ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการเข้าหัวสายลำโพงหน่อยครับ  (อ่าน 2588 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • Total likes: 0
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
1. พอดีได้สาย QED Anniversary จากเพื่อนมาเพราะมันว่าสายแข็งเกินมันเดินสายที่บ้านใหม่ไม่ได้
ทีนี้เดิมผมใช้สายถูกๆ เลยต่อเปลือยๆเข้าที่ AVR เลย ทีนี้สาย QED ที่ว่านี่ค่อนข้างแข็งและข้างในมันเป็นสายเกลียว 3 เส้น
ที่เข้า AVR กับลำโพงควรเป็นแบบไหนดีครับ

ผมใช้ AVR Onkyo SR-600
ลำโพงเป็นแบบ Clip หนีบ

2. ที่ข้างหลัง AVR รุ่นนี้มันใส่ Banana Plug ไม่ได้ แต่เห็นว่าจริงๆแล้วได้ บ้างก็ว่าทะลวงพลาสติกมัน บ้างว่าเอาคีมดึงพลาสติกออกได้ ตกลงเป็นอย่างไรกันแน่ครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
Re: ถามเรื่องการเข้าหัวสายลำโพงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2006, 12:34:04 AM »
ผมว่าเอาคัตเตอร์เปิดจุกก็เสียบได้แล้วล่ะครับ เข้าหัวบานาน่า Monster Quicklock น่าจะง่ายและสะดวกดีนะครับ  ;)
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: ถามเรื่องการเข้าหัวสายลำโพงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2006, 08:48:02 AM »
ลำโพงเป็นแบบ Clip หนีบ

สามารถใช้ตัวขั้วต่อที่เป็น Flex Pin ได้ครับ ดังภาพเป็นรุ่น Quicklock Flex Pin ครับ

2. ที่ข้างหลัง AVR รุ่นนี้มันใส่ Banana Plug ไม่ได้ แต่เห็นว่าจริงๆแล้วได้ บ้างก็ว่าทะลวงพลาสติกมัน บ้างว่าเอาคีมดึงพลาสติกออกได้ ตกลงเป็นอย่างไรกันแน่ครับ

เคยใช้ 700 ครับ ผมใช้ไขควงทะลวงเอาครับ dd
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye