ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยว กับ avr denon 1911 เกี่ยวกับช่องhdmiครับ  (อ่าน 970 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninjagaiden

สอบถามเกี่ยว กับ avr denon 1911 เกี่ยวกับช่องhdmiครับ พอดีผมซื้อมาจากพี่ท่านนึงในนี้ครับเมื่อสองวันที่แล้ว
ผมได้ลอง ได้ใช้อุปกรณ์หลายตัวต่อเข้าช่องhdmi ของ avr แต่ปรากฏว่า ช่องที่ใช้ได้คือช่องต่อ dvd  ภาพถึงจะoutออกไปทีวีได้
แต่ช่องอื่นทีเหลือเช่น BD,SAT/CBL,GAME  ต่อแล้วภาพไม่out ออกเลยครับ แต่ถ้าเป็นช่องdvd เอาอะไรเสียบก็ภาพออกครับ(อุปกรณ์ที่ลองมี  เครื่องplay3,popcorn ,openbox)
ไม่ทราบผมsetไม่ถูกรึป่าวครับ ถามพี่ที่ซื้อเค้าบอกว่าเค้าเซ็ทไม่ค่อยเก่ง ผมก็เลยลองถามในนี้ดูครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KK Hifi

Re: สอบถามเกี่ยว กับ avr denon 1911 เกี่ยวกับช่องhdmiครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 08:20:02 AM »
ต้องเข้าไปเซ็ทอัพใหม่ครับที่ vdo input ครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: สอบถามเกี่ยว กับ avr denon 1911 เกี่ยวกับช่องhdmiครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 09:24:09 AM »
ต้องเข้าไปเซ็ทอัพใหม่ครับที่ vdo input ครับ

ตามที่คุณ KK Hifi บอกครับ ถ้าจะให้ง่ายๆก็เข้าไปดูค่า setting ของช่อง dvd แล้วเอาค่านั้นมาใส่ที่ช่องอื่นๆครับ

ออฟไลน์ ninjagaiden

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 02:23:56 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับเดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปลองทำดูครับ