ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องรับสัญญาณจากจานดำ  (อ่าน 1472 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
กล่องรับสัญญาณจากจานดำ
« เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 10:26:21 AM »
มีแบบในรูปอยู่สองตัว รับสัญญาณจากจานดำขนาดใหญ่  ใช้ได้ปีกว่าๆก็เจ๊งแล้วทั้งคู่ ของใหม่ซื้อยี่ห้อไรดีครับ
จุดประสงค์ก็เอาไว้ดูตอนฝนตก ช่องที่ต้องการดูก็ฟรีทีวีของไทยเป็นหลัก บวกด้วยอะไรก็ได้ที่มีให้ดูฟรี ถ้าเป็น HD ได้ด้วยก็ยิ่งดี แต่ภาคบังคับต้องมีฟรีทีวีให้เจ๊เค้าดูละครตอนฝนตกได้ละกัน

ออฟไลน์ song

Re: กล่องรับสัญญาณจากจานดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 11:08:01 AM »
ผมใช้ตัวนี้RECEIVER IDEASAT TOP-TEN B5 BISS KEY ราคา500+-20 บาทแล้วแต่ร้าน

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 12:04:01 PM »
ลองตัวนี้ซิครับ แต่ไม่รู้ใช้กับจานอะไร
dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
  • Superstar..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 12:24:15 PM »
ลองตัวนี้ซิครับ แต่ไม่รู้ใช้กับจานอะไร
dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ทำให้ ดู Thai PBS แบบ HD ได้ใช่ หรือเปล่า ครับ  ต้องใช้จาน 1.5m ขึ้นไปด้วยหรือเปล่า ครับ  แล้ว ราคาเท่าไหร่ ครับ ซื้ออย่างไงได้บ้าง ครับ
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2013, 12:26:53 PM »
 ถ้าอยู่กรุงเทพใช้หนวดกุ้ง หรือแค่ต่อnet ก็ใช้ได้เลยครับ มีซีรีย์ให้ดูฟรีๆเพียบ
ดูที่กระทู้คุณกัมปนาทครับ