ผู้เขียน หัวข้อ: White house down ไม่ควรพลาด?  (อ่าน 4756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

White house down ไม่ควรพลาด?
« เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2013, 10:41:53 PM »
เพิ่งดูมาครับ ไม่ผิดหวังจริง ฯ. เนื้อเรื่องเดินเร็วต่อเนื่องตลอด เทคนิคการถ่ายทำเยี่ยม การแยกสียงชัดเจนหนักแน่น. แผ่น blurayออกคงต้องเก็บ  ไม่ควรพลาด ภาพภายในทำเนียบขาวสวยมาก

ออฟไลน์ pop2000

Re: White house down ไม่ควรพลาด?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2013, 10:51:21 PM »
เคยอ่านบทวิจารย์.  เห็นจะมีฉากถ่ายรถตำแหน่งประธานาธิบดี. ด้วย เป็นรถกันกระสุน กันระเบิด. มีประตูหนาถึง 8 นิ้ว. พื้นตัวถังหนา 5นิ้ว.  มีน้ำหนักมากถึง 7.5ตัน. (ประมาณ รถ10ล้อ)
สงสัยซดน้ำมัน 1 กม/ลิตร  :o :o

Re: White house down ไม่ควรพลาด?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2013, 11:04:17 PM »
ฉากไล่ล่ารถประจำตำแหน่งประธานาธิบดีในทำเนียบขาวถือเป็นไฮไลท์ของหนัง. ฉากนี้กับฉากยิงเครื่องบินนับเป็นทีเด็ดเห็นกันชัดฯเทคนิคดีจริงฯ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 12:39:47 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 05:32:48 AM »
ดูหนังตัวอย่าง แล้วรู้สีก ว่าจะดีกว่า...ที่เจอราดจ์ เล่นก่อนหน้านี่ โอลิมปัส  แม้คะแนนเวปมะเขือ และ IMDb จะออกมากลางๆ แต่ก็ยังน่าดู สุดสัปดาห์นี้ครับ

ออฟไลน์ thaworn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 06:49:18 AM »
ต้องหาเวลาไปดูซะแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Black Tiger

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 08:15:19 AM »
ว่างเป็นไม่ได้ น่ะครับ พี่ จักกฤษ สงกาสัย นัด ใคร?  ไปดูด้วย ป่าวครับ ? อิอิ   (แซวเล่น น่ะครับพี่) :D :D

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 12:01:22 PM »
ไม่พลาดครับ เด๋วต้องดูมั้ง  O0 O0 O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 07:45:41 PM »
 c) c) c) O0 O0 O0
พรุ้งนี้ไปดูหนังดีกว่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 07:59:51 PM »
มีโรงไหนเสียงดีฯบ้างครับและเป็น sound track.  จะดูอีกรอบ. หนังออกแนว die hard ภาคต้นฯ+ แอร์ฟอร์ชวันประมาณนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2013, 08:03:41 PM โดย Sound Soft »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2013, 09:38:57 PM »
SF THE MALL THAPHRA  ฝั่งธนกินเรียบครับ  อดีตเคย เป็นโรง ประทับตรา THXมาก่อนครับ
มีโรงไหนเสียงดีฯบ้างครับและเป็น sound track.  จะดูอีกรอบ. หนังออกแนว die hard ภาคต้นฯ+ แอร์ฟอร์ชวันประมาณนั้น

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 08:05:38 AM »
SF THE MALL THAPHRA  ฝั่งธนกินเรียบครับ  อดีตเคย เป็นโรง ประทับตรา THXมาก่อนครับ
มีโรงไหนเสียงดีฯบ้างครับและเป็น sound track.  จะดูอีกรอบ. หนังออกแนว die hard ภาคต้นฯ+ แอร์ฟอร์ชวันประมาณนั้น

เดอะมอลล์ท่าพระต้องเลือกโรงด้วยนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าโรงไหนดีที่สุด แต่หลายอาทิตย์ก่อน พาลูกไปดู Pacific Rim ภาพเสียง ไม่ได้เรื่อง ขอบอก... อิอิ น่าจะเป็นโรง 4 ถ้าจำไม่ผิด
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 08:29:54 AM »
SF THE MALL THAPHRA  ฝั่งธนกินเรียบครับ  อดีตเคย เป็นโรง ประทับตรา THXมาก่อนครับ

เดอะมอลล์ท่าพระต้องเลือกโรงด้วยนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าโรงไหนดีที่สุด แต่หลายอาทิตย์ก่อน พาลูกไปดู Pacific Rim ภาพเสียง ไม่ได้เรื่อง ขอบอก... อิอิ น่าจะเป็นโรง 4 ถ้าจำไม่ผิด

DIJITALเลยครับ  ก่อนที่ขายตั๋ว จะมีแผงตัววิ่งสไลด์ อยู่บรรทัดบนๆ ครับ ถ้าสัปดาห์ที่สอง บางทีอาจออกไปโรงธรรมดา คือไม่ดิจิตอลครับ อาจดร๊อปลงบ้างครับ    แต่ก็ดีกว่า กับที่เคยไปดู เดอะมอล์บางแค และเซนเทรัลพระราม 3 นะครับ   

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 10:05:50 AM »

DIJITALเลยครับ  ก่อนที่ขายตั๋ว จะมีแผงตัววิ่งสไลด์ อยู่บรรทัดบนๆ ครับ ถ้าสัปดาห์ที่สอง บางทีอาจออกไปโรงธรรมดา คือไม่ดิจิตอลครับ อาจดร๊อปลงบ้างครับ    แต่ก็ดีกว่า กับที่เคยไปดู เดอะมอล์บางแค และเซนเทรัลพระราม 3 นะครับ   

เซ็นทรัลพระราม 3 นี่อย่างห่วย ไม่ได้ดูมานานแล้ว ไ่ม่รู้ว่าปรับปรุงบ้างหรือป่าว
เดอะมอลล์บางแค ไม่เคยไปดูครับ

เดอะมอลล์ท่าพระ ตอนที่เป็น NK นี่ไปดูบ่อยมาก โรงดี เสียงดี พอเปลี่ยนเป็น SF ไม่เคยได้เข้าโรงดีซักที เลยไม่รู้ว่าโรงดีมันโรงไหน อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 10:30:04 AM »
ผมถึงยอมรอนอนดูแผ่นที่บ้าน สบายกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ Black Tiger

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2013, 04:05:23 PM »
 :D :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 กันยายน, 2013, 06:59:14 PM »
หายสงสัยเรื่องภาพและเสียงแล้ว. เพราะเพิ่งดูอีกรอบที่ เมเจอร์ซีนีเพลคที่พิษณุโลก โรง3  แต่ต้องดูที่เป็นดิจิตอลเท่านั้น สรุปสุดยอดทั้งภาพและเสียง ถ้าเป็น bluray เสียงน่าจะดีกว่านี้แน่ยิ่งถ้าเป็น7.1dth hd master audioเหมือน iron man3 คงต้องเก็บแน่

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 กันยายน, 2013, 09:09:01 PM »
 :) ไปดูมาแล้วครับ โดยรวมก็ถือว่าดูสนุก พอตัว ไปเรื่อยๆ ถ้าหนังสไตล์คล้ายๆ แนวนี้ ชอบเรื่อง THE ROCK  มากฝุดๆๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน, 2013, 09:29:59 PM โดย Old Tube »
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ kasinsu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 กันยายน, 2013, 11:26:30 PM »
ดู lotus บางกะปิ ลำโพงแตก เซงฝุดๆ  K]

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 กันยายน, 2013, 01:28:21 AM »
:) ไปดูมาแล้วครับ โดยรวมก็ถือว่าดูสนุก พอตัว ไปเรื่อยๆ ถ้าหนังสไตล์คล้ายๆ แนวนี้ ชอบเรื่อง THE ROCK  มากฝุดๆๆ ครับ

ตอนแรกเห็นชื่อเรื่องแล้ว ไม่สนใจเลย
สงสัยต้องหามาดูซะหน่อยแล้ว  ชอบ The Rock เหมือนกัน

ออฟไลน์ p1cupFreedom

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 กันยายน, 2013, 02:26:37 PM »
สำหรับผมรอดูที่บ้านดีกว่าครับ ไม่รีบ น่าจะคล้ายๆ olimpus of fallen แน่ๆ

ออฟไลน์ daycha13

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 กันยายน, 2013, 07:36:34 AM »
ต้องลองดูบ้างซะแล้ว น่าสนใจเลยทีเดียว