ผู้เขียน หัวข้อ: สองเรื่อง สามคน  (อ่าน 2347 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธี

สองเรื่อง สามคน
« เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 12:12:12 PM »
ได้ดูแผ่นไปสองแผ่นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเรื่องGavity มีดารา สองคน เมื่อวานดูอีกเรื่อง All is lost Robert Redford ทั้งเรื่องเล่นอยู่คนดียวบีบทพูดไม่เกินสิบประโยคได้มั้ง....trend หนังปีนี้ประหยัดงบดารา

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
Re: สองเรื่อง สามคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 03:06:23 PM »
ผมว่ายังดีกว่าเรื่อง Killing Season นะ ที่ John Travolta เล่นกับ Robert Denero ผมดูไป บ่นไป  ((

ลองหามาดูชมกันครับ 

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 03:25:13 PM »
ผมว่ายังดีกว่าเรื่อง Killing Season นะ ที่ John Travolta เล่นกับ Robert Denero ผมดูไป บ่นไป  ((

ทำไมถึงดูไป บ่นไปครับ มันไม่สนุกหรือครับ (ผมก็ยังไม่ได้ดู)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 03:42:43 PM »
ก่อนหน้าเคยดูอยู่เรื่อง ที่พระเอกโดนจับขังอยู่ท้ายรถ เรื่องนั้นเล่นคนเดียวแทบทั้งเรื่องเลย
แต่ก็ดูเพลินไปกับเนื้อหานะ   มีหักมุมตอนจบอีก
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 03:45:03 PM »
เคยดูอยู่เรื่องนึง THE SUNSET LIMITED

ทั้งเรื่องมีอยู่ 2 คน tommy leejones กับ samuel I Jackson แถมนั่งคุยกันอยู่ในห้อง ฉากเดียวทั้งเรื่อง
ดูแล้วมึนเลย.... ดูไปครึ่งเรื่อง ไม่ดูละ  ;D

ออฟไลน์ Prasert

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 10:49:05 PM »

ทำไมถึงดูไป บ่นไปครับ มันไม่สนุกหรือครับ (ผมก็ยังไม่ได้ดู)

หนังอะไรก็ไม่รู้ ดูไป บ่นไป เพราะเสียดายเงินค่าหนังครับ 555

ออฟไลน์ tuman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 เมษายน, 2014, 01:51:16 PM »
all is lost ชนะเลิศ อันดับ 1 ครับ เล่นคนเดียวทั้งเรื่องจริงๆ แถมพูดไม่กี่ประโยคด้วย
เกิดมาเพิ่งเคยเจอ 555 แต่เรื่องนี้บันทึกเสียงได้ยอดเยี่ยมเลยครับ ได้บรรยากาศมากๆ
ถ้าเครื่องเสียงไม่ดี มีหลับตั้งแต่ต้นเรื่องจริงๆด้วย

ออฟไลน์ Old Tube

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เมษายน, 2014, 08:32:41 PM »
all is lost ชนะเลิศ อันดับ 1 ครับ เล่นคนเดียวทั้งเรื่องจริงๆ แถมพูดไม่กี่ประโยคด้วย
เกิดมาเพิ่งเคยเจอ 555 แต่เรื่องนี้บันทึกเสียงได้ยอดเยี่ยมเลยครับ ได้บรรยากาศมากๆ
ถ้าเครื่องเสียงไม่ดี มีหลับตั้งแต่ต้นเรื่องจริงๆด้วย

:clap :clap :clap ขอบคุณครับ เด๋วต้องลองดูซะหน่อย  O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ rojana2523

• Freshy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 12:37:16 PM »
ก่อนหน้าเคยดูอยู่เรื่อง ที่พระเอกโดนจับขังอยู่ท้ายรถ เรื่องนั้นเล่นคนเดียวแทบทั้งเรื่องเลย
แต่ก็ดูเพลินไปกับเนื้อหานะ   มีหักมุมตอนจบอีก

ได้ยินคนพูดถึงเรื่องนี้มา 2-3 ครั้งละ
มันช่อเรื่องอะไรครับ อยากหามาดูบ้าง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 01:26:22 PM »

ได้ยินคนพูดถึงเรื่องนี้มา 2-3 ครั้งละ
มันช่อเรื่องอะไรครับ อยากหามาดูบ้าง

น่าจะเรื่อง Brake ครับ พระเอกคื่อ Stephen Dorff เล่นคนเดียวประมาณ 80% ของเรื่อง

อีกเรื่องคือ Carjacked ครับ Stehen Dorff เหมือนกัน เรื่องนี้เล่นหลายคน

Buried พระเอกโดนฝังทั้งเป็น เล่นเกือบคนเดียวอีกเหมือนกัน
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ