ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง "สายปลอม" วนเข้ามาในชีวิตผมอีกแล้ว  (อ่าน 5696 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
เรื่อง "สายปลอม" วนเข้ามาในชีวิตผมอีกแล้ว
« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2014, 10:09:41 AM »
มีเพื่อนถามมาอีกแล้วครับว่า "สายปลอม Monster ดูยังไง"

จริงๆผมก็ไม่ชำนาญหลอกครับ ร้านขายน่าจะรู้ดีกว่าผม
แต่จากประสปการณ์ที่ใช้ของแท้มาตอด+หลายยี่ห้อ และเคยหลงชื้อของปลอมมา(โดนหลอกว่าแท้)
พบข้อสังเกตุอย่างนึงที่เห็นได้ชัดเลยคือ
HDMI ถ้าเป็นสายกลมของ Monster + Pangear สายแท้จะแข็งกว่าสายปลอมอย่างเห็นได้ชัด
ส่วนภาพของปลอม 3D จะกระตุกเยอะ ส่วน 2D สีต่างครับ แต่ถ้าไม่มีแท้ให้เทียบอาจแยกไม่ออก
เสียดาย ผมโยนสายปลอม HD2000 ทิ้งไปแล้ว เลยถ่ายรูปเปรียบเทียบไม่ได้

ตอนนี้ในตลาดไทย HDMI ที่เห็นปลอมมาขายก็มี
Monster HD2000
Audioquest หลายรุ่นมาก

ส่วนสายลำโพงปลอมที่เห็นก็มี
Kimber 8 TC / 12 TC
Monster

ใครมีข้อมูลสายปลอมก็รบกวน ลงในกระทู้นี้ก็ดีนะครับ
จะได้ช่วยกัน Update

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
Re: เรื่อง "สายปลอม" วนเข้ามาในชีวิตผมอีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 01:38:30 PM »
ผมว่าคงต้องซื้อจากแหล่งที่เชื่อถือได้น่ะครับ หรือคนที่ไว้ใจได้  :nonono

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
Re: เรื่อง "สายปลอม" วนเข้ามาในชีวิตผมอีกแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์, 2014, 02:54:48 PM »
สายปลอมไม่ว่าหรอกถ้าขายในราคาของปลอม ไม่ได้มาหลอกขายว่าเป็นของจริง
ผมยังซื้อมาลองตั้งหลายเส้น  เพราะอยากรู้ว่าเป็นไง ใครอยากรู้มายืมไปลองเสียบดูได้  ระวังจะติดใจ 555

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2014, 09:06:22 AM »
สายปลอมไม่ว่าหรอกถ้าขายในราคาของปลอม ไม่ได้มาหลอกขายว่าเป็นของจริง
ผมยังซื้อมาลองตั้งหลายเส้น  เพราะอยากรู้ว่าเป็นไง ใครอยากรู้มายืมไปลองเสียบดูได้  ระวังจะติดใจ 555

น่าศึกษา
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2014, 12:07:17 PM »
คุณหมอ ตอนนี้สายHDMI ตัวไหนดีครับ ราคาไม่แพง
ติดใจของปลอมเป็นบางครั้ง 55

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2014, 01:57:10 PM »
ปัจจุบันยังเล่น Palic อยู่ครับ  คุ้มค่าสุด คุ้มเงินทุกเม็ด  รุ่นถูกสีส้มนี่ก็เหลือ ๆ แล้วในราคาสองสามพัน  ถ้าบานไปได้อีกงบหมื่นนึงก็เอาสีดำไปเลย  จบครับ  สาย hdmi เป็นของเล่นที่ในความเห็นของผม สายโคตรแพงกะสายแพงธรรมดา ต่างกันไม่เยอะ  ถ้าซิสเต็มไม่ใช่ระดับพระกาฬไม่คุ้มกับการลงทุนแน่นอน  ถ้ามีโอกาสได้ลองจะดีมาก  จะได้ทราบว่าเราต้องการอะไรในระดับราคาไหนจะยอมรับได้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2014, 01:58:32 PM »
ถ้าเฮียจะเอา โทรหาผมนะ  วันนี้จะไปเจอเฮียเจ้าพ่อ เดี๋ยวสั่งให้ได้เลย

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2014, 05:19:49 PM »
Palic ดำ  ภาพสวยมากครับ  *** เสียงก็ดีมากด้วย ***

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2014, 10:01:40 AM »
ตอนนี้ผมติดใจ Pangear PC24e ตัว 1.4
ภาพ/เสียง มาแนวเดียวกับ Furutech
ผมว่าตัวนี้คุ้มครับ

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ artwhan

• Freshy
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2014, 01:47:29 PM »
ผมเคยใช้สายลำโพงของ monster รุ่น z2 อะไรนี้แหละโชคดีที่น่าจะเป็นของแท้ (ฝากเค้าซื้อ) เสียงน่าประทับใจครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2014, 04:47:27 PM »
ผมเคยใช้สายลำโพงของ monster รุ่น z2 อะไรนี้แหละโชคดีที่น่าจะเป็นของแท้ (ฝากเค้าซื้อ) เสียงน่าประทับใจครับ

Monster แท้ ที่อยู่ในระบบผมตอนนี้ มีหลายตัวครับ ชอบเพราะคุณภาพของเข้าดีจริงๆ
HDMI M2000
HDMI M1000
Coax M1000
RCA Interconnect M1000
AC 400

สาย Monster แท้ ถ้าหาได้ ลองเล่นดูครับ ดีๆทั้งนั่น

:secret

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2014, 08:34:50 AM »
ล่าสุดช่วงสงกรานต์ ที่ Hongkong มีของปลอมแบบเหมือนมากของ Furutech
- หัว/ท้าย AC รุ่น Top FI-50
- สาย RCA F 220 + หัว Furutech
จริงๆที่ Hongkong ร้านขายของแท้เยอะนะครับ แต่ร้านที่ขายของปลอม ก็ไม่น้อยทีเดียว
 :cold