมก็ขยายเพิ่มไปเป็นชาย 6 เรียบร้อย

รบกวนถามหน่อยครับตอนขยายเพิ่มยุ่งยากมั้ย ต้องเสียค่าติดตั้งมั้ยครับ หรือขอให้เขาแค่เอากล่องมาส่งได้มั้ยครับ

รบกวนถามหน่อยครับตอนขยายเพิ่มยุ่งยากมั้ย ต้องเสียค่าติดตั้งมั้ยครับ หรือขอให้เขาแค่เอากล่องมาส่งได้มั้ยครับ

ลองสอบถามรายละเอียดกับศูนย์เลยครับ เพราะผมก็ไม่ทราบเนื่องจากไม่ใช่เป็นคนขอติดตั้ง ผมก็พ่วงกับก๊วนมาเพียงแต่หัวหน้าก๊วนแจ้งมาว่ามีสมาชิกเพิ่ม และค่าบริการรายเดือนลดลง แต่คิดว่าคงติตตั้งฟรีทุกจุด เฉพาะสถานที่ ๆ แจ้งใช้บริการเป็นจุดเริ่มต้น

ออฟไลน์ Gemmy

ของผมจับ true ไปพ่วงกับเน็ตเลยครับแล้วเหลือเป็น package enjoy + internet 14MB/1.4MB เดือนละ 699 ครับ ประหยัดได้เยอะเลยจากที่เสียค่า true กับ internet แยกกัน แล้วก็ค่อยติด CTH เอาครับ :D