ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่นบลูเรย์ ที่พอจะแข่งกับ OPPO 105 ได้ในเวลานี้มีตัวไหนบ้างครับ ?  (อ่าน 5175 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

กำลังจะตัดสินใจซื้อ เดือนหน้านี้ ถ้าไม่มีตัวเลือกอื่นก็น่าจะเป็นตัวนี้..
TV ที่น่าจะเอามาเล่น คงเป็นLG 84 นิ้ว
มีใครแนะนำตัวอื่นเพื่อเปรียบเทียบได้..ขอบพระตุณล่วงหน้าครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2013, 11:03:14 AM โดย หมูอ่อนนุช »
My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ 1080p

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ด้วยสเปคและราคาในระดับเดียวกันแล้ว OPPO 105  ผมว่าหาคู่เปรียบยากครับ
หากเน้นเล่นกับแผ่นบลูเรย์ ทั้งภาพและเสียงผมว่าน่าจะดีที่สุดนะ
แต่ถ้าเน้นเอาไปเล่นกับพวกไฟล์หนังต่างๆผมมองว่ามันไม่ค่อยคุ้ม
ด้วยปัญหาที่ OPPO 105 ยังเล่นได้ไม่ค่อยสมบูรณ์ 100%
และยิ่งถ้าต้องต่อพ่วงไปที่ ช่อง hdmi in ไม่ได้ต่อตรง อันนี้ผมรับไม่ได้จริงๆ แถมติด cenivia อีก
แต่ถ้าเน้นเล่นแผ่นบลูเรย์ซะส่วนใหญ่ ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมากและคุ้มค่าครับ

ออฟไลน์ akeshipping

ถ้าไม่เล่น3D
กับชุดผมนะครับ OPPO 105
โดน denon A1-UD ทิ้งขาดทั้งภาพ+เสียงครับ
แต่ยังเก็บ OPPO ไว้เล่น3D ครับ

ถ้าไม่เล่น3D
กับชุดผมนะครับ OPPO 105
โดน denon A1-UD ทิ้งขาดทั้งภาพ+เสียงครับ
แต่ยังเก็บ OPPO ไว้เล่น3D ครับ

น่าสนใจครับ..ติดที่3D และราคา :)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ด้วยสเปคและราคาในระดับเดียวกันแล้ว OPPO 105  ผมว่าหาคู่เปรียบยากครับ
หากเน้นเล่นกับแผ่นบลูเรย์ ทั้งภาพและเสียงผมว่าน่าจะดีที่สุดนะ
แต่ถ้าเน้นเอาไปเล่นกับพวกไฟล์หนังต่างๆผมมองว่ามันไม่ค่อยคุ้ม
ด้วยปัญหาที่ OPPO 105 ยังเล่นได้ไม่ค่อยสมบูรณ์ 100%
และยิ่งถ้าต้องต่อพ่วงไปที่ ช่อง hdmi in ไม่ได้ต่อตรง อันนี้ผมรับไม่ได้จริงๆ แถมติด cenivia อีก
แต่ถ้าเน้นเล่นแผ่นบลูเรย์ซะส่วนใหญ่ ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมากและคุ้มค่าครับ

ผมคงไม่เล่นเป็นไฟล์ครับ..นอกจากว่าจะเปิดให้โหลดอย่างถูกกฎหมาย
เพราะทุกวันนี้ก็ขายแผ่นบลูเรย์ และแผ่นดีวีดีอยู่ด้วยในธุรกิจที่ทำอยู่ :)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
บูรเรย์ denon รุ่นใหม่ ที่ไม่ใช่ d1  ก็น่าสนใจ   หมอทีเจใช้อยู่ ราคาไม่แพง   ท่าน หมูอ่อนนุชจะซื้อ ทีวี lg 84 นิ้วเมื่อไหร่ ได้ราคาไหนวานบอกด้วย   ผมกำลังคุยกับติตต่อ กรุปบาย ทีวีรุ่นนี้อยู่  กำลังอยู่ระหว่างเจรจาคับ      เขาผลิตต่อปีน้อยมากเครื่องรุ่นนี้    ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาบอก

บูรเรย์ denon รุ่นใหม่ ที่ไม่ใช่ d1  ก็น่าสนใจ   หมอทีเจใช้อยู่ ราคาไม่แพง   ท่าน หมูอ่อนนุชจะซื้อ ทีวี lg 84 นิ้วเมื่อไหร่ ได้ราคาไหนวานบอกด้วย   ผมกำลังคุยกับติตต่อ กรุปบาย ทีวีรุ่นนี้อยู่  กำลังอยู่ระหว่างเจรจาคับ      เขาผลิตต่อปีน้อยมากเครื่องรุ่นนี้    ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาบอก

ขอบคุณครับคุณอูฐ..ถ้ามีกรุ๊ปบายรุ่นนี้ ผมเอาด้วยคนครับ..ตอนนี้ได้ลดสุดประมาณเลข4ครับ :)

ออฟไลน์ อูฐ

ตอนนี้ได้เลขสาม  แต่จะพยายามขอจบเลขสองครับ

ตอนนี้ได้เลขสาม  แต่จะพยายามขอจบเลขสองครับ

WOW…ราคานี้รอกรุ๊ปบายแน่นอนครับ..สุดยอด ขอบพระคุณมากครับ O0 O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม, 2013, 09:22:20 AM โดย หมูอ่อนนุช »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ไม่มีเลข 1 ให้หมอจน ๆ อย่างผมซักเครื่องหรือครับ  น่าสงสารน๊าาา

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
ไม่มีเลข 1 ให้หมอจน ๆ อย่างผมซักเครื่องหรือครับ  น่าสงสารน๊าาา
O0 O0 O0 ขอเลข 1 เหมื่อนพี่หมอ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
ไม่มีเลข 1 นำหน้าได้ไม๊ครับ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ อูฐ

เลขหนึ่ง  ไม่มีทางอ่ะ  เลขสองยังคุยยาก  ไม่ใช่เขาเล่นตัว  เขาไม่มีของ เพราะแผนการผลิตต่อปีทั้งปีนิดเดียว  ถ้าเรากรุปบายสำเร็จเท่ากับซื้อเขาครึ่งหนึ่งของแผนผลิตทั้งปี  เขาเลยไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่   เอ  หรือว่าผมหล่อไม่พอแฮะ  ส่งหมอรูปหล่อไปคุยดีกว่าแฮะ   

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
ผมคงรอให้ต่ำ หนึ่งแล้วค่อยซื้อ อิอิ

เลขหนึ่ง  ไม่มีทางอ่ะ  เลขสองยังคุยยาก  ไม่ใช่เขาเล่นตัว  เขาไม่มีของ เพราะแผนการผลิตต่อปีทั้งปีนิดเดียว  ถ้าเรากรุปบายสำเร็จเท่ากับซื้อเขาครึ่งหนึ่งของแผนผลิตทั้งปี  เขาเลยไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่   เอ  หรือว่าผมหล่อไม่พอแฮะ  ส่งหมอรูปหล่อไปคุยดีกว่าแฮะ   

ตัวนี้..ราคาคงลงไม่เร็วนัก เพราะตลาดค่อนข้างจำกัด..คนเล่นต้องมีพื้นที่ห้องระยะดูมากหน่อย
ซึ่งลดราคามาก...ยอดขายอาจไม่เพิ่มมาก...นอกจากทำตลาดห้องประชุมแทนจอฉายโปรเจ็คเตอร์
ซึ่งก็ยากอีกราคามันลงมามากแล้วสำหรับโปรเจ็คเตอร์ และการใช้งานทางธุรกิจจะเอา4K ไปทำไม?

ตัวนี้..คุณอูฐพอจะประมาณเวลาได้มั้ยครับ ว่ากรู๊ปบายจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ และได้ของเดือนไหน.. O0

ออฟไลน์ อูฐ

ผมไม่รับปากว่าจะมีดีลเกิดขึ้น  ถ้าคุยบนเงื่อนไขที่ผมรับไม่ได้ผมก็ไม่มีกรุปบายอ่ะคับ   ดูแนวโน้มน่าจะไม่สำเร็จอ่ะคับ  ผมเองก็ขี้เกียจหาช่องทางพิเศษอ่ะคับ  กลัวเปลืองตัว และ เริ่มเบื่อๆ     คุณหมู  อ่อนนุช  จะใช้เมื่อไหร่ก็ลองถามๆมาเพื่อผมอาจจะหาราคาได้ดีกว่า จะได้ช่วยแนะนำคับ

ผมไม่รับปากว่าจะมีดีลเกิดขึ้น  ถ้าคุยบนเงื่อนไขที่ผมรับไม่ได้ผมก็ไม่มีกรุปบายอ่ะคับ   ดูแนวโน้มน่าจะไม่สำเร็จอ่ะคับ  ผมเองก็ขี้เกียจหาช่องทางพิเศษอ่ะคับ  กลัวเปลืองตัว และ เริ่มเบื่อๆ     คุณหมู  อ่อนนุช  จะใช้เมื่อไหร่ก็ลองถามๆมาเพื่อผมอาจจะหาราคาได้ดีกว่า จะได้ช่วยแนะนำคับ

ขอบพระคุณมากครับ..คุณอูฐทำเพื่อพี่น้องในเว็ปมามากแล้ว..ถึงไม่มีกรุ๊ปบายก็ไม่เป็นไรครับ

หลายคนเข้าใจดีและซาบซึ้งสิ่งที่คุณอูฐช่วยเหลือพวกเรามาโดยตลอด.. O0 O0 O0ไว้ใกล้ๆซื้อแล้วจะขอคำแนะนำครับ d_d d_d d_d

ออฟไลน์ NiNkU

ผมก็เล็งๆ 84LM9600 อยู่เหมือนกันครับ แต่ว่ายังลังเลอยู่นิดหน่อยเพราะว่าเทคโนโลยี 4k มันยังใหม่อยู่ และรุ่นนี้ก็ออกมา 1 ปีแล้วด้วย เกรงว่าถ้ามันออกรุ่นใหม่มาแล้วจะทำใจลำบากครับ แต่ยังไงผมก็จะตามอัพเดทข่าวสารเรื่อยๆละกันนะครับผม c)

ทีวีขนาดเกิน65 นิ้วขึ้นไป ผมยังคิดว่าภายใน2-3ปีนี้จะยังเป็นตลาดที่เล็กมากอยู่
ด้วยข้อจำกัดของพื้นที่ลูกค้า และจำนวนการผลิตที่ต่ำ ราคาจะลงมาช้ากว่าพวกขนาด65นิ้วลงมา
ส่วนเรื่องเปลี่ยนรุ่น...คงต้องทำใจ แต่ผมถือเป็นโอกาสที่จะได้ของถูก ที่ผู้ผลิตต้องระบายรุ่นเก่าก่อนออกรุ่นใหม่

ถ้าภาพและฟังค์ชั่นเป็นที่พอใจแล้ว จะตกรุ่นหน่อยก็โอเค Y]

เมื่อวานไปดูมาเหมือนกันครับ ที่ฟิวเจอร์รังสิิต ราคาลดแล้ว 370K
ต่อรองได้อีกครับพี่

ที่เพาเวอร์บาย ผมได้ที่380k...แต่ถ้าซื้อข้างนอกน่าจะถูกกว่า d_d

ที่ร้าน FUTURE AV ครับพี่
ผมลองถามๆดู แบบเล่นๆ เขาบอกยังลดได้อีกครับ
ถ้าจะเอาจริงๆ

ออฟไลน์ NiNkU

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเช็คราคากันได้ประมาณเท่าไหร่บ้างครับ ตอนนี้ถูกที่สุดที่ผมเจอคือ 298k ที่ Akihabara ครับผม

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเช็คราคากันได้ประมาณเท่าไหร่บ้างครับ ตอนนี้ถูกที่สุดที่ผมเจอคือ 298k ที่ Akihabara ครับผม

ถ้าราคานี้ก็ดีที่สุดเท่าที่หาได้...น่าสนครับ Akihabara

ออฟไลน์ nuummie

ที่ร้าน FUTURE AV ครับพี่
ผมลองถามๆดู แบบเล่นๆ เขาบอกยังลดได้อีกครับ
ถ้าจะเอาจริงๆ

เห็นชื่อร้านนี้แล้วหนาวๆครับ

:cold :cold :cold