ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องลำโพงครับ  (อ่าน 1216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
รบกวนสอบถามเรื่องลำโพงครับ
« เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 02:55:31 PM »
1.พี่ครับ ลำโพงpolk audio รุ่น rtis a7  ลักษณะเสียงเป็นแบบไหน และ
2. avr รุ่นไหนที่เหมาะ onkyo harmam ระบุรุ่นด้วยก็ดีนะครับ
3.ผมชอบดูหนังเป็นหลัก 85% คอนเสริต์ 15%
4. ถ้าพี่จะแนะนำรุ่นอื่น ยินดีครับ

fdfan
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ fdfan

Re: รบกวนสอบถามเรื่องลำโพงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 08:49:48 PM »
รบกวนด้วยครับ

Re: รบกวนสอบถามเรื่องลำโพงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 05:44:20 PM »
ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ wonderway

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2013, 10:45:44 PM »
มาช่วยตอบแบบ งูๆๆปลา นะครับ ไม่ได้เล่นตัวนี้
1. polk audio รุ่น rti A7  รุ่นนี้เคยอ่านดูจากคนที่เคยเล่น ถ้าแอมป์ไม่ถึงกำลังไม่ดี อาจจะขับยากหน่อย เสียงอาจจะสู้ A5 ไม่ได้ด้วย รองหาฟังดูนะครับเรื่องพวกนี้อยู่ที่หูเราเอง  like
2. คิดว่าน่าจะเป็น onkyo เพราะเห็นจัดเป็นเซต แต่ก็อีกละ อยู่ที่กำลังขับของแอปม์ ส่วนตัวใช้ ยามาฮ่า อยู่ ก็ดีนะครับ (ของผมใช้แค่ A3 คู่หน้า A1 คู่หลัง เซนเตอร์ A4) ห้องเล็กงบน้อย ฮิฮิ.... :'( :'(
3. ลำโพง polk audio รุ่น RTi ในความคิดเห็นของผม ดูหนังมัน คอนเสริดเพราะ ฟัง 2 แชนแนว เพลินๆๆ ก็อีกละ อยู่ที่หูคุณอีก อย่าเล่นเครื่องเสียงจากการ รีวิวต่างๆๆเอาเป็นแค่แนวๆๆก็พอ รองฟังเองถึงจะรู้ว่าชอบหรือไม่  :victory
4. รุ่นอื่นๆๆ มิกล้าแนะนำเพราะไม่ได้เล่น 2f 2f 2f

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2013, 12:46:18 PM »
ขอบคุณพี่ มากครัย