ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย งูเข้าบ้านครับ  (อ่าน 4720 ครั้ง)

b3344

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วย งูเข้าบ้านครับ
« เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 12:29:54 AM »
ตามปกติโบราณเขาว่าไว้ งูเข้าบ้านจะมีโชคลาภมาหา  แต่ไอ้งูสามตัวที่ตาสมชายมาแอบปล่อยเข้ามาในบ้านผมนี่สิท่าทางจะพาเสียเงินซะมากกว่า เพราะแต่ละตัวนี่เอาเรื่องเลย หรือว่าจะเอาไปตีหวยดีกว่า  งูแทนด้วย 9 3 ตัว  เอาว่า 93 39 แล้วกัน   แต่ละตัว  anaconda    anaconda vx และ phytron  vx  สามเส้น  2 แสน  โอ้ คาดว่าคงจะเชิญออกไปตามระเบียบ ยกเว้นว่าถูกหวยจะได้เชิญไว้เงินงูประจำบ้านครับ อิอิ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: ช่วยด้วย งูเข้าบ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 07:31:08 AM »
ท่าน  B3344 วันศุกร์ผมคงไปถึงขอนแก่นไม่เกินเที่ยงครับ 
กะแวะนวดตัวแถวเมืองพล หน่อยครับ  แล้วเข้าไปเซตถาพที่ร้านขอนแก่นhifi   
แล้วถ้าสะดวกขอไปที่ห้องวันศุกร์   ช่วงเย็น สะดวกไหมครับเพราะน่าจะมีเวลาฟังมากครับ เดี้ยวจะเอาแผ่นติดไปด้วยหลายแผ่นหน่อย
    จะเอา accessoriesไปลองเล่นหลายอย่างครับ  accessories บางตัวก็ไม่ได้ขายนะ  เอามาให้เล่น 
ส่วนใหญ่จะรื่อจากที่ห้องไปให้ลองครับ 
 เดียวเอาของเล่น ตู้ไฟไปด้วยครับ  สารพัดปลักไปเล่นด้วย งานนี้จะขน 2 แชลแนลไปลองเล่นครับ   
ขอเวลาหน่อยนะครับ  ฮิอิอ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ นายต้อ

• ตาดู หูฟัง แล้วก็ไปเสียตังค์ซ่ะดีๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 10:59:57 AM »
สงสัยออกมาจากบ้านพี่หมอ แน่เลย  Y]

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 11:36:19 AM »
ไม่น่าใช่ บ้านพี่หมอ งู (anaconda) น่าจะเป็นหัวสีเทา หัวสีแดงนี่รุ่นใหม่ :cold
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ผึ้ง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 11:47:24 AM »
งูตัวเล็ก Python Vx เคยกัดกับ Purist Audio Disign -Dominus บ้างไหมครับ แล้วผลเป็นไง สนใจอยู่

ออฟไลน์ contax

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 01:00:41 PM »
ได้ข่าวว่า งู ใหญ่ ถึง ใหญ่สุด  :giveup  ลงรูไปเลย  :giveup

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 02:38:28 PM »
ตะก่อนก็เห็นฮิตกันอยู่พักนึง งูเพ่นพ่านไปแทบจะทุกหลังคาเรือน
ผ่านไปบ้านไหน บ้านนั้น กระเป๋าแห้งไปตาม ๆ กัน อิ อิ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 03:25:57 PM »
เมื่อวันเสาร์ก็ว่าจะโพสกระทู้แบบนี้แหละ แต่ของผมของจริง สงสัยช่วงนี้น้ำท่วมสูง ต่างคนต่างอยู่เถอะ :pray

ออฟไลน์ kenn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2006, 03:31:22 PM »
ของผมงูมัยขึ้นหัวคับ แฮะๆๆๆ  c) c) :whistling :whistling

ออฟไลน์ ผึ้ง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2006, 03:59:52 PM »
ได้ข่าวว่า งู ใหญ่ ถึง ใหญ่สุด  :giveup  ลงรูไปเลย  :giveup

จริงป่าวครับ เพราะสนใจ Dominus อยู่ :-\

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2006, 05:14:49 PM »
อ้าว ... คุณ kenn ยอมรับแต่โดยดีหรือครับ ว่างูน่ะ อยู่ที่ท่านน่ะ  :D

ออฟไลน์ contax

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2006, 08:49:58 PM »
คุณ ผึ้งครับ  งูส่วนใหญ่มันก็อยู่ในรูครับ  หากินตอนกลางคืน พอตะวันขึ้นมันคงแสบตา ไม่กล้าสู้แสง ก็เลยลงไปอยู่ในรูครับ  :yahoo 2f :groovy