ผู้เขียน หัวข้อ: Bose AM10 5.1 เปลี่ยนคู่หน้าเป็นลำโพง อื่นจะมีปัญหากับระบบ ของ Bose รึเปล่าครับขอผู้รู่วยตอบหน่อย  (อ่าน 1414 ครั้ง)

ออฟไลน์ JumboA'2514

• Freshy
Bose AM10 5.1 เปลี่ยนคู่หน้าเป็นลำโพง อื่นจะมีปัญหากับระบบ ของ Bose รึเปล่าครับขอผู้รู่วยตอบหน่อยครับผม
ผมมีห้อง 4x5 จะติดตั้ง bose AM10 5.1 ครับไม่ทราบว่าระยะที่เหมาะสมเป็นเท่าไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ไม่มีปัญหาครับ เปลี่ยนคู่หน้า แล้วเอาคู่หน้าเดิมไปเป็น surround หลัง เป็น 7.1 ก็ได้เลยครับ แต่ดูเรื่องการต่อสายให้ถูกต้องด้วยละกันครับ

ระยะที่เหมาะสมก็จัดตามพื้นที่ได้เลยครับ แต่แนะนำว่า หาอะไรมาตั้งเพื่อลองฟังเสียงดูก่อน ก่อนที่จะเจาะติดยึดกับผนังครับ ใช้เวลาหน่อยแต่เพื่อความมั่นใจครับ  ;)