ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฟังมาแล้ว totem dreamcatcher ขับด้วยnad 320bee  (อ่าน 2915 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ลองฟังมาแล้ว totem dreamcatcher ขับด้วยnad 320bee
« เมื่อ: 11 มกราคม, 2006, 08:03:58 AM »
บางท่านบอกขับdreamcathcer ขับยาก บางท่านบอก 320 ขับไม่ไหว ได้ไปลองฟังมาแล้ว สรุปว่าขับไหวแน่นอนคับ ผมเปิดที่ 9-10 นาฬิกา เสียงดังดีคับ เสียงทุ้มใช้ได้ เสียงใส ชัดเจนสะอาดดีคับ  ลองฟังหลายๆแผ่นมากๆคับ ตั้งแต่ snowrose  jazz at the pawnshop เสียงที่ได้ถือว่าดีมากๆ ผมก็ไม่รู้ว่า ขับออกไม่ออก เป็นไง แต่เสียงที่ได้ผมก็ว่าดีมากๆ แล้วนะคับ ถึง dreamcatcher จะออกแบบเพื่อดูหนังก็ตาม
 แต่ผมยังไม่เคยลองกับ rainmaker แต่มีคนบอกว่า rainmaker ขับง่ายกว่า ก็น่าจะไม่มีปัญหานะคับ
คือโดยสรุปผมว่าเสียงจาก dreamcatcher โดยใช้ nad 320bee ขับ เสียงออกมาดีมากแล้วคับ มีท่านนึงถามถึง352 ว่าขับไหวไหม ผมว่าน่าจะขับได้ดีกว่า 320bee พอสมควรเลยมั้งคับ  อันนี้คือความเห็นส่วนตัวนะคับ

efm
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ No.10

Re: ลองฟังมาแล้ว totem dreamcatcher ขับด้วยnad 320bee
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มกราคม, 2006, 01:55:46 PM »
dreamcatcher ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ.. :whistling :whistling

ออฟไลน์ Genzo

Re: ลองฟังมาแล้ว totem dreamcatcher ขับด้วยnad 320bee
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม, 2006, 07:13:42 PM »
ผมก็ใช้ NAD C320BEE อยู่ครับ ในการขับลำไพงที่ขับยากๆเนี่ย หากเปิด Volume มากๆก็จะขับได้ครับ แต่ก็จะมีปัญหาเวลาที่ Dynamic ของเพลงเบา ทำให้เสียงใน ช่วงความถี่ต่ำและช่วงความถี่สูง หายไป

ผมใช้ C320BEE กับ NHT SB2 ที่มีชื่อด้านการขับยากอยู่เหมือนกัน เวลาที่ฟังพวกเพลง Classic ในช่วงที่ Dynamic ของเพลงเบา แล้วบรรเลงด้วย พวก Cello หรือ Double Bass ก็จะไม่ค่อยได้ยินครับ
Wakabayashi Genzo
http://genzo.bloggang.com

ออฟไลน์ Benz

Re: ลองฟังมาแล้ว totem ขับด้วยnad 320bee
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม, 2006, 10:26:45 AM »
dreamcatcher  ถ้าแยกซื้อเฉพาะคู่หน้า ราคา 20000 บ. ถ้วน ยังไม่ได้ต่อครับ
ถ้าทั้งชุดไม่ทราบครับ แต่น่าจะประมาณ 55000 บ. up