ผู้เขียน หัวข้อ: มีประสบการณ์ใหม่มาบอกเล่ากันครับเกี่ยวกับซอฟท์แวร์เล่นหนัง  (อ่าน 1138 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุ้ม

คือว่าช่วงนี้ได้มีโอกาสลองเล่นโปรแกรม Intervideo windvd7 ตัวล่าสุดอะครับ แล้วก็ได้ไปหยิบแผ่น The Fifth Element มาลองเล่นดูปรากฏว่าเมื่อลองเล่นด้วยฟังก์ชั่น TrimentionDNM ภาพที่ออกมามันสวยกว่าที่ผมเคยดูมาก่อนมาก แต่รู้สึกว่าภาพมันจะกะตุกบางครั้ง คงเป็นเพราะมันใช้การประมวลผลที่สูงมากนั่นเอง ผมลองลงโปรแกรมเล่นกับเครื่องที่่มีสเป็คต่ำ ปรากฏว่าไปไม่รอดครับ แต่ว่าฟังก์ชั่นนี้มันจะใช้ได้กับเฉพาะบางแผ่นเท่านั้นนะครับ มีหลายแผ่นที่เล่นไม่ได้เช่น The Cor,The Eagle เครื่องผมนะครับ asus p4p800se, p4 2.8 gb., radeon 9200se , moniter samsung syncmaster 173v
อยากให้เพื่อนลองเล่นดูครับว่าจะได้ผลออกมาเป็นอย่างไร