ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ pioneer LX 85 ลำโพงCENTER ไม่มีเสียงออก  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ใช้ pioneer LX 85 ลำโพงCENTER ไม่มีเสียงออก
« เมื่อ: 09 มีนาคม, 2014, 04:38:01 PM »
ใช้กับลำโพง 5.1 ถ้าดูหนังระบบDTS หรือ DTS TRU HD เสียงจากลำโพง CENTERจะไม่มีเสียงออก (เป็นหนังใบไปเลย) มีแต่เสียงออกจากคู่หน้าและัคู่หลัง ถ้าจะให้เสียงออก CENTER ต้องต้องเป็นระบบ เซอร์ราวด์ ที่ให้ออกลำโพงทุกตัวถึงจะมีเสียงออกจาก CENTER ลองใช้ระบบตั้งเสียงอัตโนมัติ MCAAC แล้ว ลำโพงCENTER ไม่มีเสียงออก  เกิดจากอะไรครับ

สัญญา

e-mail: swongsawa@yahoo.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: ใช้ pioneer LX 85 ลำโพงCENTER ไม่มีเสียงออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2014, 06:18:58 PM »
ลองเข้าไปใน mode setup ลำโพง เช็คดูค่าต่างๆ และลอง test เสียงจากตัวเครื่อง avr ดูด้วยครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
Re: ใช้ pioneer LX 85 ลำโพงCENTER ไม่มีเสียงออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2014, 09:49:31 PM »
ลองเข้าไปใน mode setup ลำโพง เช็คดูค่าต่างๆ และลอง test เสียงจากตัวเครื่อง avr ดูด้วยครับ
ผมได้ทดลอง TEST เสียงจากระบบ TEST ของเครื่องแล้วครับสัญญาณของ CENTER ไม่มีเสียงเลยครับ
่้
สัญญา

e-mail: swongsawa@yahoo.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2014, 09:51:37 PM »
ไม่ทราบว่า ใช้มานานหรือยังครับ และอาการนี้เป็นเมื่อไหร่ครับ ไม่แน่ใจว่า สัญญาณช่อง center จะเสียหรือไม่นะครับ พอดีเห็นบอกว่า ระบบ เซอร์ราวด์ มีเสียงออก เลยเข้าใจว่าตัวลำโพงคงยังปกติอยู่ครับ

ออฟไลน์ oilsphinx

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2014, 10:38:40 AM »

เอาเข้าศูนย์ Pioneer ที่พระราม 9 เลยครับ

ผมก็เคยเป็น เดี๋ยวมีเสียง เดี๋ยวไม่มีเสียง

ศุนย์เปลี่ยนบอร์ด Amp ให้ หายขาดเลยครับ