ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องหน่อยครับ สถานการณ์น้ำท่วมปีนี้ กทม.จะรอดไหมครับ  (อ่าน 2169 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ตอนนี้บ้านใครน้ำท่วมบ้างครับ

ออฟไลน์ One Man

ผมอยู่รังสิต คลองสาม ตอนนี้น้ำปริ่มจุดกลับรถใต้สะพานคลองสาม ??? ผมว่าปีนี้ผมน่าจะรอด เมื่อเทียบกับปี 54 น้ำในคลองรังสิตมีปริ่มแถวคลอง 1-2 ชาวกรุงเทพ :-X ในคันกันน้ำ สบายใจได้ครับ  :clap  ผมว่าถ้าปีนี้จะมาน่าจะมาจากทาง ปราจีน นครนายก ไล่มาคลอง 16,15 ถ้าไม่กั้น   แต่ผมว่า ไม่เท่า 54 :kicking

ออฟไลน์ Night_Angel

บ้านผมริมเจ้าพระยา  อ.เมืองปทุม  ยังสบายๆครับ น้ำมาก แต่ยังเหลืออีกมาก เขื่อนริมน้ำสูงกว่าเดิม 2.5 เมตร กลัวน้ำหลากทุ่งแค่นั้นเลย
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
ปีนี้ช่วยอุตสหกรรม การเกษตรเตรียมรอรับได้เลย

ออฟไลน์ akeshipping

• *
เสียวๆอยู่เหมือนกันครับ นึกย้อนแล้วยังหวาดๆอยู่เลยครับ

วันนี้ได้ข่าวว่าจะมีปล่อยน้ำจากเขื่อนป่าสัก แต่ยังดีว่า วันสองวันนี้ฝนไม่ตก

ค่อยยังชั่วหน่อย

ภาพวันวานยังหวาดอยู่

• *
เสียวๆอยู่เหมือนกันครับ นึกย้อนแล้วยังหวาดๆอยู่เลยครับ

วันนี้ได้ข่าวว่าจะมีปล่อยน้ำจากเขื่อนป่าสัก แต่ยังดีว่า วันสองวันนี้ฝนไม่ตก

ภาพนี้ตอนน้ำลดลงมาเมตรกว่าๆแล้วนะครับ ดูจากคราบน้ำด้านหลัง :cold :cold :cold :cold

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
คุณ เอก  อยู่ในน้ำ นี่  หล่อ  เซ็กซี่  ชมัด  เลย 

• *
คุณ เอก  อยู่ในน้ำ นี่  หล่อ  เซ็กซี่  ชมัด  เลย 

ขอบคุณครับป๋าอูฐ

จำได้ว่าถ่ายรูปตอนวันแรกที่ได้เข้าไปดูบ้านครับ
สังเกตุดีๆครับ ยิ้มทั้งน้ำตานะครับ

ออฟไลน์ 1080p

• *

โอ้....แม่จ้าว นี่ขนาดลดลงแล้ว เกือบมิดหัวเลย

ออฟไลน์ ICE

ภาพนี้ตอนน้ำลดลงมาเมตรกว่าๆแล้วนะครับ ดูจากคราบน้ำด้านหลัง :cold :cold :cold :cold

เป็นคนมองโลกแง่ดีมากๆ ครับ  ยังยิ้มออกได้ สุดยอดครับ   O0
บ้านผมท่วมระดับหัวเข่า ยังเครียดแทบแย่เลย

ออฟไลน์ sunrise

• Freshy
ปีนี้ถ้าจะท่วมก็เป็นที่เคยท่มทุกปีน่าจะชินกันแล้วที่ลุ่มริมนํ้าแถบอยุธยา อ่างทองที่เคยท่วมคงท่วมปกติ ส่วนกรุงเทพไม่ท่วมแน่นอน คอนเฟิร์ม แต่ถ้าท่วมแหมือนครั้งก่อน .......แปลี่ยนรัฐบาลกับผู้ว่า กทม

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
ช่วงนี้ก็อย่าพึ่งชะล่าใจเพราะยังมีพายุอีกลูกกำลังจะมุ่งหน้ามาบ้านเราด้วย จากเส้นทางที่เค้าคำนวนก็จะเข้ามาแนวแถวๆอิสานกลาง ถ้าเป็นแนวนี้จริงฝนก็จะตกภาคกลางเยอะ
ก็เตรียมพร้อมไว้ก่อนเป็นดี น้ำที่ท่วมอยู่ปัจจุบันกำลังจะคลี่คลาย น้ำใหม่จะมาอีกแล้ว

ทิศทางการเคลื่อตัวของพายุไต้ฝุ่น นารี

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
คุณเอก เจ๋งมากครับ บ้านชั้นเดียวหรือเปล่าครับ บ้านผมโดนไป 70 cm คราวก่อน

ออฟไลน์ Old Tube

• *
 :o จากรอยน้ำเดิม ตอนท่วมสุดๆ นี้มิดทั้งตัวแน่เลยครับ..... โอ้วววสุดๆๆ  :'(
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599