ผู้เขียน หัวข้อ: LED TV 60" ้ยี่ห้อไรดีครับ  (อ่าน 5190 ครั้ง)

ออฟไลน์ iwamac

LED TV 60" ้ยี่ห้อไรดีครับ
« เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2013, 08:46:25 PM »
กำลังคิดจะเปลี่ยนทีวีในห้องนั่งเล่นที่รายล้อมด้วยกระจก 3 ด้านเลยคิกว่าน่าจะตัองเป็น LED ทัเงบ้านในห้องนอนทั้งหลายอีด 3 เครื่องเป็นพลาสม่าหมดครับ. ขอคำแนะนำหน่แยว่าใช้ยี่ห้อและรุ่นไหนดีครับ  O0

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: LED TV 60" ้ยี่ห้อไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2013, 05:26:20 PM »
กระจก 3 ด้าน ไม่ทราบว่าติดม่านด้วยหรือป่าวครับ

Re: LED TV 60" ้ยี่ห้อไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2013, 06:04:40 PM »
มันเป็นห้องนั่งเล่นที่มองออกไปเป็นสวนและบ่อปลาคาร์พครับคุณตู่ ม่านกํมีอยู่ครับเพียงแต่ตอนกลางวันมักจะไม่ค่อยได้ปิดม่าน เนื่องจากต้องการให้ห้องดูโปร่งๆดูวิวนอกห้องด้วยครับ.   เฉพาะกลางคืนเท่านั้นที่จะรูดม่านครับ  d_d

ออฟไลน์ No Name

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2013, 07:11:53 PM »
LG Pana Samsung หลักๆ ก็คงมีแค่นี้ครับ ส่วนจะเลือกยี่ห้อไหนก็ตามแต่สะดวก ผมไม่กล้าแนะนำ

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2013, 06:46:09 PM »
มันเป็นห้องนั่งเล่นที่มองออกไปเป็นสวนและบ่อปลาคาร์พครับคุณตู่ ม่านกํมีอยู่ครับเพียงแต่ตอนกลางวันมักจะไม่ค่อยได้ปิดม่าน เนื่องจากต้องการให้ห้องดูโปร่งๆดูวิวนอกห้องด้วยครับ.   เฉพาะกลางคืนเท่านั้นที่จะรูดม่านครับ  d_d

อันดับแรกคงต้องคิดก่อนครับ ว่าจะเอามาใช้ทำอะไรมั่ง ดูข่าว ดูหนัง 3D ด้วยหรือปล่าว เล่น net ด้วยไหมอะไรประมาณนี้ครับ ส่วนเรื่องแสงถ้าไม่ปิดม่านก็ต้องยอมรับเรื่องแสงสว่างและแสงสะท้อนด้วยน่ะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 05:15:52 PM »
ส่วนใหญ่ตั้งใจเอามาให้แม่บ้านดูทีวีและละคร  และครอบครัวดูแผ่นบลูเรย์เป็นหลักได้ 3D ด้วยก็น่าจะเข้าเทรนดีครับ  ส่วนอินเตอร์เนทมีก็ได้ไม่ค่อยเน้นครับ  d_d

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 05:54:34 PM »
เฮีย iwamac ถ้าไม่รีบ  รอกรุ๊ปบายกะเฮียอูฐ  ตัว samsung PS 64 F8500 ไปดูมาเมื่อวาน
TV PLASMA แต่...ความสว่างดีมาก เปิดไฟดูยัง... ชัดเลย  มีครบทุกอย่างที่ต้องการ ตัวบาง slim เชียว

ส่วนเรื่องราคา  เฮียอูฐกระซิบเบาๆ ว่า ...น่าสนใจ  :secret   ผมฟังราคาแล้ว ยังมีเขว นึกถึง LG 60 นิ้ว 
ที่ใช้อยู่  ว่าจะถ่ายโอนไปทางไหนดี  จะได้เตรียมพื้นที่ไว้แขวน samsung ตัวนี้ ...ฮิฮิ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 07:41:02 PM »
คุณกุ้งมา comment แบบนี้ เห็นทีว่าน่าจะได้เวลาเล่น 3D กะเค๊าบ้างแล้วหละมังครับ ว่าแต่ราคาที่บอกน่าสนใจนั้น จะอยู่ที่สักเท่าไหร่เอ่ย  :secret

ออฟไลน์ kengie

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 08:18:00 PM »
เฮีย iwamac ถ้าไม่รีบ  รอกรุ๊ปบายกะเฮียอูฐ  ตัว samsung PS 64 F8500 ไปดูมาเมื่อวาน
TV PLASMA แต่...ความสว่างดีมาก เปิดไฟดูยัง... ชัดเลย  มีครบทุกอย่างที่ต้องการ ตัวบาง slim เชียว

ส่วนเรื่องราคา  เฮียอูฐกระซิบเบาๆ ว่า ...น่าสนใจ  :secret   ผมฟังราคาแล้ว ยังมีเขว นึกถึง LG 60 นิ้ว 
ที่ใช้อยู่  ว่าจะถ่ายโอนไปทางไหนดี  จะได้เตรียมพื้นที่ไว้แขวน samsung ตัวนี้ ...ฮิฮิ

ได้ยินแล้วหูผึ่งเลยครับ แอบเล็งอยู่พอดี ถ้ามีราคาแล้วฝากกระซิบผมด้วยนะคร้าบบบบบ  :clap :clap :clap

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 08:54:39 PM »

กะไว้แล้วเชียว ยังคิดอยู่ว่า พี่อูฐขอเบอร์พี่กุ้งจากผมไปทำไม อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 10:54:24 PM »
คุณกุ้งมา comment แบบนี้ เห็นทีว่าน่าจะได้เวลาเล่น 3D กะเค๊าบ้างแล้วหละมังครับ ว่าแต่ราคาที่บอกน่าสนใจนั้น จะอยู่ที่สักเท่าไหร่เอ่ย  :secret

เรื่องราคา ...คงต้องรอเฮียแกเจรจาสรุปกับทาง samsung   ผมว่าเวปเรา อยู่ในกลุ่มที่เค้าให้ความสำคัญเยอะเลย
ยิ่งได้ตัวเลขจากตอนหลังงานมิตติ้งที่ผ่านมา   มีอะไรคงต้องได้พิเศษไม่น้อย  ...โดยเฉพาะเฮียตู่ เจ้าของเวปน่าจะ
มีอะไรพิเศษกว่า คงต้องหลังไมค์กับเฮียอูฐแกหล่ะครับ   

ก็ดู TV มาหลายตัว เพิ่งรู้สึกว่า ความสว่างที่เยอะมันมีผลต่อภาพยังไง  มันหลุดไปอีกระดับเลย ยิ่งมาดู TV ตัวเองเปรียบเทียบ

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2013, 05:27:37 PM »
สวัสดีครับคุณกุ้งผมมาคิดทบทวนไปมาแล้วว่าส่วนใหญ่ที่จะได้ดู TV นี่มันก็มักจะเป็นกลางคืน.  ซึ่งก็ปิดม่านได้ไม่มีปัญหา.   และถ้าเอาเรื่องคุณภาพของภาพผมว่าก็ยังชอบ Plasma มากกว่าอยู่ดี
เลยคิดว่ากลับมา Plasma อีกแหละครับ.  ส่วนตัวที่คุณกุ้งแนะนำก็สนใจนะครับ.  ราคากรุ๊ปบายสักเท่ารัยครับ.  เคยซื้อราคากรุ๊ปบายกับเฮียอูฐครั้งนึงนานมาแล้ว.  ไม่ทราบโปรเจ๊กท์นี่ใกล้คลอดยังครับ
ขอฟังราคาด้วยคนครับ.  ขอบคุณมากๆที่แนะนำนะครับ  c)

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2013, 05:39:55 PM »
อยู่ที่กระทู้นี้ครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=85304.0 รอคุณอูฐมาสรุปครับผม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2013, 06:06:39 PM »
ขอบคุณครับพี่ตู่ผมไปลงชื่อไว้ที่กระทู้เรียบร้อยแล้วครับ.  O0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2013, 02:09:19 PM »
มาอัพเดทครับ   สุดท้ายไปจองตัวที่พี่อูฐทำ GB - Samsung 64" กับคุณใหญ่ไว้เรียบร้อยแล้วครับ    เก้าอี้ในโปรที่ไม่เคยคิดจะซื้อเลย    โปรดีมากเลยต้องเก็บเก้าอี้ไว้ด้วยเลยครับ  d_d 
ขอบคุณพี่อูฐและเฮียกุ้งสยามครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2013, 03:01:57 PM »
...ว่าจะพาเพื่อน ไปรายงานตัว กับคุณใหญ่สัปดาห์นี้เหมื่อนกัน
เห็นคุณใหญ่แจ้งจะได้เครื่อง ช่วงปลายเดือน ผม 1 เพื่อน 1

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2013, 04:02:41 PM »
ส่วนตัว ถ้า LED ผมชอบ Sony ครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2013, 05:18:31 PM »
จั่วหัวด้วย LED สุดท้ายต้องมาซื้อ Plasma อยู่ดีครับเป็นตัวที่ 4 ละ  ด้วยปัจจัยอะไรหลายๆอย่าง จนแล้วจนรอดก้ไม่ได้ใช้ซะที LED นี่  :nono

• .
    • .
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2013, 11:36:56 AM »
ของผม ก็ plasma 5 เครื่อง แล้ว ตัวที่ 6 samsung  ก็ยัง ไม่เปลี่ยนใจ

ไว้รอ oled เลยดีกว่า  เพราะ led วันนี้ภาพยังดูคมและแข็ง  ชัดเด้งไปหน่อย
oled น่าจะเป็นจุดตรงกลาง ที่ดึงจุดเด่นของ 2 แบบ (คิดเอาเอง)
ไว้รอดูตัวเป็นๆอีกที   .....ตัว samsung น่าจะดูไปได้อีกพอสมควร 

พลาสม่า ก็พัฒนามาได้อีกเยอะแล้ว ทั้งๆที่ มีคนบอกพลาสม่า สุดเทคโนโลยี่แล้ว
แต่ที่ผ่านมา มันก็พัฒนาได้อีก ทั้งเรื่องความดำ ความสว่าง การเคลื่อนไหวของภาพ
ความบาง และการกินไฟ (TV ตัวเดิม ยังมี สติกเกอร์ ประหยัดไฟเบอร์ 5 แปะมาด้วยเลย)