ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ นี้ ทีวี ps 64 f8500 คับผม  (อ่าน 26341 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
Re: กระทู้ นี้ ทีวี ps 64 f8500 คับผม
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2013, 08:57:47 AM »
ของผมนานจังยังไม่ได้เลย.... :help :help :help คุณใหญ่ลืมผมรึยัง.... :cry2 :cry2 :cry2
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

Re: กระทู้ นี้ ทีวี ps 64 f8500 คับผม
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2013, 10:12:15 AM »
เจ๊อะภาพบาดตา  เอ๊ย  บาดขอบจอเข้าจนได้ :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

ยาว 1cm ลึก และชัดเจน  เห็นเนื้ออลู  ขาวๆเลย  ดีที่ไม่ใช่โดนที่เนื้อกระจก 
อยู่ตำแหน่งขอบจอด้านบน จริงอยู่ว่าอาจจะไม่มีผลต่อภาพ แต่แน่นอนที่สุดว่าต้องมีผลต่อจิตใจอย่างยิ่งไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 07:31:35 AM »
เจออาการที่ สองครับ........."น้องส้ม ช่องสาม"

เทียบกับ น้องแดง ของช่องสี่  ที่ใช้ดูนโมฯแหลกเสียบปกติ  ริ้วรอย  จีบ รอบพับ  ของเนื้อผ้าเฉดแดงสด   สำแดงออกมาให้ได้ชัดเจน(แต่Sigmaในดูนโมฯ ยังเป็นรอง Marvel ของK830i โมฯแหลก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม, 2013, 08:01:32 AM โดย wat12(คุ้ม) »
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 07:43:57 AM »
ช่อง 1 , 2 เขาก็เป็น น้องงแดงอยู่ดีๆ
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 07:49:53 AM »
พอไปช่องสาม  น้องส้มมาละ

เลยไปช่องฉี่  เอ๊ย ช่องสี่  น้องแดงก็มาเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Khun Yai V.I.P

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 10:47:02 AM »
ถ้ามันผิดปกติ  เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ครับ  แต่อยู่เชียงใหม่อาจใช้เวลานิดนึงน่ะครับ  ตอนนี้ของไม่มีด้วย เดี๋ยวผมประสานงานกับเซอร์วิสให้ครับ

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 11:20:54 AM »
ถ้ามันผิดปกติ  เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ครับ  แต่อยู่เชียงใหม่อาจใช้เวลานิดนึงน่ะครับ  ตอนนี้ของไม่มีด้วย เดี๋ยวผมประสานงานกับเซอร์วิสให้ครับ

เรื่องเวลาไม่มีปัญหาครับ คุณใหญ่   ตามกลไกกระจายสินค้าของซัมซุงที่ดำเนินงานกับสายเหนือตอนบนได้ครับ  ผมจะเก็บกล่องไว้

แต่เครื่องนี้ขอใช้ดูไปเรื่อยๆ จนกว่าของใหม่จะมา  จะได้ไหมครับ

เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จากทาง LaZboy แล้วครับ  จันทร์อังคารนี้จะมีของมาส่ง
ขอบคุณสำหรับการประสานงานทั้งของพี่อูฐและคุณใหญ่ด้วยครับ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 04:36:34 PM »
อ้างถึง
เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จากทาง LaZboy แล้วครับ  จันทร์อังคารนี้จะมีของมาส่ง
ขอบคุณสำหรับการประสานงานทั้งของพี่อูฐและคุณใหญ่ด้วยครับ

ได้รับการติดต่อแล้วเช่นกันครับ นัดส่ง วันพุธ ครับ
ขอขอบคุณ พี่อูฐ และ คุณ ใหญ่ ด้วยครับ  O0  O0

รบกวนถามด้วยครับ ปกติช่อง HDMI 3 (ARC) ถ้าเอา HD-Player ต่อตรงเข้าช่องนี้ ควรจะมีภาพ มั๊ยครับ
ถ้าไม่มีถือว่า ปกติ หรือไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม, 2013, 04:39:56 PM โดย satang »

ออฟไลน์ ppairoj

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 04:56:59 PM »
ผมก็ได้รับติดต่อสายๆวันนี้ครับ นัดส่งวันอังคารที่ 20
ขอบคุณคุณอูฐและคุณใหญ่มากๆครับ

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 05:18:04 PM »

รบกวนถามด้วยครับ ปกติช่อง HDMI 3 (ARC) ถ้าเอา HD-Player ต่อตรงเข้าช่องนี้ ควรจะมีภาพ มั๊ยครับ
ถ้าไม่มีถือว่า ปกติ หรือไม่ครับ

หรือว่า  มันเป็น คุณสมบัติ หลักของช่อง HDMI(ARC) น๊อ
http://www.hometheater.com/content/hdmi-audio-return-channel-conundrum

http://hdguru.com/what-is-hdmi-arc-and-what-does-it-do-for-your-hdtv/

All about ARC, it’s coolness and quirks, after the jump.

Audio Return Channel is a feature built into the latest versions of HDMI (1.4, and presumably future versions). In its most basic description, ARC sends audio from the TV back down the HDMI cable to something like a soundbar, home theater in a box, and even a few A/V receivers.

Previously, this two-way data transfer only carried handshake info, to tell the source things like “yep, I’m a TV” and “nope, I’m not stealing your content,” or CEC control data. CEC, or Consumer Electronics Control, let you control multiple devices with one remote… in theory and as long as they were connected with HDMI and had the CEC feature. This never worked in reality as well as it did on paper, with cross-brand compatibility being hit or miss. ARC uses aspects of CEC, letting you adjust the volume on a soundbar, for example, with the TV remote. In most ARC products, the soundbar and TV essentially act as one device, with just a single button push to power them both on (no programming required).

The basic ARC functionality, sending audio out of the TV, varies in potential and implementation. On one level, it can send audio from internal TV sources (like the HDTV tuner, or built-in web streaming apps).

On another level, it can send out the audio from other HDMI sources (presumably to a soundbar). In this instance, your TV becomes the central hub, with all sources plugged into it.

This would be the natural way most people, at least those without receivers or HDMI-switching soundbars, would have their systems set up anyway. Adding a soundbar would require no further setup than one new HDMI cable. The TV switches all the sources, and the audio for each one (BD player, cable box, etc), would get sent to a soundbar or HTIB.

The next further level has the TV converting analog audio sources to digital, and sending that to a soundbar. This is less necessary in this digital age, but for those with legacy sources like VHS, this can be useful.

The Problems

Because there isn’t much consumer awareness about ARC, there isn’t much push on the manufacturer side to hype it. You’ll see mention of it, of course, but hardly ever any details of how it is implemented, and on how many HDMI inputs. Some have ARC on HDMI 1, others have it on HDMI 2. The truth is, it doesn’t matter which HDMI has ARC, as long as you know which one. Many TVs, once you get them out of the box, will identify which HDMI connection has ARC.

How it’s implemented, though, is much harder to determine. According to HDMI Licensing, it is up to the individual manufacturer to choose how to apply ARC. This creates a level of confusion in the market, as it is difficult to determine if the TV only outputs its own sources over ARC, or whether it sends other connected sources as well.

The Basics

If ARC sounds interesting to you, here’s the quick and dirty: If your TV has ARC already, you’ll just need to get a soundbar, HTIB, or A/V receiver that also has ARC. If you’re getting a new TV, consider ARC as an added bonus, obviously picture quality and screen size are more important. Most mid- and high-end models will likely have ARC at this point. Then it’s just a matter of getting a soundbar/HTIB/receiver with ARC (some do, some don’t).

Setup should happen automatically, with the two devices sensing each other when they’re first connected.

Lastly, the cables

You might need a new HDMI cable for ARC. Older HDMI cables should work, but lots of things should work and don’t. If your cables don’t work, HDMI cables are extremely cheap. Check out our article on the subject, and/or check out Mediabridge or AmazonBasics High-Speed HDMI Cables. Both brands are labeled as ARC compatible.

Read our updated companion article here
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม, 2013, 05:42:04 PM โดย wat12(คุ้ม) »

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม, 2013, 05:41:40 PM โดย wat12(คุ้ม) »

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2013, 11:22:49 PM »

ตอนนี้เด็กๆ ดู 3D แทน panasonic ไปแล้ว ด้วยเหตุที่ไม่ต้องทำห้องให้มืด และนั่งระยะไกลๆ ได้ นั่งดูจากด้านข้าง ซ้าย-ขวา ก็ยังให้ผลลัพธ์ 3D ได้ดี และเรื่องแว่น เรื่องเล็กๆ แต่สำคัญทีเดียว มันเบาจนไม่เป็นภาระกับใบหน้า  แว่นของ pana มีความรู้สึกเป็นภาระกว่ามากมาย

ผลลัพธ์กับ ture visions ไม่น่าพอใจเท่าที่คาดหวัง ไม่ทราบว่าใครมีสูตร ในการตั้งค่าเพื่อดูค่ายนี้ได้ดีไหม

** ไม่ได้รับการติดต่อเรื่อง เก้าอี้  K) **

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2013, 09:39:20 AM »
เพิ่งได้ไฟล์หนัง 3D SBS เนื่องจากไม่มีเครื่องเล่นHD ที่เล่นไฟล์ 3D และแอมป์ไม่รองรับเลยต้องดูแค่ไฟล์ 3D SBS ไปก่อน แต่แค่นี้ก็ถือว่าพอใจมาก ๆ เพื่อน ๆ ที่มานั่งดูด้วยตะลึงกันทุกคน ภาพคมหลุดออกมายิ่งกว่าในโรงหนัง  เอาเป็นว่าถูกใจมาก

***เรื่องเก้าอี้ ผมคงต้องรบกวนพี่อูฐ และคุณใหญ่เป็นธุระให้ด้วยนะครับเพราะผมไม่ทราบว่าออเดอร์ผมซื้อเป็นชื่อใครเพราะยังไม่ได้รับการติดต่อเลย ถ้าได้แล้วยังไงคงต้องรบกวนคุณใหญ่เป็นธุระจัดส่งขนส่งมาร้อยเอ็ดด้วยครับ***

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2013, 07:39:24 AM »

หรือว่า  มันเป็น คุณสมบัติ หลักของช่อง HDMI(ARC) น๊อ
http://www.hometheater.com/content/hdmi-audio-return-channel-conundrum

http://hdguru.com/what-is-hdmi-arc-and-what-does-it-do-for-your-hdtv/

All about ARC, it’s coolness and quirks, after the jump.

Audio Return Channel is a feature built into the latest versions of HDMI (1.4, and presumably future versions). In its most basic description, ARC sends audio from the TV back down the HDMI cable to something like a soundbar, home theater in a box, and even a few A/V receivers.

Previously, this two-way data transfer only carried handshake info, to tell the source things like “yep, I’m a TV” and “nope, I’m not stealing your content,” or CEC control data. CEC, or Consumer Electronics Control, let you control multiple devices with one remote… in theory and as long as they were connected with HDMI and had the CEC feature. This never worked in reality as well as it did on paper, with cross-brand compatibility being hit or miss. ARC uses aspects of CEC, letting you adjust the volume on a soundbar, for example, with the TV remote. In most ARC products, the soundbar and TV essentially act as one device, with just a single button push to power them both on (no programming required).

The basic ARC functionality, sending audio out of the TV, varies in potential and implementation. On one level, it can send audio from internal TV sources (like the HDTV tuner, or built-in web streaming apps).

On another level, it can send out the audio from other HDMI sources (presumably to a soundbar). In this instance, your TV becomes the central hub, with all sources plugged into it.

This would be the natural way most people, at least those without receivers or HDMI-switching soundbars, would have their systems set up anyway. Adding a soundbar would require no further setup than one new HDMI cable. The TV switches all the sources, and the audio for each one (BD player, cable box, etc), would get sent to a soundbar or HTIB.

The next further level has the TV converting analog audio sources to digital, and sending that to a soundbar. This is less necessary in this digital age, but for those with legacy sources like VHS, this can be useful.

The Problems

Because there isn’t much consumer awareness about ARC, there isn’t much push on the manufacturer side to hype it. You’ll see mention of it, of course, but hardly ever any details of how it is implemented, and on how many HDMI inputs. Some have ARC on HDMI 1, others have it on HDMI 2. The truth is, it doesn’t matter which HDMI has ARC, as long as you know which one. Many TVs, once you get them out of the box, will identify which HDMI connection has ARC.

How it’s implemented, though, is much harder to determine. According to HDMI Licensing, it is up to the individual manufacturer to choose how to apply ARC. This creates a level of confusion in the market, as it is difficult to determine if the TV only outputs its own sources over ARC, or whether it sends other connected sources as well.

The Basics

If ARC sounds interesting to you, here’s the quick and dirty: If your TV has ARC already, you’ll just need to get a soundbar, HTIB, or A/V receiver that also has ARC. If you’re getting a new TV, consider ARC as an added bonus, obviously picture quality and screen size are more important. Most mid- and high-end models will likely have ARC at this point. Then it’s just a matter of getting a soundbar/HTIB/receiver with ARC (some do, some don’t).

Setup should happen automatically, with the two devices sensing each other when they’re first connected.

Lastly, the cables

You might need a new HDMI cable for ARC. Older HDMI cables should work, but lots of things should work and don’t. If your cables don’t work, HDMI cables are extremely cheap. Check out our article on the subject, and/or check out Mediabridge or AmazonBasics High-Speed HDMI Cables. Both brands are labeled as ARC compatible.

Read our updated companion article here

ขอบคุณครับ  O0

ออฟไลน์ Pop78

• Freshy
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2013, 10:05:56 PM »
สวัสดีครับพี่ๆและเพื่อนๆชาวhtg2 ผมติดตามเวปนี้เงียบๆมาหลายปีและเพิ่งตัดสินใจสมัครสมาชิกเผื่อจะได้แชร์ประสบการณ์ที่พอมีให้คนอื่นๆบ้างครับ (โดยเฉพาะkrell เพราะผมเล่นมาหลายรุ่นอยู่)
ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณอูฐและคุณใหญ่ที่ช่วยทำpromotion group buy ของทีวีตัวนี้ขึ้นมาครับ

ผมได้รับสินค้าครบแล้วทั้งทีวีและเก้าอี้ ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ(แรกๆคุณภรรยาบอกว่าใหญ่ไปไม๊ในห้องนอนเนี่ย กลัวtvจะล้มทับตาย55 ผมเกลี้ยกล่อมอยู่ตั้งนานกว่าจะสำเร็จ สุดท้ายดูเทนนิสATPแบบhd กับ หนัง3Dไปเรื่องเดียวเค้าhappyมากเลย ตอนนี้เลิกบ่นแระ)

อยากถามเพื่อนๆว่า
1. มีใครupสายไฟกันไปแล้วมั่งครับ มีรุ่นแนะนำรึเปล่า (ผมลองใช้เครื่องกรองไฟกับubcแล้วภาพดีขึ้นพอควรแต่ยังใช้กับtvไม่ได้เนื่องจากเต้ารับที่เครื่องกรองเป็นขาแบนiec อีกทั้งจอผมแขวนผนังเลยไม่สามารถใช้สายไฟที่บ้านมาลองได้เพราะสายมันติดกำแพง ต้องเปลี่ยนหัวเป็นแบบ90องศา เล็งๆของwattgateไว้อยู่เพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้)

2. เวลาดูหนังblu-ray ผมปรับภาพตามค่าของคุณโรมันที่เพื่อนๆเอามาแชร์ก็ได้ภาพที่ดีครับ แต่พอเป็น3D (ผมใช้oppo95) เหมือนภาพมันสีdrop ไปพอควรเลยครับและมันสว่างแบบแปลกๆชอบกล แต่พอแลกกับอารมณ์3Dก็เลยพอไหว เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่oppo95 มันยังแสดงภาพ3Dได้ไม่เต็มที่หรือเปล่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ :)

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 06:32:08 AM »
มีท่านใด  ได้ลองเสียบ HDMI3 (ARC) ดูแล้วบ้างครับ   อยากทราบว่า  เจออาการ  น้องส้ม (สีซีด) แบบที่ข้าน้อยเจอไหมเอ่น :D :D :o :o

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 06:38:58 AM »

1. มีใครupสายไฟกันไปแล้วมั่งครับ มีรุ่นแนะนำรึเปล่า (ผมลองใช้เครื่องกรองไฟกับubcแล้วภาพดีขึ้นพอควรแต่ยังใช้กับtvไม่ได้เนื่องจากเต้ารับที่เครื่องกรองเป็นขาแบนiec อีกทั้งจอผมแขวนผนังเลยไม่สามารถใช้สายไฟที่บ้านมาลองได้เพราะสายมันติดกำแพง ต้องเปลี่ยนหัวเป็นแบบ90องศา เล็งๆของwattgateไว้อยู่เพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้)

สวัสดีครับ

ไปเจอลิ้งค์นี้  มีความสุขกับ เทคโนโลยี่ปัจจุบัน  เพลินๆกับ ศิลปะสื่อบันเทิง กันจร้า c) d_d :drunk :drive1
http://www.highdefdigest.com/news/show/Samsung/Plasma_TVs_17_posts/Forget_OLED__4K_UHD_The_Samsung_F8500_is_the_Best_TV_Set_This_Year/11838
เรื่องสายไฟเอซี  หาดูแล้วไม่มีขาย  ของข้าน้อยเองก็สั่งของมาทำเองจร้า ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม, 2013, 10:51:01 AM โดย wat12(คุ้ม) »

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 11:03:47 AM »
เพิ่งดู 3 D ไปไม่กี่ครั้งประทับใจมาก แต่ว่าแว่นบางอันแบตหมดซะแล้วไม่รู้ว่ามันกินแบตมากแค่ไหน หรือว่าต้องปิดสวิทยังไง ตอนหลังเลยถอดแบตออกเมื่อดูเสร็จ และไปเจอเวปสั่งแบตฯราคาถูกเอามาฝากเผื่อเพื่อน ๆ จะได้สั่งมาใช้บ้าง  http://www.surebatt.com/store/product/%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B8%E0%B8%A1_%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%87-1123887-th.html
ผมสั่งมารวดเดียว 5 แผงไปเลยจะได้คุ้มค่าส่ง+ค่าโอน

• .
    • .
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 12:58:21 PM »
เมื่อสายนี้ได้ TV มาแล้ว ให้ช่างช่วยยกแขวนให้ เพราะติดแผ่นยึดเอาไว้ตั้งแต่ TV ตัวก่อน
ใช้เวลาประมาณ ครึ่ง ชม.เรียบร้อย  เปิดติด เสียงดัง ก็ OK  ภาพยังมี NOISE ค่อนข้างเยอะ
เลยเปิด วอร์มไปก่อน เดี๋ยวเย็นนี้มีเวลาค่อยมาลงรายละเอียด

เจอปัญหาเรื่องปลั๊กไปที่เข้าตัวเครื่อง คงต้องไปหาตัวงอ90 มาใช้ (เอาสายแถมใช้ไปก่อน)
ภาพดูใหญ่เต็มตามากขึ้น  เดี๋ยวลองใช้ค่าของคุณโรมันที่ โหมด MOVIE ก่อน
แล้วค่อยมาปรับเองดูเพิ่ม ด้วยโหมด standard จะได้ไม่มีคาแรคเตอร์มาเกี่ยวข้อง
เพราะปกติ โหมด MOVIE จะติดโทนอุ่น  แต่คงอีกพักใหญ่ถึงจะได้ตัวเลขที่ปรับ

ผมชอบแนวชัด สบายตา มิติลึกเป็นชั้นๆ  ชอบใครชอบมัน

ส่วนภาพจาก TV จะได้ใช้รึป่าวไม่แน่ใจ เพราะห้องนี้ ต่อดูหนังเพียวๆเลย
คงต้องรอกล่องรับ DIGITAL TV มาก่อน  ส่วน 3d  การปรับคงต้องต่างจากค่า
ปกติ และมันจะแยกปรับออกไปต่างหากเลย ไม่เกี่ยวกัน ทุกยี่ห้องน่าจะเป็นแบบนี้

ขอขอบคุณเฮียอูฐ คุณใหญ่ และร้านอากี สำหรับดีลดีๆนี้ครับ
ซักครู่โทรหาเฮียอูฐยังไม่ได้รับสาย เดี๋ยวติดต่อทาง pm. นะคับ

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

• Freshy
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 08:31:14 PM »
เพิ่งดู 3 D ไปไม่กี่ครั้งประทับใจมาก แต่ว่าแว่นบางอันแบตหมดซะแล้วไม่รู้ว่ามันกินแบตมากแค่ไหน หรือว่าต้องปิดสวิทยังไง ตอนหลังเลยถอดแบตออกเมื่อดูเสร็จ และไปเจอเวปสั่งแบตฯราคาถูกเอามาฝากเผื่อเพื่อน ๆ จะได้สั่งมาใช้บ้าง  http://www.surebatt.com/store/product/%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%94%E0%B8%B8%E0%B8%A1_%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%87-1123887-th.html
ผมสั่งมารวดเดียว 5 แผงไปเลยจะได้คุ้มค่าส่ง+ค่าโอน

เวลาดูเสร็จแนะนำให้ปิดสวิตซ์ครับ มันเป็นปุ่มเล็กๆตรงสันแว่น กดนิดเดียวไฟแดงกระพริบ1ทีคือปิดครับ (เวลาเปิดก็กดนิดเดียวให้ไฟเขียวขึ้น1ที ถ้ากดค้างนานไปจะกระพริบแดงสลับเขียวเป็นการเชื่อมต่อครับ) น่าจะช่วยประหยัดแบตได้บ้างครับ
จริงๆถอดถ่านออกคงดีสุดถ้าไม่ขี้เกียจถอดเข้าถอดออกอ่ะนะ

• Freshy
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2013, 09:28:05 PM »

สวัสดีครับ

ไปเจอลิ้งค์นี้  มีความสุขกับ เทคโนโลยี่ปัจจุบัน  เพลินๆกับ ศิลปะสื่อบันเทิง กันจร้า c) d_d :drunk :drive1
http://www.highdefdigest.com/news/show/Samsung/Plasma_TVs_17_posts/Forget_OLED__4K_UHD_The_Samsung_F8500_is_the_Best_TV_Set_This_Year/11838
เรื่องสายไฟเอซี  หาดูแล้วไม่มีขาย  ของข้าน้อยเองก็สั่งของมาทำเองจร้า ;D

ขอบคุณครับ สงสัยผมคงต้องใช้หัว15RAของwattgate เหมือนกันครับเพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้ ตอนนี้คิดแค่ว่าจะเอาสายpk10 gold ที่มีอยู่มาโมหัว หรือซื้อสายใหม่แบบ2-3พันบาทพอ
ไม่รู้ว่าภาพที่ได้มันจะต่างกันเยอะไม๊

ออฟไลน์ M.Vara

• Freshy
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2013, 09:30:27 PM »
วันนี้ได้รับ Plasma ตัวใหม่ เปลี่ยนแทนตัวเดิม PS 63 C 7000
ภาพดีกว่าแบบเห็นๆๆ  c) c)
เดี๋ยวคงต้องหาเปลี่ยนสายไฟก่อนครับ ไม่รู้ว่าภาพจะไปอีกขนาดไหน
ขอบคุณพี่อูฐ กับ คุณใหญ่ ด้วยครับ กับดีลดีๆๆแบบนี้ :clap :clap

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 09:14:57 AM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ สงสัยผมคงต้องใช้หัว15RAของwattgate เหมือนกันครับเพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้ ตอนนี้คิดแค่ว่าจะเอาสายpk10 gold ที่มีอยู่มาโมหัว หรือซื้อสายใหม่แบบ2-3พันบาทพอ
ไม่รู้ว่าภาพที่ได้มันจะต่างกันเยอะไม๊

ข้าน้อยได้ข้อคิดดังนี้
หากเรามีสายไฟ ที่เอื้อต่อการส่งผลให้ภาพสวย  แล้วอยากประหยัดด้วย  ควรวางแผนร่วมกันกับ  ตำแหน่งของปลั๊ก หรือเครื่องกรองไฟ  ที่เราจะนำสายไฟเอซีของทีวีไปเสียบด้วย
ตัวอย่างสายไฟที่ข้าน้อยทำ  เน้นทำสายออกมาอยู่ในตำแหน่ง(ที่คิดว่า)ปกติทั่วไป   พอเสียบกับทีวีตัวนี้  สายจะเฉออกมาทางขวา  อาจทำให้เราต้องเผื่อ/เปลืองสายไปอีก 30-50cm

ดังนั้น จำเป็นอย่างยิ่งที่เราควรต้องวางแผนควบคู่กับการจัด Lay-out ของเครื่องต่างๆ  ในชั้นวางด้วยจร้า

ออฟไลน์ rojana2523

• Freshy
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 09:40:33 AM »
ขอสอบถามหน่อยครับ

หัว Wattgate RA15 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 10:52:16 AM »
มีท่านใด  ได้ลองเสียบ HDMI3 (ARC) ดูแล้วบ้างครับ   อยากทราบว่า  เจออาการ  น้องส้ม (สีซีด) แบบที่ข้าน้อยเจอไหมเอ่น :D :D :o :o
c) c) c) c)
ของผมไม่เป็นครับ ลองทุกช่องแล้ว
 :bye1 :bye1 :bye1 :bye1

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 12:57:15 PM »
ส่วนใหญ่ทีวีตัวใหญ่ๆที่เรามักแขวนผนังมักมีปัญหาใช้สายไฟดีๆ  เพราะเนื้อที่ไม่พอด้านหลัง  และต้องใช้สายแบบงอ
90 องศา   ไม่ทราบมีสายสำเร็จรูปยี่้หอใดคุณภาพดีๆทำขายมั้ยเอ่ย  c)

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 01:07:11 PM »
ขอสอบถามหน่อยครับ

หัว Wattgate RA15 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ช่วงต้นเดือน กค. ลองสืบค้นในบ้านเรา  ไม่มีขาย(เคยเห็นมีคนเอาเข้ามาขาย ในเว็ป ไม่แก่ หกร้อยบาท) 
ข้าน้อย จึงต้องลองสั่งเองจาก ตปท. ครับ.........ค่าของก็ไม่กี่ร้อย  เจอค่าส่ง(มาตรฐาน) กับภาษี เข้าไป  รวมแล้วห้าร้อยกว่าๆ ขาดไม่กี่บาทก็เท่ากับที่เขาขาย หกร้อยหละจร้า K]

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 02:46:50 PM »
ได้รับ เก้าอี้แล้วครับ  c)  c)

ออฟไลน์ thaworn

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 03:51:55 PM »
ได้รับทีวีวันนี้ครับ ยังไม่ได้ทดสอบอะไร โดยรวมภาพแจ่มมากครับ ต่อ hdmi ภาพมาทุกช่อง แต่ช่อง hdmi ฟิตมาก เสียบไม่ค่อยเข้าอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2013, 05:22:43 PM »
c) c) c) c)
ของผมไม่เป็นครับ ลองทุกช่องแล้ว

เมื่อคืน  เจออีกอาการ .......HDMI 4 เสียบกับดูนเบสตัวเดิม
เปลี่ยนไตเติ้ล  จะบอกว่า  ที่ช่อง HDMI4 ไม่มีสัญญาณ...............ต้องปิดทีวีลุกไปถอด เสียบใหม่  ก็โอเค  เจอสามครั้ง  ในรอบ 2 ชม
สงสัยว่า..........  บอร์ด HDMI เครื่องที่บ้าน  มีปัญหาจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 08:25:40 AM »
เป็นพลาสมาตัวแรกครับ (สาวก LED มาตลอด) ด้วยเหตุผลก่อนหน้าที่ไม่ปิ๊งพลาสมาเพราะไม่สว่างพอครับ
สำหรับ 64F8500 ตัวนี้ ถือว่าแก้เรื่องความสว่างได้อย่างสมบูรณ์ เกินความคาดหมายเลยครับ

2 วันที่ผ่านมาได้ทดสอบแบบบ้านๆ ตามการใช้งานจริงของตัวเองในการชมภาพยนตร์ไฮเดฟ ที่ระยะการชม 2.50 ม. ใช้สายไฟที่แถมมากับเครื่อง กับแหล่งโปรแกรมที่มีอยู่ เช่น cable True HD, Bluray  จาก PS3, MKV จาก Dvico ไม่อยากจะบอกว่าภาพที่ได้นี่มันยอดเยี่ยมจริงๆ ครับ ทั้งความชัด สีสัน  ความอิ่มของสี ความดำ มิติตื้นลึก ความสว่าง หาได้ไม่ยากจากทีวีตัวนี้ครับ

สำหรับผมแล้ว มันคือสุดยอดทีวี  ที่คุ้มค่าที่สุด ณ เวลานี้ครับ

ขอบคุณคุณอูฐและคุณใหญ่ อีกครั้งครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 04:02:52 PM »
ก็คิดอยูตั้งนาน ว่าจะทำยังไงดีกับ ปลั๊กตูดเครื่อง TV ที่ต้องเป็นแบบ ตัวงอ90
ม่ายงั้นก็ต้องออกไปดิ้นรน หาซื้อตามแบบที่เอารูปมาลงไว้  คิดไปคิดมา ด้วยความ
ขี้เกียจสุดๆ เลยได้ออกมาตามนี้ ฮิฮิ

ก็ใช้ปลั๊กตัวเดิมอันเดิมนั้นแหละ  ตูดมันยาวไปก็ไม่ต้องใส่มันซะก็หมดปัญหา ไม่ต้องหาซื้อ
ของดีๆก็แพง หายาก  ของดีๆที่เรามีอยู่เลยกลับมาใช้ประโยชน์ได้อีกครั้ง

แต่ต้องระวังตอนขันน๊อตย้ำสาย  ต้องย้ำหลายๆรอบหน่อยกันคลาย แล้วมันก็ได้แบบนี้
เสียบต่อใช้งานได้เป็นปกติ ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม  ใครจะเอาไปใช้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ 5555

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 04:40:41 PM »
ก็คิดอยูตั้งนาน ว่าจะทำยังไงดีกับ ปลั๊กตูดเครื่อง TV ที่ต้องเป็นแบบ ตัวงอ90
ม่ายงั้นก็ต้องออกไปดิ้นรน หาซื้อตามแบบที่เอารูปมาลงไว้  คิดไปคิดมา ด้วยความ
ขี้เกียจสุดๆ เลยได้ออกมาตามนี้ ฮิฮิ

ก็ใช้ปลั๊กตัวเดิมอันเดิมนั้นแหละ  ตูดมันยาวไปก็ไม่ต้องใส่มันซะก็หมดปัญหา ไม่ต้องหาซื้อ
ของดีๆก็แพง หายาก  ของดีๆที่เรามีอยู่เลยกลับมาใช้ประโยชน์ได้อีกครั้ง

แต่ต้องระวังตอนขันน๊อตย้ำสาย  ต้องย้ำหลายๆรอบหน่อยกันคลาย แล้วมันก็ได้แบบนี้
เสียบต่อใช้งานได้เป็นปกติ ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม  ใครจะเอาไปใช้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ 5555

ของพี่กุ้งอย่างโหดเลยครับ   :cold

(ข้าน้อย ฝากเพื่อนสั่งไปอีกนิสนึง  เผื่อเอามาใช้ ในที่คับขัน ตอนจัดของเข้าชั้นวาง แบบชิดผนังหน่อย เพราะทั้งโถงชั้นบนและล่าง จำเป็นต้องจัดวางเยี่ยงนั้น  ....แต่กว่าของจะมา  กลางค่อนปลายเดือน กย.  โอ้.............นานเบย)

• .
    • .
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 05:22:17 PM »
แบบดิบ ดิบ เลย อยู่หลังเครื่อง ไม่มีใครเห็น
ขอให้น๊อตมันอย่าคลาย สายไฟหลุดออกมา
ก็คงไม่น่ามีผลอะไรทางด้านคุณภาพ

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 05:24:42 PM »
แบบดิบ ดิบ เลย อยู่หลังเครื่อง ไม่มีใครเห็น
ขอให้น๊อตมันอย่าคลาย สายไฟหลุดออกมา
ก็คงไม่น่ามีผลอะไรทางด้านคุณภาพ

เรื่องจอภาพ  กับภาพ  อาจไม่กระทบอะไรมาก

แต่ถ้าเป็นที่เครื่องอื่นๆ  ทั้งวัสดุ  น้ำหนักการขัน  ไวเบรชั่น   ไม่ว่าที่หัว  หรือสาย  มีเอี่ยวหมดเลย N]

• .
    • .
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2013, 06:45:32 PM »
เรื่องจอภาพ  กับภาพ  อาจไม่กระทบอะไรมาก

แต่ถ้าเป็นที่เครื่องอื่นๆ  ทั้งวัสดุ  น้ำหนักการขัน  ไวเบรชั่น   ไม่ว่าที่หัว  หรือสาย  มีเอี่ยวหมดเลย N]
[/quote]

รายละเอียดมันเยอะนะของพวกนี้ เวลาที่เราต้องการสิ่งที่เป็นที่สุด มันก็ต้องพิถีพิถัน ทุกจุด
การขันสาย การวาง แรงสั่น ที่คุณ wat12  มันใช่ทุกอย่างเลย    O0
ตอนที่ผมขันสายเข้ากับหัว ก็ย้ำแบบตึงพอดีๆ  แล้วก็รอซักพักเพื่อให้สายมันเข้าที่ แล้วก็ขันย้ำใหม่
ทำอยู่ 3-4 รอบ จนแน่ใจว่ามันแน่นไม่คลายแล้ว น้ำหนักใกล้ๆกัน  ก็เสียบตูดเลย...ฮิฮิ

• Freshy
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2013, 02:02:31 PM »

รายละเอียดมันเยอะนะของพวกนี้ เวลาที่เราต้องการสิ่งที่เป็นที่สุด มันก็ต้องพิถีพิถัน ทุกจุด
การขันสาย การวาง แรงสั่น ที่คุณ wat12  มันใช่ทุกอย่างเลย    O0
ตอนที่ผมขันสายเข้ากับหัว ก็ย้ำแบบตึงพอดีๆ  แล้วก็รอซักพักเพื่อให้สายมันเข้าที่ แล้วก็ขันย้ำใหม่
ทำอยู่ 3-4 รอบ จนแน่ใจว่ามันแน่นไม่คลายแล้ว น้ำหนักใกล้ๆกัน  ก็เสียบตูดเลย...ฮิฮิ
[/quote]

ผมความสามารถไม่เท่าคุณกุ้งเลยไปซื้อwattgate RA15 แบบคุณWat มา600บาท แปลงเข้ากับสายpk10goldที่มีอยู่ + fim 886ps แล้วก็เครื่องกรองไฟดูแล้วก็okครับ เหมือนภาพสว่างขึ้นอีกหน่อยสีเข้มขึ้นอีกนิด ซึ่งที่บ้านผมมันก็ไม่ได้ดีขึ้นแบบโอ้โหอ่ะนะครับ (ไม่แน่ใจว่ายังไม่พ้นburnด้วยเปล่า) หรือใช้กับภาพมันควรเป็นหัวเงิน/โรเดียม ก็ไม่แน่ใจครับ ใครเปลี่ยนสายไฟแล้วภาพดีขึ้นมากๆก็shareกันบ้างนะครับจะได้ลองบ้าง ^_^

ออฟไลน์ daycha13

• Freshy
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2013, 07:11:29 AM »
น้องใหม่ PS64F8500 ขอฝากตัวด้วย ไปจัดมาแล้วคะเมื่อวาน คุณใหญ่ให้การดูแลอย่างดี เห็นบอกว่าจะมาช่วยSetให้ด้วยตัวเอง ยังไงขอขอบคุณล่วงหน้าคะ และขอบคุณพี่อูฐ และพี่ๆทุกท่านด้วยคะ

• **
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2013, 09:01:57 AM »
ชอบภาพนี้มากครับ
ถ่ายได้เนียนมากเลยครับน้า Alan

ถ่ายและตั้งค่ายังไงครับน้า...
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม, 2013, 10:15:16 AM โดย thaworn »

ออฟไลน์ KS-1

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2013, 09:14:46 AM »
คนไม่มี TV ขอมาติดตาม ได้อ่านก็ยังดี   :)

• ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 10:05:48 AM »
ถ่ายได้เนียนมากเลยครับน้า Alan

ขอบคุณครับ
c) c) c) c)
เรียกน้าเลยเหรอ ดูแก่จัง
ผมถ่ายด้วย Iphone 4S ธรรมดาครับ แต่รู้สึกจะปิดไฟถ่ายน่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 06:22:57 PM »

ขอบคุณครับ
c) c) c) c)
เรียกน้าเลยเหรอ ดูแก่จัง
ผมถ่ายด้วย Iphone 4S ธรรมดาครับ แต่รู้สึกจะปิดไฟถ่ายน่ะครับ

ขอบคุณครับน้องAlan...เดี๋ยวลองปิดไฟถ่ายมั่ง

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 07:02:40 PM »
ไม่น่าเชื่อว่า มือถือท่าน Alan ถ่ายสวยกว่ากล้อง Lumix ผมเสียอีก ( ปิดไฟถ่ายเหมือนกัน )

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 03 กันยายน, 2013, 04:14:13 PM »
ไม่น่าเชื่อว่า มือถือท่าน Alan ถ่ายสวยกว่ากล้อง Lumix ผมเสียอีก ( ปิดไฟถ่ายเหมือนกัน )
c) c) c) c)
ขอบคุณครับ ต้องบอกว่าส่วนหนึ่งเป็นเพราะภาพที่ได้จากทีวีอ่ะครับ เลยทำให้ภาพออกมาสวย

ออฟไลน์ เสือโหย

• **
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 12 กันยายน, 2013, 10:22:33 AM »
มีข้อเสียอะไรบ้างมั้ยครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ  ... ผมหลงไปอ่านกระทู้ PS50 B850 อยู่ตั้งนาน เห็นมีปัญหาเสียงจี่ คิดว่าเป็นรุ่นเดียวกัน   N] 
ที่อยู่ครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=77513.0

• Freshy
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 15 กันยายน, 2013, 10:58:34 AM »
มีเพื่อนๆคนไหนต่อblu-ray หรือ truevisions ผ่านscalerก่อนเข้าtvตัวนี้ป่าวครับภาพดีขึ้นเยอะไม๊(หลังปรับภาพที่scalerแล้วอ่ะนะครับ)
กำลังคิดจะลอง DVDO iscan duo ครับ

ในกรณีที่ต่อทุกอย่างเข้าscalerหมด(ของผมมีblu-ray, truevisions, game Wii, dvd recorder) เหลือhdmiเส้นเดียวเข้าtv
อยากรู้ว่าช่องhdmi1-4ของเจ้าss64" มันเหมือนกันทุกช่องป่าวครับ

ออฟไลน์ ขุนดง

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 15 กันยายน, 2013, 12:51:13 PM »
ไม่ได้เข้ามานาน ไม่รู้ว่าเขามีกรุ๊ปบาย ยังมีโปรฯ เหลือบ้างใหมครับ ป๋าอูฐ?

ออฟไลน์ อูฐ

• Superstar...
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 16 กันยายน, 2013, 12:47:21 AM »
ไม่ได้เข้ามานาน ไม่รู้ว่าเขามีกรุ๊ปบาย ยังมีโปรฯ เหลือบ้างใหมครับ ป๋าอูฐ?
:cry2

ไม่มี

ออฟไลน์ ขุนดง

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 19 กันยายน, 2013, 12:28:23 PM »
:cry2

ไม่มี

:yucky ว๊า!  เดี๋ยวผมรอรอบ 85" ล่ะกัน  K)

ออฟไลน์ VELOCITA

• *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 19 กันยายน, 2013, 01:07:38 PM »
 c) เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่คุ้มมากครับ มิติภาพดี ความดำดี แล้วก็สว่างกว่า Plasma รุ่นอื่นๆพอควร

• **
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 19 กันยายน, 2013, 01:13:14 PM »
Group buy รอบแรก มีใครยังไม่ได้เก้าอี้บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน, 2013, 01:45:47 PM โดย thaworn »

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 19 กันยายน, 2013, 02:05:13 PM »
Group buy รอบแรก มีใครยังไม่ได้เก้าอี้บ้างครับ
ผมก็ยังไม่ได้ เมื่อวานติดต่อคุณใหญ่ไปแจ้งว่าของผมอีกประมาณ 2 สัปดาห์

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 20 กันยายน, 2013, 08:57:13 AM »
ผมเองก็ยังไม่ได้เก้าอี้ครับ.  เมื่อวานเจ้าหน้าที่ผญ.โทรมาถามทางที่จะส่งให้. น่าจะเร็วๆนี้มังครับ  :)

• .
    • .
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 20 กันยายน, 2013, 12:20:03 PM »

สั่งแต่ TV 2 เครื่อง ได้มา 1 เครื่อง อีกเครื่อง ห่างมา เดือนกว่าแล้วยังเงียบ....  :'( เพื่อนผมก็รอแล้วรอเล่า :-\

• .
    • .
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 24 กันยายน, 2013, 09:08:28 AM »
ทางสินสยาม... แจ้งได้ของแล้วนัดส่งวันเสาร์ 
คนส่งใจดี จะแขวนเครื่องให้ด้วย ให้เตรียมขาแขวนไว้

ออฟไลน์ goldlaitun

• **
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 30 กันยายน, 2013, 08:44:05 AM »
แจ้งข่าวนิดนึงครับ พอดีเพื่อนไปดูรุ่นนี้มาที่ร้าน พลังซื้อ เห็นว่า 30 นี้ มีโปรอยู่ 62,000 นิดๆครับ ถ้าบัตร city bank เหลือ 61,000 นิดๆ เศษ จำไม่ได้ครับ ผ่อน 0 % เดือนนี่แล้วแต่บัตรครับ แถม led 40นิ้ว ลองสอบถามกันดูนะครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 30 กันยายน, 2013, 10:17:03 AM »
ลดประมาณ  38% เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ pete109

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 30 กันยายน, 2013, 12:50:46 PM »
ที่สาขาไหนครับ   น่าสนใจ  Y]

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 30 กันยายน, 2013, 01:58:57 PM »
หรือว่า  เขาเอาตัวที่คัดแล้ว  มีเดดฯ  ออกเลหลังหรือเปล่า  ;D

ออฟไลน์ pete109

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 30 กันยายน, 2013, 02:18:02 PM »
หรือว่า  เขาเอาตัวที่คัดแล้ว  มีเดดฯ  ออกเลหลังหรือเปล่า  ;D

K) 8) :kicking

สงสัยอยู่เหมือนกัน