ผู้เขียน หัวข้อ: Android TV Box ยี่ห้อไหนแรงเร็วดีครับ  (อ่าน 8940 ครั้ง)

ออฟไลน์ iwamac

Android TV Box ยี่ห้อไหนแรงเร็วดีครับ
« เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 09:04:42 AM »
กำลังคิดสนใจเครื่อง Android TV Box อยู่ 2 ยี่ห้อ คือ Veolo2 ของ AC Ryan กับ Himedia Q2. ไม่ทราบมีเพื่อนๆใช้อยู่บ้างหรือพอแนะนำว่าตัวไหนดี

ผมตั้งใจว่าจะเอามาใส่ในห้องนั่งเล่นรวมของครอบคที่มีอุปกรณ์. ต่างๆตามนี้ครับ

ด้านภาพ
TV -LG Plasma 60" 3D
Pana Blu-Ray - BD 55

ด้านเสียงเป็นระบบ ๒ แชนแนล
Meridian 596 - CD/DVD
Meridian Pre-Procesor 561
Power -Poem 300w./ch.
Speaker -Epos 14

ตอนนี้ที่ดูเป็นAndroid TV Box เพื่อประหยัดที่ เห็นบอกว่าดูทีวี iptv ดูบอล ฟรี 3เดือน และมีหนัง HD เป็น 1000 เรื่องให้ดูจากเน็ทเป็นmkv อีก.  ขอความเห็นเพื่อนๆด้วยครับ
ว่าน่าเล่นป่าว. ต่อไปไม่ต้องใช้ HDD แล้วประหยัดเนื้อที่และเงิน  c)

Re: Android TV Box ยี่ห้อไหนแรงเร็วดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 10:51:33 AM »
เมื่อเช้าโทรไปถามมาแล้วเห็นบอกว่าดู iptv ฟรี 3 เดือนแรก. ต่อไปค่าบริการ 990 บาท/3เดือนครับ.

ออฟไลน์ 1080p

Re: Android TV Box ยี่ห้อไหนแรงเร็วดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 11:10:48 AM »
ผมใช้ R7 อยู่ครับส่วนใหญเอาต่อกับโปรเจ็คเตอร์ไว้เล่นเกมส์ เล่นเนท ดูyoutube  ครับถือว่าใช้ได้ดี
ส่วนการนำเอาดูหนัง HD MKV. ดูหนังในเนทก็พอได้ครับดูพอแก้ขัด
แต่เรื่องคุณภาพของภาพและเสียง ก็ยังไม่ดีพอนะครับสำหรับคนที่ซีเรียส
และแนะนำว่าที่บ้าน ความเร็วเนทต้องแรงๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 12:55:52 PM »
ไม่ลองเล่นdune หล่ะครับ. Iptvก็ดูได้ ซีรีย์hdก็เพียบ mkv iso ก็สบาย. ที่สำคัญไม่มีรายเดือน

ออฟไลน์ agka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 04:39:39 PM »
ไม่ลองเล่นdune หล่ะครับ. Iptvก็ดูได้ ซีรีย์hdก็เพียบ mkv iso ก็สบาย. ที่สำคัญไม่มีรายเดือน

Highly recommend เลยครับใช้อยู่ไม่ใช่หน้าม้ามาเชียร์น่ะครับ ชอบตรงฟรีครับไม่ต้องเสียเวลาโหลดกับหาที่เก็บอีก K)

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กันยายน, 2013, 09:23:28 PM »

Highly recommend เลยครับใช้อยู่ไม่ใช่หน้าม้ามาเชียร์น่ะครับ ชอบตรงฟรีครับไม่ต้องเสียเวลาโหลดกับหาที่เก็บอีก K)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กันยายน, 2013, 08:33:26 AM »
สิ่งที่กังวลอยู่ตอนนี้คือค่ารายเดือนเหมือนกันครับ. ขอบคุณที่เพื่อนๆแนะนำ Dune มาไม่ทราบแนะนำให้ใช้รุ่นไหนดีละครับ แต่ใจผมอยากให้เป็นตัวรับ. TV Digital ไปในตัวซะเลย

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 กันยายน, 2013, 10:03:44 AM »
http://www.htg2.net/index.php?topic=81852.180
ตามนี้ เลยครับ มีทุกสิ่งที่คุณต้องการ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กันยายน, 2013, 08:29:30 PM »
สงสัยคงต้องหา Dune รุ่นไหนสักรุ่นตามที่เพื่อนๆแนะนำแล้วละครับ ผมกำลังพิจารณา 303 อยู่ครับ เพราะต้องการแค่ Iptv กับ หนังซีรี่ส์ของคุณไนท์อ่ะครับ. เบื่อจ่ายค่ารายเดือนจริงๆ  :nono