ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณท่านพี่ KJ  (อ่าน 1976 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ขอบคุณท่านพี่ KJ
« เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 09:27:48 AM »
สำหรับสายลำโพงชุดใหม่ที่อุตส่าห์ประกอบให้มาเพิ่มเป็น bi-wire สำหรับลำโพงหน้าคู่ใหม่ Usher Audio ของป๋ม  หลังจากส่งให้ท่านขุนเบิร์นด้วย AudioDharma สองวันเมื่อวานก็ไปนำกลับมาเสียบเข้าระบบ  ยอดเยี่ยมครับท่านพี่  เสียง perfect มากแล้วสำหรับผม  ลำโพงรุ่นนี้น่าจะทำมาสำหรับต่อ bi-wire เลยล่ะ  เสียงเปลี่ยนไปมาก  ชอบ ชอบ
ท้ายสุดขออวยพรให้พี่มีความสุขมาก ๆ  มีน้อง ๆ น่ารัก ๆ มาเร็ว ๆ อิ อิ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: ขอบคุณท่านพี่ KJ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 09:34:42 AM »
ยินดีด้วยครับ พี่  ลำโพง bi-wire  ก็ต้อง bi-wire พี่
  พี่เห็น ลำโพง  ตัวเล็กยังพี่กะให้พี่ Burn ต่อ ฮฺอิ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 01:21:36 PM »
 :)ถูกใจก็คราวนี้แหละครับ.....ว่าแต่เสียงดีขึ้นอีกกี่เท่าครับคุณหมอ? :victory
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 02:21:16 PM »
สายเส้นนี้ตอนทำต้องสร้างอารมณ์มากเลยครับ   แต่ก็ช่วยให้ผมมีสมาธิที่ดีขึ้นหลังจากทำเสร็จ    ขอบคุณมากๆสำหรับคำอวยพรประการหลังครับ    ;)

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 04:51:10 PM »
แหะ...แหะ...สุดท้าย ก้อต้องใช้ลำโพงระดับ Hi-end!!!! อิ อิ

ยินดีด้วยคร๊าบ....สำหรับ Audio System New Look 2006 !!!

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 06:23:28 PM »
สำหรับสายลำโพงชุดใหม่ที่อุตส่าห์ประกอบให้มาเพิ่มเป็น bi-wire สำหรับลำโพงหน้าคู่ใหม่ Usher Audio ของป๋ม  หลังจากส่งให้ท่านขุนเบิร์นด้วย AudioDharma สองวันเมื่อวานก็ไปนำกลับมาเสียบเข้าระบบ  ยอดเยี่ยมครับท่านพี่  เสียง perfect มากแล้วสำหรับผม  ลำโพงรุ่นนี้น่าจะทำมาสำหรับต่อ bi-wire เลยล่ะ  เสียงเปลี่ยนไปมาก  ชอบ ชอบ
ท้ายสุดขออวยพรให้พี่มีความสุขมาก ๆ  มีน้อง ๆ น่ารัก ๆ มาเร็ว ๆ อิ อิ

ยินดีกับพี่หมอ ที่ได้ของถูกใจคับบบบ ... :)

แต่สงสัย .. ทำไมต้อง "มีน้อง ๆ น่ารัก ๆ มาเร็ว ๆ"  ???    ใช้คำว่า "มีน้องๆ น่ารักๆ เยอะๆ" น่าจะถูกนะคร้าบบบบ  ^-^
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม, 2006, 10:37:47 PM »
ผมขอให้พี่ KJ มีน้องๆ (ที่สมภารไม่กิน) โสดๆ มาเร็วๆ นะคร้าบบ  ;)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มกราคม, 2006, 01:14:32 AM »
โอโฮ้ทำสายลำโพงให้พี่หมอ ทีเจ  แล้วทำให้ได้น้องน่ารักเร็ว ๆ  และเยอะ ๆ       เดี่ยวพรุ่งนี้ผมจะรีบทำสายสัญญาณไปให้พี่หมอ ทีเจ  เยอะ ๆ    เพื่อจะได้น้อง ๆ น่ารัก   เร็ว ๆ  เยอะๆ    เยอะกว่าพี่ เคเจ อีก  อิ อิ  อิ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม, 2006, 08:53:23 AM »
แหม ท่านเสี่ยอูฐก็มีอยู่มากมายหลายน้องแล้วไม่ใช่เหรอ  ไม่เห็นแบ่ง ๆ กันมามั่ง อิ อิ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม, 2006, 02:42:18 PM »
ลำโพง ก็จ๊าบ สายลำโพง ก๊จ๊าบ อิ อิ  c)