ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นหนัง 3D เขาแยกว่าเป็น Active or Passive เปล่าครับ  (อ่าน 2347 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
พอดีมองหาทีวีอยู่อะครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: แผ่นหนัง 3D เขาแยกว่าเป็น Active or Passive เปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2013, 08:27:53 PM »
ผมก็ไม่ค่อยได้ตามเรื่อง 3D นะครับ แต่จาก TV Samsung ที่กรุ๊ปบายกันไปล่าสุด แว่นตามันจะต้องใส่แบตด้วย ซึ่งเห็นเค๊าบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นแบบนี้มันจะดูหนัง 3D ได้ทุกแบบ ถ้าแว่นรุ่นไม่ใส่แบต มันจะดูภาพ 3D แบบใหม่ๆไม่ได้น่ะครับ

เอ!ที่ผมตอบจะตรงกับที่ถามไหมเนี่ย  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม, 2013, 08:36:47 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ ICE

Re: แผ่นหนัง 3D เขาแยกว่าเป็น Active or Passive เปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2013, 09:51:47 AM »
เท่าที่ดูจากกล่องหนัง ไม่เคยมีบอกนะครับ ว่า Active หรือ Passive  ผมคิดว่าไม่มีนะครับ

ที่มีน่าจะเป็นที่ TV ว่า sync กับแว่นเป็นระบบ Active หรือ Passive มากกว่าครับ

(แผ่น 3D ไม่ได้ซื้อมานานละ โหลดเอาอย่างเดียวเลย   :P)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม, 2013, 09:56:43 AM โดย ICE »

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2013, 09:59:11 AM »
ขอบคุณครับทั้งสองท่าน ผมพอจะเข้าใจแล้วว่า Active or Passive มันอยู่ที่ทีวีนั่นเอง  :cold

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2013, 10:52:39 AM »
ผมก็ไม่ค่อยได้ตามเรื่อง 3D นะครับ แต่จาก TV Samsung ที่กรุ๊ปบายกันไปล่าสุด แว่นตามันจะต้องใส่แบตด้วย ซึ่งเห็นเค๊าบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นแบบนี้มันจะดูหนัง 3D ได้ทุกแบบ ถ้าแว่นรุ่นไม่ใส่แบต มันจะดูภาพ 3D แบบใหม่ๆไม่ได้น่ะครับ

เอ!ที่ผมตอบจะตรงกับที่ถามไหมเนี่ย  :D

แว่น samsung รุ่นนี้ แบตทนเอาเรื่องนะคับ  แกะมาใช้ 2 อ้น ตั้งแต่ซื้อมา (ดู 3d อยู่พอประมาณ)
แบ๊ตยังไม่หมดเลย  แล้วแว่นเบาดี  พอๆกับแว่น passive เลย
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2013, 10:08:32 AM »
เห็นด้วยนะครับ แล้ว Samsung จะไม่ทำ Passive ออกมาบ้างหรือครับ