ผู้เขียน หัวข้อ: Merrex hdmi 0 ปัญหาที่เกิดขึ้นและการบริการ  (อ่าน 2244 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

Merrex hdmi 0 ปัญหาที่เกิดขึ้นและการบริการ
« เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2013, 09:50:23 PM »
เพิ่ง ซื้อ merrex hdmi  0 ยาว 10 เมตร มาใหม่ มาเสียบเข้า oppo ไป panasonic ae4000 ปรากฎว่างานเข้าภาพไม่มาทั้งที่ถอดน้อตที่ oppoออกแล้วเพื่อให้เสียบได้สุดส่วนทางด้าน panasonicเสียบสุดอยู่แล้ว เข้าใจว่าสายเสียแจ้งไปทางสหวิทยุ. ไม่เกิน 1วันโทรให้ไปรับเส้นใหม่ที่ในงานได้เลย บริการเยี่ยมมากขนาดผมไม่ได้นำเส้นเดิมไปด้วยเพราะขึ้นบนฝ้าไปแล้วยังเชื่อใจให้นำสายใหม่กลับไปก่อน. กลับถึงบ้านลองเสียบดูอีกครั้งก็ไม่ติดอีก. โทรปรึกษาใหม่แนะนำให้ถอดกล่องที่หุ้มออก ลองถอดด้านoppoก่อนก็ไม่ติดต้องถอดทั้ง2ด้านถึงเรียบร้อย. แต่ก็มีปัญหาอีกเล็กน้อยคือฝาครอบสองด้านทาด้วยกาวพอแกะออกต้องเช็ดเศษกาวออกให้หมด. ผมเสียบเลยผลปรากฏว่าสีหน้าจอโปรเจ็กเตอร์เปลี่ยนจากสีน้ำเงินเป็นสีิเขียวเพี้ยนไปเลย. ต้องถอดมาเช็ดคราบออกจนหมดถึงดูได้. ไม่เข้าใจของราคาขนาดนี้ถ้าอยากออกแบบให้มีกล่องครอบแทนที่จะใช้กาวซึ่งแกะออกยากมากเพราะกลัวเป็นรอยจากอุปกรณ์ที่ใช้แงะ. ทำไมไม่ออกแบบให้ใช้น้อตตัวเล็กฯ2ตัวยึด. ของซื้อมายังไม่ทันใช้เลยเป็นรอยซะแล้ว.    
 อ้อ lcd  LG 32 นิ้ว รุ่น ใหม่ก็เสียบไม่ได้ครับ.  ฝากถามmerrexด้วยครับถ้ากาวเช็ดออกไม่หมดแล้วไม่รู้ใช้ไป โปรเจ็กเตอร์หรือLEDก็ตามใช้ไปนานฯจนเกิดความร้อนละลายเอากาวนี้ไปกับขั้ว HDMIจะเกิดอะไรขึ้น. และจะใช้อะไรเช็ดมันออกถึงจะไม่ผลต่อผิวของสาย ช่วยตอบด่วนด้วยครับ

ออฟไลน์ merrexkable

Re: Merrex hdmi 0 ปัญหาที่เกิดขึ้นและการบริการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 08:32:43 AM »
Hdmi-0. มีแผ่น ferrex sheet ไว้ดูดซับสนามแม่เหล็ก หัวจึงใหญ่กว่าปกติครับ
ซี่งในกล่องจะมีใบแจ้งให้ตรวจสอบ ขนาดช่องเสียบ แจ้งไว้อยู่นะครับ
แต่หากติดจริงๆ ก็แกะฝาออกได้ เพราะสายเป็นหัว2ชั้นครับ

แต่กาวที่อยู่ภายในเป็นกาวซิลิโคน ไม่ละลายแน่ครับ  ไม่ต้องห่วงครับ
ถ้าอยากเช็ดให้สะอาดแนะนำใช้ co contact cleaner ครับ

ปกติhdmi0 gold ไม่ต้องถอดน๊อตก็ใช้ได่ครับ ส่วนปลายด้าน tv.ถ้า tv. Slim มาก
เรามีรุ่นเปิดหัวปลายทางที่ถอดฝาไว้ให้ แค่แจ้งตัวแทนให้ทราบนะครับ

แต่ ลองใช้จนสายเข้าที่ น่าจะไม่ผิดหวังกับ hdmi0 นี้นะครับ

สาย merrex. รับประกัน และ tradeได้ตลอดอายุสาย ทูกเส้นครับ
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

Re: Merrex hdmi 0 ปัญหาที่เกิดขึ้นและการบริการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 08:53:49 AM »
Co contact cleaner homepro มีขายนะครับ
เอาไว้ใช้ล้าง contact ได้ทุกอย่างและไม่กัดพลาสติกครับ
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Sound Soft

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 06:23:34 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบและบริการ. วันนี้นำสายmerrex. 0  10ม.ไปคืนพนักงานแจ้งให้ทราบและให้ดูตัวอย่างน้ำยาที่ใช้เช็ดคราบซิลิโคนเลยขอซื้อ. พนักงงานโทรเเข้าบริษัทปรากฎว่าไม่ขายแต่ให้ไว้ใช้เลย ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง.  เห็นมี merrex 0. หัวเชื่อมด้วยตะกั่วเงินคุณภาพต่างจากรุ่นเดิมอย่างไร

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2013, 03:42:00 PM »
ขอโทษนาครับ CO Contact Cleaner  ;) ใช่ยี่ห้อ CRC  เบอร์ 2016 หรือเปล่าครับ :)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2013, 02:47:27 AM »
ขอโทษนาครับ CO Contact Cleaner  ;) ใช่ยี่ห้อ CRC  เบอร์ 2016 หรือเปล่าครับ :)

2016  ใช่แล้วคร๊าบบบ..   ;) ;)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2013, 02:50:28 AM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบและบริการ. วันนี้นำสายmerrex. 0  10ม.ไปคืนพนักงานแจ้งให้ทราบและให้ดูตัวอย่างน้ำยาที่ใช้เช็ดคราบซิลิโคนเลยขอซื้อ. พนักงงานโทรเเข้าบริษัทปรากฎว่าไม่ขายแต่ให้ไว้ใช้เลย ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง.  เห็นมี merrex 0. หัวเชื่อมด้วยตะกั่วเงินคุณภาพต่างจากรุ่นเดิมอย่างไร

:headphone :headphone  เป็น รุ่น  HDMI-0 Aniversary 8 year merrexkable ครับ
กำลังจะวางจำหน่ายเร็วๆนี้ครับ
เข้าหัวด้วยตะกั่วเงินทั้งหมดครับ  ภาพ ระเบิดระเบ้อมากครับ  ไม่แพ้  ตัว rhodium เลยครับ  ;) ^-^
เดี๋ยวเปิดตัวเป็นทางการ เร็วๆนี้ครับ :)