ผู้เขียน หัวข้อ: มาใส่หัว Alu ให้สายไฟ Iego กันครับ  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
มาใส่หัว Alu ให้สายไฟ Iego กันครับ
« เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2014, 10:21:02 AM »
ไม่มีอะไรมาก แค่หาของสนุกๆมาเล่น
ผมลองสั่งหัว Alu มาใหม่ 2 แบบ
วันนี้เลยเอามาใส่ให้สาย Iego ซะหน่อย

อันนี้เป็นสายเป้าที่จะเอามาทำ

อันนี้เป็นหัวที่จะใส่
น๊อตที่แถมมาเป็นเกลียวหยาบ แต่รูที่เจาะในหัว Alu เป็นเกลียวระเอียด
ผมเลยไปซื้อน๊อตหัวจมเกลียวละเอียดมาใส่แทน ดูดีขึ้นไปอีกระดับ

เครื่องมือและอุปกรณ์

ลงมือทำ

เสร็จแว้ว.... น่าใช้ขึ้นมากเลย ว่าไหมครับ
 :headphone
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ psit1971

Re: มาใส่หัว Alu ให้สายไฟ Iego กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2014, 03:03:01 PM »
เห็นด้วย c) :clap
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: มาใส่หัว Alu ให้สายไฟ Iego กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2014, 09:34:18 PM »

น้ำยา Merlin ที่มุมซ้าย เป็นหนึ่งในอุปกรณ์ด้วยหรือเปล่าท่าน Woverine  ;D

ออฟไลน์ hondaman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2014, 12:57:42 PM »
ทา Merlin แล้วคงแจ่มขึ้นมากนะครับ
30 ซ.รามอินทรา62แยก6 ถ.รามอินทรา แขวง/เขต คันนายาว กทม. 10230

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 03:14:51 PM »
ได้หัวมาใหม่ ชุบ Rose Gold สีเหมือน Rolex ของผู้หญิง
"Rose Gold plated on this plug conductor surface is 18 karat rose gold with 4% silver is added to 75% gold and 21% copper"

แต่ผมก็ยังชอบเสียงของ Iego ชุบทองอยู่ ก็เลยเอาหัวเดิมมาใส่
เปลี่ยนแต่ปลอกให้เป็น Alu
ทำเสร็จแล้วผมว่ามันแปลกๆ สีไม่เข้ากับเลย 555

:showoff

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2014, 09:09:38 PM »
สวยดีครับ

PS :
ผมไม่ค่อยชอบ หัวทองของ Iego เท่าไร  ขาดประกาย ขาดแหลมย่านสูง
แรก ๆ ชอบ Rhodium แต่พอใช้มาก ๆ   นักร้องผอมบาง ขาดน้ำหนักไป
ตอนหลังเปลี่ยนเป็น หัวเงินที่ OK เลย  น้ำหนักดี แหลมรายละเอียดครบถ้วน แม้ไม่สุดแบบ Rh แต่ก็ไม่รู้สึกว่าขาดอะไร

เจอผู้ใหญ่หลายท่านก็พูดทำนองเดียวกันว่า หัวเงินแจ่มสุด

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2014, 11:46:00 AM »
สวยดีครับ

PS :
ผมไม่ค่อยชอบ หัวทองของ Iego เท่าไร  ขาดประกาย ขาดแหลมย่านสูง
แรก ๆ ชอบ Rhodium แต่พอใช้มาก ๆ   นักร้องผอมบาง ขาดน้ำหนักไป
ตอนหลังเปลี่ยนเป็น หัวเงินที่ OK เลย  น้ำหนักดี แหลมรายละเอียดครบถ้วน แม้ไม่สุดแบบ Rh แต่ก็ไม่รู้สึกว่าขาดอะไร

เจอผู้ใหญ่หลายท่านก็พูดทำนองเดียวกันว่า หัวเงินแจ่มสุด

ผมเอาไว้ตัดระบบอะครับ
คือ ระบบผม มี Rhoduim เยอะ เลยตัดด้วยหัวทองบางส่วน
แต่ก็อย่างนี้น้าMr.Big ว่าละครับ Rhoduim มันพริ้วกว่าทองจริงๆ
หลังๆ ผมลองไปเรื่อยเปื่อย ไม่รู้จะซื้ออะไร ก็ซื้อสาย หรือไม่ก็หัวมาลองเล่น
ลองไปลองมา บางทีก็ลืมโทนเสียงอันเก่า 555

ตอนนี้กำลังบ้าหัว นี่ก็เพิ่งสั่งมาเพิ่มอีก 5 หัว เอามาลองเล่นดู

อ่อ...Sleeve เป็นของ Viablue นะครับ
ซื้อจากคุณ Ball
ราคาประมาณ 125 / 1 เมตร
สาย Iego 1.5 เมตร ใช้ Sleeve 4 เมตรพอดี
ผมซื์อ มาเส้นละ 6 เมตร เลยเหลือเศษ สีละ 2 เมตรนิดๆ  :cry2
ตอนนี้เลยสั่งเพิ่มมาอีก 20 เมตร จะได้เล่นแบบสบายๆ  8)
Sleeve ของ Viablue ผมว่าคุณภาพดีที่สุดแล้ว ตั้งแต่เล่นมานะ

เล่นไปเล่นมา ผมว่าเล่นสาย AC นี่สนุกดีนะครับ
ใครยังไม่เคยลอง ก็ลองเล่นดูครับ อาจติดใจ 555
 :kicking
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม, 2014, 12:05:28 PM โดย Wolverine »