ผู้เขียน หัวข้อ: World war z. ไปดูมาแล้วสนุกมาก  (อ่าน 4885 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

World war z. ไปดูมาแล้วสนุกมาก
« เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2013, 08:05:09 PM »
เพิ่งดูวันนี้หนังสนุกมาก. โดยเฉพาะระบบเสียง ลุ้นตลอดเรื่องต้องดูครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: World war z. ไปดูมาแล้วสนุกมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2013, 11:44:40 PM »
ขอบคุณ ครับ  จะรีบไปดูครับ

ออฟไลน์ akeshipping

Re: World war z. ไปดูมาแล้วสนุกมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2013, 03:13:57 AM »
เพิ่งไปดูมาครับที่พารากอนนแบบ4D สนุกดีครับตื่นเต้นเก้าอี้สั่นๆดูขำๆเพลินดีครับใใ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kengie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2013, 12:11:14 PM »
ยังไม่ได้ดูเลยครับ  :cry2

ออฟไลน์ Mr_Blue

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2013, 01:11:42 PM »
ยังไม่ได้ไปดู  แต่น้องที่ทำงานมาบอกว่าเหมือนจะมีภาคต่อ ...

แต่อาทิตย์ก่อนไปดู  superman  รู้สึกผิดหวังเรื่องเดียวคือ  ทำไมตัวร้ายมันถึงได้ตายง่ายจัง ?

ออฟไลน์ wan2012

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2013, 09:09:41 PM »
ยังไม่ได้ดู สงสัยต้องรีบไปดุวีะแล้ว  :) :) :)

ออฟไลน์ leo2029

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2013, 10:20:13 PM »
ไปดูมาแล้วเหมือนกัน แต่รู้สึกว่าเรื่องมันอ่อนๆ ง่ายๆ ไม่ซับซ้อน  ส่วนตัว คาดไว้กับเรื่องนี้เยอะ..

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2013, 11:12:12 PM »
ปลาย แผ่วๆ ไปหน่อยนึงครับ  ช่วงแรกๆ และกลางเรื่อง ระทึกดีครับ

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2013, 09:58:30 AM »
เห็นโฆษณาในอเมริกา อาทิตย์ที่แล้ว ไม่นึกว่าจะฉายเมืองไทยพร้อมกันเลย ดูตัวอย่างแล้วมันส์มากครับ  :cold

ออฟไลน์ ZAQ1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 01:53:24 AM »
สนุก

ออฟไลน์ merrexkable

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 08:58:45 AM »
เห็นว่างบบาน และ bradpid ทะเลาะกับคนเขียนบท ตอนท้ายเลยรวบรัดไปหน่อยครับ
แต่ยิ่งใหญ่ดี :showoff
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 10:39:47 AM »
ปลาย แผ่วๆ ไปหน่อยนึงครับ  ช่วงแรกๆ และกลางเรื่อง ระทึกดีครับ

ประมาณนี้แหละครับ พอได้ครับ (ไม่ได้หาข้อมูลไปก่อน ตอนแรกนึกว่าหนังสงคราม  K])
พอดีเมื่อวานไปดูโรง 3D ที่พม่าครับ

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 10:46:10 AM »
อะ..คุณตู่ต้องทำรีวิวแล้วละครับ ว่า...โรง 3D ที่พม่าเป็นไงบ้าง...อิอิ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 11:56:00 AM »
อะ..คุณตู่ต้องทำรีวิวแล้วละครับ ว่า...โรง 3D ที่พม่าเป็นไงบ้าง...อิอิ

จริงๆที่ย่างกุ้งก็มีหลายโรงนะครับที่ฉายระบบ 3D โรงที่เพิ่งไปดูมาเมื่อวานเป็นโรงที่ 2 ที่เคยไปดู ก็ใช้ได้ทีเดียวครับ ระบบเสียง digital แต่ที่นั่งโรงแรกที่เคยไปดูจะเป็นสโลปขึ้นไปชั้นเดียวเหมือนบ้านเรา โรงที่ 2 นี้มีที่นั่งแบบคู่เหมือนกัน แต่ผมไปกัน 3 คน เพื่อนคนนึงกับคนขับรถอีกคน ก็เลยดูชั้น 2 ราคาตั๋วถูกครับ 2,500 จ๊าด ประมาณ 80 กว่าบาท แต่ที่นั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ พนักพิงเตี้ยพิงหัวไม่ได้  K] ก็เมื่อยเหมือนกัน ก่อนฉายก็มีให้ยืนเคารพธงชาติพม่า แต่เห็นคนของเค๊าเองไม่ยืนก็เยอะเหมือนกันครับ  :secret หนังโฆษณามีไม่มาก แต่หนังตย. 3D มีหลายเรื่องเหมือนกัน ระบบเสียงเป็นเสียงในฟิลม์ ไม่มี subtitle คนพม่าก็ไปดูกันเต็มโรงนะครับ ส่วนนึงอาจจะเพราะเป็นวันแรกก็ได้ แต่ก็มีคนทุกวัยครับที่ไปดู
อ้อ!หน้าโรงมีตั๋วผีขายเหมือนบ้านเราเมื่อก่อนด้วยครับ  ;D และพอหนังฉายก็จะได้ยินเสียงแทะเม็ดทานตะวันรอบตัวไปหมดครับ เป็นระบบเสียง surround แฝงครับ  2f พอหนังเลิกพนักงานทำความสะอาดเตรียมไม้กวาดไว้พร้อมถือเป็นเรื่องปกติของเค๊ากันเลยครับ และแม้กระทั่งก่อนฉายหนังมีประกาศแจ้งให้ปิดเสียงโทรศัพท์แต่ก็ได้ยินเสียงโทรศัพท์ดังและคุยโทรศัพท์เป็นระยะพอประมาณครับ  :giveup

ก็พอสังเขปนะครับกับบรรยากาศโรงหนังที่พม่าครับ  :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม, 2013, 08:27:57 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2013, 12:41:07 PM »
ค่าตั๋วถูกกว่าเรา2-3เท่าเลยเหรอครับ ของเรามันแพงได้ใจจริงๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2013, 02:22:31 PM »
ปกติไม่ค่อยได้ดูหนังในโรงหนัง แต่พอที่จังหวัดผมมีเมเจอร์(ร้อยเอ็ด) ผมก็เริ่มได้ดูหนังบ่อยขึ้น ตอนแรกก็รู้สึกว่าทำไมราคาบัตรแพงจังแต่พอไปดูราคาตั๋วในเขต กทม.โอวแต่ละทีแพง ๆ ทั้งนั้นเลย ตอนนี้ตามเมเจอร์ต่างจังหวัดจะมีโปรฯ ดูหนัง อาทิตย์-จันทร์-อังคาร รอบหลัง 20.00 น. ราคา 80 บาทซึ่งคุ้มมากคงต้องไปดูบ่อย ๆ แล้วโปรฯนี้
http://www.majorcineplex.com/select-tickets/?sessionId=662051

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 กรกฎาคม, 2013, 05:25:05 AM »
เพิ่งไปดูมา  ลืมไปดูรอบดึกวันพุธ ไปคนเดียว มีคนดูสักยี่สอบคน  ตอนซื้อตั๋ว เสียค่าโง่หน่อยหน่อยเพราะ ปกติผมจะไปสองคนชอบน่ังโชฟา  แต่วันนี้มาคนเดียว น่าจะซื้อบัตรธรรมดา แล้วถ้าว่างค่อยไปนั่งโซฟา

แต่กว่าจะคิดได้ก็เดินเข้าโรงซะแล้ว  600 กับ 80 บาท   5555 

โดยเริ่มเปิดเรื่องน่าสนใจดี ได้ลุ้นตลอด แต่ตอนจบไม่ค่อยปลิ้มเท่าไหร่   ยิ่งกับมุขหลบผี แบบบ้านผีปอป ที่ผีหันมา แล้วหยุด ผีหันไปแล้ววิ่ง   แหมเล่นง่ายเกิน  จนดูกลายเป็นมุขตลกไปซะงั้น   ดูจบเหมือนดู residen evil + walking dead   แต่ไม่โหดเท่า  ก็นับว่าไม่เสียดายเงิน  ใครชอบหนังแนวนี้ลองไปดูแก้เซ็งได้ครับ   สิ่งประทับใจในหนังเรื่องนี้ คือ   ถึงเวลาคนเราต้องเอาตัวรอด มันก็ทิ้งกันเห็นๆ    ขับเครื่องบินหนี  ผัวตาย เมียก็ถูกไล่ที่
มันคือความโหดร้ายของสังคม   เมื่อคุณหมดประโยชน์ ทุกอย่างก็ game .... 

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2013, 04:03:08 PM »
ยังไม่ได้ดูเลยครับ เดี๋ยวว่าเสาร์อาทิตย์นี้จะไปดูมั่งครับ  K]
Burn your tires, not your soul...