ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใช้ประโยชน์จาก DVD เก่า  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ ice_berger77

อยากใช้ประโยชน์จาก DVD เก่า
« เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 01:19:22 AM »
อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆสมาชิก แนะนำหน่อยครับ
ผมอยากหาที่ระบายแผ่นหนัง DVDที่ไม่ได้ดูแล้วไม่มีที่เก็บ มีแผ่นแท้บ้าง แผ่นก็อปซะส่วนใหญ่
จะทิ้งก็เสียดาย จะบริจาคก็ไม่รู้ว่าจะไปให้ที่ไหนดี
มีที่หรือสถานที่แห่งใดสามารถเอาแผ่นหนังพวกนี้ไปใช้ประโยชน์ได้บ้างเช่นเปิดให้ดูเพื่อบรรเทิง

โรงเรียน สถานที่?? มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

:help :help :help :help

ออฟไลน์ Sound Soft

Re: อยากใช้ประโยชน์จาก DVD เก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 05:40:26 AM »
 ลองติดต่อบ้านราชวิถีดูครับ. อยู่ใกล้ตึกชัย  อนุสาวรีย์ชัยครับเด็กเล็กเด็กโตมีหมดต้องมีประโยชน์แน่ฯ. ถ้าตัวเครื่องdvd ยังอยู่ก็ไปพร้อมกันเลยได้บุญด้วย. ของทุกอย่างบริจาคได้หมด

ออฟไลน์ salapao

Re: อยากใช้ประโยชน์จาก DVD เก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 08:43:19 AM »
พิมพ์คำว่า ----- บริจาคแผ่นซีดี ----- ใน Google ครับจะมีมูลนิธิต่างๆรับบริจาคเยอะเลยครับ
เลือกบริจาคตามความประสงค์ได้เลยครับ...  :clap :clap :clap

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 08:45:24 AM »
พิมพ์คำว่า ----- บริจาคแผ่นซีดี ----- ใน Google ครับจะมีมูลนิธิต่างๆรับบริจาคเยอะเลยครับ
เลือกบริจาคตามความประสงค์ได้เลยครับ...  :clap :clap :clap

แต่ระวังอย่าไปขายนะครับเพราะมีคนเคยโดนจับดำเนินคดีกับแผ่นหนังมือสองมาแล้วครับ
 :nono :nono :nono

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 02:07:00 PM »
ขอบคุณมากครับ  O0 O0

คงไม่ขายแน่ครับเพราะส่วนใหญ่เป็นแผ่นก็อป อยากให้คนไปดูมากกว่าครับ
ตอนแรกว่าจะให้แม่ยายไปแจกชาวบ้านชายแดน

แต่คิดว่าอาจจะไม่ได้ใช้ประโยชน์เต็มที่บางครั้งอาจจะแค่ดูแล้วทิ้ง เลยว่าจะ บริจาคให้โรงเรียน หรือสถานสงเคารห์ต่างๆดีกว่า

:clap :clap :clap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2014, 09:38:06 PM »
 O0 O0 O0
ขอบคุณมากครับ  O0 O0

คงไม่ขายแน่ครับเพราะส่วนใหญ่เป็นแผ่นก็อป อยากให้คนไปดูมากกว่าครับ
ตอนแรกว่าจะให้แม่ยายไปแจกชาวบ้านชายแดน

แต่คิดว่าอาจจะไม่ได้ใช้ประโยชน์เต็มที่บางครั้งอาจจะแค่ดูแล้วทิ้ง เลยว่าจะ บริจาคให้โรงเรียน หรือสถานสงเคารห์ต่างๆดีกว่า

:clap :clap :clap