ผู้เขียน หัวข้อ: Bluray fast 6 อย่าเร่งเสียงมาก?  (อ่าน 2356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

Bluray fast 6 อย่าเร่งเสียงมาก?
« เมื่อ: 21 กันยายน, 2013, 05:48:17 PM »
  สุดยอดทั้งภาพเเละเสียงครับ โดยเฉพาะด้านเสียงซับเล็กฯอย่าเร่งเสียงมากมีสิทธิ์แป้กได้.  ตอนนี้อัดเสียงมาแรงมากแรงกว่าfast 5อีกครับ

ออฟไลน์ phong888_8

Re: Bluray fast 6 อย่าเร่งเสียงมาก?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กันยายน, 2013, 09:24:26 AM »
แรงเพราะแผ่นหรือซับใหม่ครับ  ;D

Re: Bluray fast 6 อย่าเร่งเสียงมาก?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน, 2013, 05:02:01 PM »
ซับใหม่ยังไม่มาเลยครับ นัดสิ้นเดือน

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กันยายน, 2013, 08:41:26 PM »
ของผมเป็นไฟล์fullrip เสียงกลับไม่อึกทึกครึกโครม เสียงเครื่องยนต์งี้ไม่เร้าใจเอาเสียเลย ยิ่งเสียงตอนระเบิดเสาตึก เสียงดังตึ๊บ ตึ๊บ ตึ๊บ (อย่างกะจุดประทับในรูจิ้งหรีด)ไม่ตูม ตูม ตูม เสียงจาก ironman , startrek ยังมันส์กว่าเสียอีก สำหรับท่านอื่นๆเสียงเป็นอย่างใรกันบ้างครับ?   

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กันยายน, 2013, 10:39:49 PM »
ถ้าเทียบกับ iron man3. เสียงหนักแน่นทั้งคู่ครับ iron man 3 เป็น dts hd 7.1 ส่วน fast6 เป็น dts hd 5.1 แต่เสียงความหนักแน่นและต่อเนื่องผมกลับชอบfast6 มากกว่าไว้ว่างจะดูอีกรอบแล้วจะมารายงาน. ชอบตอนบรรยายลักษณะเสียงจุดประทัดในรูจิ้งหรีดแหมเห็นภาพเลยนะครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กันยายน, 2013, 08:10:14 AM »
ของผมเป็นไฟล์fullrip เสียงกลับไม่อึกทึกครึกโครม เสียงเครื่องยนต์งี้ไม่เร้าใจเอาเสียเลย ยิ่งเสียงตอนระเบิดเสาตึก เสียงดังตึ๊บ ตึ๊บ ตึ๊บ (อย่างกะจุดประทับในรูจิ้งหรีด)ไม่ตูม ตูม ตูม เสียงจาก ironman , startrek ยังมันส์กว่าเสียอีก สำหรับท่านอื่นๆเสียงเป็นอย่างใรกันบ้างครับ?   

เห็นด้วยครับ Star Trek เสียงดีมาก ยิ่งตอนวอร์ปยิ่งเจ๋ง ส่วน Iron Man จำไม่ได้เพราะดูก่อนหน้าไปนานอยู่ ส่วน Fast เสียงก็สู้ Star Trek ไม่ได้
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ VELOCITA

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กันยายน, 2013, 11:23:24 AM »
ต้องลองบ้างแล้ว ขนาด Fast Five ยังติดใจ ติดหูถึงทุกวันนี้