ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามจากหนังเรื่อง Collateral ครับ  (อ่าน 5706 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
มีคำถามจากหนังเรื่อง Collateral ครับ
« เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2004, 12:36:24 PM »
คือ ตอนเริ่มเรื่อง เห็นกล้องจับภาพไปที่ นสพ.กีฬาฉบับหนึ่งของบ้านเรา เห็นแล้วก็เลยงงๆว่า มันเกี่ยวอะไรกับหนังด้วยหรือไม่ หรือหนังต้องการสื่ออะไรตรงนี้หรือเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: มีคำถามจากหนังเรื่อง Collateral ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2004, 01:53:10 PM »
 ;D ยังไม่ได้ดูเลยครับบบบบ....คุณตู่ ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
Re: มีคำถามจากหนังเรื่อง Collateral ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2004, 02:31:49 PM »
รู้แต่ cloresteral อ่ะคับ
:crazy

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2004, 06:02:15 PM »
นั่นสิ เห็นแวบ แวบ เป็นหนังสือกีฬา ทีแรกก็คิดว่าเขามาถ่ายทำที่เมืองไทย

ออฟไลน์ Jazz_in_Love

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ธันวาคม, 2004, 07:01:24 PM »
เหมือนกันครับ งง... ::)

มันหมายความว่ายังไงน้อ......

สวัสดีปีใหม่ครับ :) :)

ออฟไลน์ lertsakdvd

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มกราคม, 2005, 07:48:58 PM »
อยากรู้เหมียนกัน :D

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มกราคม, 2005, 04:18:32 PM »
ขอเดานะครับ

ตามเนื้อเรื่องที่ Tom Cruise บอกว่า เมืองนี้ (ใช่ LA ป่าว ผมจำไม่ได้) ไม่มีใครสนใจใคร แม้ว่าจะมีคนตายอยู่ในรถไฟใต้ดิน คนนั่งข้างๆ ยังไม่รู้เลย ตรงนี้การใช้หนังสือพิมพ์ไทยในช่วงต้นเรื่อง อาจจะใช้บอกเป็นนัยๆ ว่า มีคนหลายจำพวก หลายเชื้อชาติ หลายอาชีพ ทั้งดีและไม่ดี อยู่ในเมืองนี้ ทุกคนต้องทำทุกอย่างเพื่ออยู่รอด ไม่ต้องสนใจว่า ใครจะเป็นยังไง เอาตัวรอดไว้ก่อนเป็นพอ (เกี่ยวไม๊เนี่ย  :P)

ส่วนที่ทำไมไม่ใช้หนังสือพิมพ์ชาติอื่น แต่มาใช้หนังสือพิมพ์ไทย ก็อาจจะเป็นความชอบส่วนตัวของ Michael Mann ผู้กำกับก็ได้ครับ เค้าอาจจะชอบประเทศไทย หรืออะไรซักอย่าง สักเกตุได้จากหนังเรื่องก่อนของเขา เช่น Heat ช่วงที่ผู้ร้ายไปปล้นแบงค์กลางเมือง ตอนหนีออกมายังเห็นรถบัสติดโฆษณาการบินไทยด้วยเหมือนกัน เค้าอาจจะชอบประเทศไทยจริงๆ ก็ได้นะ อิอิ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวครับ  ::)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มกราคม, 2005, 11:02:03 PM »
ยังไม่ได้ซื้อ ครับ ::)

ออฟไลน์ เหลาเปิง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มกราคม, 2005, 09:04:14 AM »
เขาคงแสดงให้เห็นว่าเมืองนี้มีคนอยู่หลายสัญชาติมั้งครับ  แต่ผมชอบตอนที่หมาป่าวิ่งมาบนถนนแล้วเพลงขึ้นโดนครับโดยรวมแล้วก็สนุกดีครับ :D

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม, 2005, 10:50:32 AM »

เนื้อเรื่อง ภาพ เสียง OK มั๊ยครับ ....  ถ้าดี จะได้ไปหาซื้อมาลองดูมั่งอ่ะครับ  :-[
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มกราคม, 2005, 08:19:30 PM »
ป๋มดูแผ่นมาเลย์ครับ...อุๆๆ เนื้อเรื่องก็ไม่มีอะไรมาก คงเหมาะที่จะดูแค่ครั้ง 2 ครั้งก้พอมั๊งครับ...แหะๆๆ....