ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาฟังเพลง ในห้องโฮมเธียเตอร์ ด้วย Music Streamer  (อ่าน 4017 ครั้ง)

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
เมื่อเร็วๆ นี้ ผมได้มีโอกาส ไปเดินชมงาน TAV 2013 ในวันสุดท้ายของงาน เพื่อสรุปการซื้อเครื่องฉายโปรเจคเตอร์ ยี่ห้อ InFocus IN 8601 กับคุณวิรัช และเพื่อแจ้งซ่อม

มอเตอร์จอรับภาพ ยี่ห้อ สจ๊วต เนื่องจาก เครื่องฉายชุดเดิม ยี่ห้อ Electrohome เริ่มส่งสัญญาณ เสื่อมสภาพ หลังจากได้ผ่านการใช้งานมาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 8 ปี เลยถือโอกาส

ซื้อเครื่องฉายยี่ห้อนี้ มาใช้แก้ขัดไปก่อน จนกว่า ระบบภาพ 4K จะมีความพร้อมมากกว่านี้ ขณะเดียวกัน บังเอิญชุด ฟังเพลงเครื่องเล่น SACD ยี่ห้อ เอ็คคิวเฟรส หัวอ่านไม่

ทำงาน ต้องเปลี่ยนหัวอ่านทั้งชุด เป็นเงิน 100,000.- บาท เลยคิดหนัก ว่าจะหาเครื่องเล่นตัวใหม่ ชนิดไหนดี ภายในงาน TAV ผมได้มีโอกาสเข้าชมห้อง บริษัท MRZ

ในจำนวนหลายห้อง มีห้องหนึ่ง ที่สาธิต การติดตั้งและใช้งาน เครื่อง Storage CD และ Music Streamer ผ่านสายสัญญาณเสียง Optical Output ไปยัง Dac Optical

Input สิ่งนี้เอง ที่ผมต้องการมานานแล้ว แผ่นซีดี ทั้งเก่า และใหม่ ที่ผมหาซื้อมา และสะสมเก็บไว้ สามารถบันทึกเก็บไว้ที่เครื่องนี้ได้ถึง 5,000 เพลง (แบบไม่ลดทอน

ข้อมูล) ทุกวันนี้ ผมมีความสุข ที่ได้ฟังเพลงผ่านเครื่องเล่น Music Streamer ในห้องโฮมเธียเตอร์ ด้วยลำโพง 2 แชนแนล + ซับวูฟเฟอร์ 2 ตัว เสียงออกมาแทบล้นห้อง

นอกจากนั้น เรายังสามารถ ดาวน์โหลด หน้าปกของแต่ละอัลบัม ผ่านเว็บไซด์ ของเจ้าของผลิตภัณท์ นี้ได้อีกด้วย และทั้งยังสั่งเล่นเพลงทุกอัลบัมผ่านไอแพดได้อีกด้วย

ครับ.   

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: กลับมาฟังเพลง ในห้องโฮมเธียเตอร์ ด้วย Music Streamer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2013, 01:42:03 PM »
ยินดีด้วยพี่ที่ได้ของเล่นใหม่ถูกใจ

ออฟไลน์ kasinsu

• Freshy
Re: กลับมาฟังเพลง ในห้องโฮมเธียเตอร์ ด้วย Music Streamer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 11:25:54 PM »
 c)

ออฟไลน์ momoka

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน, 2013, 07:21:48 PM »
น่าสนใจมากเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนเหรอครับ ใช้เป็นต้นทางเมื่อเทียบกับ accuphase เสียงห่างกันเยอะไหมครับ
ค่าตัวแพงไหมครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวน รบกวน PM ชี้เป้าที่ครับ ^^  ขอบคุณครับ