ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกดี  (อ่าน 2210 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
แปลกดี
« เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 11:34:03 PM »
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: แปลกดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 12:08:13 AM »
เคยโดนแบบนี้สมัยเพิ่งเข้า htg2 ใหม่ๆ

ลงขายชุด home theater ของ sony เพราะตอนโน้นหันมาเล่น integrated + MS-90

คนซื้อเป็นนักศึกษา มาพร้อมแฟนสาว ... ขอต่อราคา บอกว่าเป็นเด็กนักศึกษา ขอลดอีกหน่อย อยากได้มาก บราๆๆๆ

ผมกลับถึงบ้านลองเข้า web เพื่อจะไปแจ้งว่าขาย ... พบว่ามีประกาศอีกตัวเอาของเราไปลงขายเพิ่มจากที่ซื้อไป 5,000฿

:giveup
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ฅนหระรี

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 12:20:05 AM »
ห่างกันไม่กี่วันราคาขึ้นซะงั้น  :nono

ออฟไลน์ psit1971

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 06:09:55 AM »
 :yucky (( :giveup
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 09:52:19 AM »
ถ้าท่านใดทราบว่า มีสมาชิกของ htg2 มีพฤติกรรม ซื้อของถูกจากที่นี่แล้วไปขายทำกำไรในที่อื่น ช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ จะได้จัดการขั้นเด็ดขาดเลยครับผม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sun my Son

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 11:05:35 AM »
โดนไปสองครั้ง

ครั้งหนึ่ง ขายในนี้แหละ ตอนโทรมา บอกอยากได้ หามานานแล้ว แต่ไม่มีงบ พี่ HTG2 ใจดี แบ่งให้น้องไปใช้เถอะ ก็เลยให้ไป... 2 วันหลังขายโทรไปถามว่ามีปัญหาอะไรมั้ย อึกอักตอบมาว่ายังไม่มีเวลาแกะกล่องดูเลย ผ่านไป 1 สัปดาห์ลงขายในเวปอื่น up ราคาไป4พัน

ก่อนหน้านั้น ขายกล้องในเวปอื่นก็โทรมาต่อหลายพัน บอกไปสัญญากับน้องสาวไว้ว่าจะให้น้องเป็นรางวัล แต่เงินไม่พอ .... ก็ให้ไป วันรุ่งขึ้น ประกาศขายในเวปที่เราลงขายนั่นแหละ อัพไปประมาณ 3 พัน

รู้สึกว่าตัวเองโง่ หน้าชาเวลาเห็นประกาศขายของของเรา ... คือมันผิดวัตถุประสงค์ ตอนขายใจเราเป็นกุศล แต่ตอนเห็นโฆษณาขายของของเรา ใจเรากลายเป็นอกุศล

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 11:28:29 AM »

ครั้งหนึ่ง ขายในนี้แหละ ตอนโทรมา บอกอยากได้ หามานานแล้ว แต่ไม่มีงบ พี่ HTG2 ใจดี แบ่งให้น้องไปใช้เถอะ ก็เลยให้ไป... 2 วันหลังขายโทรไปถามว่ามีปัญหาอะไรมั้ย อึกอักตอบมาว่ายังไม่มีเวลาแกะกล่องดูเลย ผ่านไป 1 สัปดาห์ลงขายในเวปอื่น up ราคาไป4พัน

ก่อนหน้านั้น ขายกล้องในเวปอื่นก็โทรมาต่อหลายพัน บอกไปสัญญากับน้องสาวไว้ว่าจะให้น้องเป็นรางวัล แต่เงินไม่พอ .... ก็ให้ไป วันรุ่งขึ้น ประกาศขายในเวปที่เราลงขายนั่นแหละ อัพไปประมาณ 3 พัน

รู้สึกว่าตัวเองโง่ หน้าชาเวลาเห็นประกาศขายของของเรา ... คือมันผิดวัตถุประสงค์ ตอนขายใจเราเป็นกุศล แต่ตอนเห็นโฆษณาขายของของเรา ใจเรากลายเป็นอกุศล

ถ้ายังจำได้ว่าเป็นใคร รบกวน PM แจ้งให้ผมทราบได้เลยครับ ผมไม่อยากได้สมาชิกที่เข้ามาหากินกับสมาชิกด้วยกันที่นี่ครับผม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 12:53:12 PM »
ซีเรี่ยลนัมเบอร์เดียวกันเป๊ะๆ เลย สงสัยรุ่นนี้ทำออกมาหมายเลขเดียว  :giveup
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ Sun my Son

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 01:19:11 PM »

ถ้ายังจำได้ว่าเป็นใคร รบกวน PM แจ้งให้ผมทราบได้เลยครับ ผมไม่อยากได้สมาชิกที่เข้ามาหากินกับสมาชิกด้วยกันที่นี่ครับผม
ขอบคุณครับ
ไปดูข้อมูลในเวปที่เค้าไปตั้งขายแล้ว ปรากฏว่าเค้าเก็บข้อมูลแค่ 90 วัน เรื่องของผมนี่ตั้งแต่ต้นปีแล้ว .... เป็นว่า ถือว่าจบกันไปครับ ถ้ามีครั้งหน้า จะ capture หน้าจอแล้วแจ้งท่านตู่โดยไวครับ

ขอบคุณที่ดูแลเว็บอย่างดีครับ ชื่นชม