ผู้เขียน หัวข้อ: Pre surround รุ่่นใหม่กับรุ่นเก่าในราคาใกล้เคียงกันคุณภาพเสียงต่างกันมากน้อยเพียงใด?  (อ่าน 1733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

ตามหัวข้อโดยใช้power amp ,ลำโพงและวัสดุทุกอย่างเหมือนกันหมด.  ตัวอย่างเช่น marantz. Av 8003. &. Marantz av 8801 คณภาพเสียงต่างกันกี่เปอร์เซ็นต์

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
    ตามหัวข้อโดยใช้power amp ,ลำโพงและวัสดุทุกอย่างเหมือนกันหมด.  ตัวอย่างเช่น marantz. Av 8003. &. Marantz av 8801 คณภาพเสียงต่างกันกี่เปอร์เซ็นต์

marantz. Av 8003. &. Marantz av 8801 เทียบกันแล้วรุ่นเก่าสู้รุ่นใหม่ไม่ได้ จะวัดออกมาเป็นเปอร์เซ็นต์ทำไม่ได้เอาหูเราเป็นตัวตัดสิน

ถ้าเราฟังออกว่าต่างน้อยก็ซื้อรุ่นเก่า ถ้าฟังออกอย่างชัดเจ็นว่ารุ่นใหม่ดีกว่าก็ซื้อรุ่นใหม่ครับ เอาที่เราคิดว่าเราฟังออกแค่นั้นครับ
จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

ออฟไลน์ akeshipping

บางแบรนด์รุ่นเก่า กับรุ่นใหม่เสียงไม่ต่างกันเลยก็มีครับ ทั้งที่ราคาเพิ่มตั้งหลายหมื่น โดนมากับตัวครับ
D2V กับ D2V 3D ครับเสียงไม่ต่างเลยครับ แต่ต่างกันหลายหมื่นเลยครับ
เพราะมันเพิ่มแค่ 3 D 5555555555 ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sound Soft