ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ที่ใช้ Sony LED ครับ เรื่องการใช้งาน Keyboard  (อ่าน 1892 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
พอดีผมต้องการที่จะ input โดย keyboard ทดลองต่อ wireless keyboard แล้ว ไม่สนับสนุน เพราะคนละ brand ทดลอง load app Media Remote ก็ยังไม่สามารถ input ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ ADD

Re: สอบถามผู้ที่ใช้ Sony LED ครับ เรื่องการใช้งาน Keyboard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 09:10:26 AM »
สงสัยไม่ค่อยมีใครใช้ Sony ถ้าหากใครใช้ยี่ห้ออื่น ก็แสดงความคิดเห็นได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ ADD

Re: สอบถามผู้ที่ใช้ Sony LED ครับ เรื่องการใช้งาน Keyboard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2014, 10:13:27 AM »
ตกลงทำได้แล้วนะครับ ก็ใช้ media remote นั่นแหละ เวลา key ตัวอักษร มันจะไม่ประกฏที่หน้าจอทีวี ต้องกด enter ก่อน ก็เท่านั้น ถ้าหากใครมีปัญหาการใช้งาน ปรึกษาได้นะครับ  :cold

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2014, 10:49:54 AM »
ตกลงทำได้แล้วนะครับ ก็ใช้ media remote นั่นแหละ เวลา key ตัวอักษร มันจะไม่ประกฏที่หน้าจอทีวี ต้องกด enter ก่อน ก็เท่านั้น ถ้าหากใครมีปัญหาการใช้งาน ปรึกษาได้นะครับ  :cold

ตอนแรกอ่านกระทู้ก็ไม่รู้จะตอบยังไง เพราะผมใช้ Media remote ก็ใช้งานได้ปรกติดี
สองอาทิตย์ก่อนเพิ่งได้ตัว Top ของ Sony แบบ Full HD มายังไม่ได้รองเลยว่าใช้ Media remote ได้?
ผมเป็นแฟน Sony ครับ ยังไม่คิดเปลี่ยนใจ
 :showoff
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2014, 04:55:03 PM »
ตอนแรกอ่านกระทู้ก็ไม่รู้จะตอบยังไง เพราะผมใช้ Media remote ก็ใช้งานได้ปรกติดี
สองอาทิตย์ก่อนเพิ่งได้ตัว Top ของ Sony แบบ Full HD มายังไม่ได้รองเลยว่าใช้ Media remote ได้?
ผมเป็นแฟน Sony ครับ ยังไม่คิดเปลี่ยนใจ
 :showoff
[/quote]

ดีครับ จะได้เป็นแก๊งส์เดียวกัน ผมก็เจอปัญหาอย่างที่กล่าวแหละครับ เอา wireless keyboard มาต่อก็ไม่รู้จัก ก็เลยใช้ media remote ลองไปลองมา ก็ input text ได้สำเร็จครับ  :cold

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 11:37:00 AM »
ทีวี โซนี่ 32 นิ้ว ของผม อยู่ดีๆ มีเส้นสีดำ 1 เส้น  แนวตั้ง ขนาดเท่าเส้นด้วย

มีสมาชิกท่านใด เจอ แบบนี้มั้ยครับ อายุการใช้งาน ประมาณ 1 ปี ครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 12:38:55 PM »
LG ได้ทั้ง mouse ทั้ง keyboard
:crazy

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 02:20:43 PM »
ทีวี โซนี่ 32 นิ้ว ของผม อยู่ดีๆ มีเส้นสีดำ 1 เส้น  แนวตั้ง ขนาดเท่าเส้นด้วย

มีสมาชิกท่านใด เจอ แบบนี้มั้ยครับ อายุการใช้งาน ประมาณ 1 ปี ครับ

อยู่ในประกัน?ครับ
ถ้าอยู่ เคลมด่วนเลยครับ เพราะ Sony ซ่อมแพง
ของผมมีแต่ 55" ใช้มา 4 ปี ไม่มีงอแง

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ ADD

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 05:07:10 PM »
LG ได้ทั้ง mouse ทั้ง keyboard

ใช้ app เดียวกันเปล่าครับ