ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล่อง TV DIGITAL ตอน groupbuy TV samsung  (อ่าน 5687 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
สอบถามเรื่องกล่อง TV DIGITAL ตอน groupbuy TV samsung
« เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 03:31:02 PM »
ตอนนี้กำลังจะออกอากาศ TV DIGITAL แล้ว ทาง samsung หรือทางสินสยาม
เป็นคนดูแลเรื่องกล่องรับสัญญาณ digital คับ จะต้องรับสินค้านี้ทางไหน
...หรือ   ขอใช้กระทู้นี้เป็น ตัวกลางรับกล่องก็ได้คับ  คือ ใครที่ groupbuy
TV SAMSUNG ตอนนั้นมาลงชื่อเพื่อขอรับดีมั้ยคับ

1. ผม กุ้งสยาม+เพื่อน ตอนนั้นรับTV ไป2 เครื่อง (ยังเก็บใบรอรับสินค้าอยู่)

คงต้องขอให้ส่งทาง ไปรษณีย์นะคับ  เดินทางไปรับเองคงไม่สะดวกสำหรับหลายๆท่าน
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
Re: สอบถามเรื่องกล่อง TV DIGITAL ตอน groupbuy TV samsung
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม, 2014, 04:51:14 PM »
ผมเคยสอบถามไปทาง AKI  แต่เค้าบอกว่าคุณใหญ่เป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้ ต้องรอคุณใหญ่ครับ

• .
    • .
Re: สอบถามเรื่องกล่อง TV DIGITAL ตอน groupbuy TV samsung
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2014, 02:09:00 PM »
คุณใหญ่ช่วยดูด้วยคร๊าบ จะออกมาอากาศ 1 เมษานี้แล้ว
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2014, 03:23:26 PM »
เรื่องกล่อง ไม่รุ้ครับ แต่รู้ว่าตอนนี้ดูได้แล้ว ช่อง 800 ของช่อง 3 ชัดเว่อๆ แต่ยังมีไม่กี่ช่องครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2014, 05:24:39 PM »
พี่กุ้ง ระวังเจอมุข 1 เมษา นะครับ อิอิ

ผมสงสัยว่า ถ้ามีจะเริ่มเมษาอย่างเป็นทางการจริง ทำไมมันเงียบกริ๊บ ไม่เห็นประชาสัมพันธ์เป็นเรื่องเป็นราว (แบบแต่ละช่องโฆษณากันเองไม่เอานะครับ)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2014, 09:53:02 PM »
ไม่ใช่มุขครับ ดูอยู่ 3 5 7 9  และอีกช่อง ชัดเว่อๆ เริ่มต้นที่ช่อง 800 ซื้อทีวี มาใหม่ครับ

อีกอย่าง ถ้าพอจะทราบกัน ทีวีบ้านเราโบราณมาก ระบบ Analog ประเทศอื่นเค้าจะเลิกออกจากกาศกันหมดแล้วมั้งครับ อะหลั่ยถ้าเสียก็หายาก
ช่องทีวีก็น้อย เนื่องจากช่วงความถี่แบบ Analog ใช้เยอะ เลยทำให้เมืองไทยคนที่อยากทำทีวีต้องเป็นทีวีดาวเทียมกันหมด

แต่ชัดจริงๆครับ เทียบกับช่อง Analog คนละเรื่อง
แต่ภาพก็อย่าหวังว่าจะเหมือนเล่น Hidef  จากเครื่องเล่นนะครับ ชัดในที่นี้หมายถึงมีมีเม็ดๆวิ่ง เป็น Noise น่ะครับ คอนโดทีวี Analog ไม่ค่อยจะชัด คนหนีไปติด UBC หมด ตอนนี้้เลยดูทิศทางลม
อาจจะติดกล่องจานดาวเทียม หรือรอช่อง Digital นี่ล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม, 2014, 09:58:40 PM โดย Otis »

• .
    • .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 09:21:03 AM »
คงจะไม่บ่นอะไรกันมาก ก็เห็นๆอยู่บ้านเรายังต้องใช้เวลาปรับตัว
กันอีกนานพอสมควร กว่าอะไร อะไร มันจะเปลี่ยนแปลงไปในทางที่
ประเทศอื่นเค้าเป็นกัน  กลัวอย่างเดียวอย่างอ่านข่าว นสพ.บอก

ที่ประเทศเกาหลีเหนือ จะให้นักเรียนตัดผมทรงเดียวกับท่านผู้นำ
อ่านแล้วก็ขำๆดี  ไม่รู้ประเทศเพื่อนบ้านเราจะมองเราเป็นยังไงบ้าง

"don't thai to me"

ออฟไลน์ thaworn

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 11:51:40 AM »
มาลงชื่อรอด้วยคนครับ
ขอบคุณน้ากุ้งสยามที่ช่วยเป็นตัวกลางครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 01:28:41 PM »
เพื่อนๆที่ GB samsung มาแสดงตัวด้วยคับ  จะได้รู้จำนวนการจัดส่ง
กล่องสัญญาณ TV DIGITAL  คุณตู่ นินจา ก็น่าด้วยเหมื่อนกัน...

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 01:51:59 PM »
มาลงชื่อด้วยคนครับ ครั้งก่อนตามเก้าอี้อยู่ 3 เดือนจำได้เพราะรับทีวีตอนเข้าพรรษามาได้เก้าอี้ตอนออกพรรษาพอดี 

ออฟไลน์ ppairoj

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 02:10:24 PM »
ผมขอลงชื่อด้วยครับ  นานจนลืมไปแล้ว

ออฟไลน์ AbApp

• Freshy
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 02:49:24 PM »
หนึ่งใน GB ครับ ตามมาลงชื่อครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2014, 03:23:59 PM »
ด้วยจร้า

แต่ข้าน้อยมีงงกว่านั้น...........ยังไม่รู้เลยว่า   แคชแบ็ค5%  ของKbank ได้คืนแล้วหรือยัง   โทรเช็คศูนย์บัตร  เมื่อกพ.  ย้อนไปสามเดือน  เขาบอกว่าไม่มี  ( ช่วง สค  ถึง  พย.  ก็ดูเหมือนจะไม่มียอดแจ้งใดๆ ในเอกสารบัตรเครดิต)

จนท.  บอกว่า  ต้องตรวจเช็คกับทางร้านโดยตรง ........  ถ้าทางร้านไม่ทำเรื่องคืนเงินให้  ทางศูนย์บัติเขาก็ไม่รู้จะทำอะไรเช่นกัน
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• .
    • .
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2014, 04:58:10 PM »
กระทู้นี้เกี่ยวข้องกับ GB ท่านใดมีปัญหากับการบริการ
จะชมหรือจะติ จะให้ข้อเสนอแนะ ก็มาเล่าสู่กันฟังได้นะคับ

แต่เชื่อว่า ท่านที่จัด GB ทำด้วยความหวังดี ไม่มีซ่อนอะไรไว้
หากจะเป็นปัญหา ก็คงเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ จากความไม่ตั้งใจ
หรือนอกเหนือการควบคุม อย่าง case คุณ wat12  คงเป็น
เรื่องของการส่งเอกสารสำตัญต่างๆ

ในส่วนของผม ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด  เครื่องที่ได้มาก็ไม่เคยงอแง
มีอย่างเดียวคือ ฟังชั่นต่างๆในส่วน smart tv ไม่เคยได้แตะต้องเลย
เอามาใช้ดูหนังเพียวๆ ยังไม่ได้ต่อสัญญาณTV เข้าเครื่องด้วยซ้ำ

ก็รอกล่อง TV DIGITAL อยู่  ได้มาคงได้ใช้ภาครีซีฟเวอร์ซะที 555

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2014, 07:59:36 PM »
เพื่อนๆที่ GB samsung มาแสดงตัวด้วยคับ  จะได้รู้จำนวนการจัดส่ง
กล่องสัญญาณ TV DIGITAL  คุณตู่ นินจา ก็น่าด้วยเหมื่อนกัน...

ผมด้วยเช่นกันครับคุณกุ้ง แต่มัวยุ่งๆอยู่ที่พม่า เลยยังไม่ได้ติดตามครับผม

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2014, 09:21:01 PM »
+1 ครับ ได้เมื่อไรก็เมื่อนั้น เพราะเก้าอี้ก็เพิ่งจะได้ปีนี้เอง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2014, 09:40:36 AM »
เพิ่มเติ่มข้อมูลครับ (ไม่เกี่ยวกับกล่องกรุ๊ปบายนะครับ)

พอดีไปอ่านข้อมูลในเวปดาวเทียม ข้อมูลคร่าวๆ คือ
1 เม.ย เป็นการทดลองออกอากาศอย่างเป็นทางการ ก่อนหน้านี้มีปล่อยออกมาบางช่อง แต่ไม่ถือว่าเป็นการทดลอง ใครมีความรู้เรื่องดาวเทียมหรือสแกนได้ก็ได้ดู ตอนนี้ดูได้ประมาณ 24-40 ช่องแล้วแต่ความสามารถในการสแกนและอุปกรณ์ครับ ช่องจะมีซ้ำไปซ้ำมาบ้าง

1 มิ.ย. ใช้งานอย่างเป็นทางการ ทาง กสทช จะส่งคูปองสำหรับซื้อกล่องดิจิตอลให้ตามบ้านเรือนทางไปรษณีย์ภายในเดือนมิถุนายน มีคนทักว่า ใช้งานจริง ทำไมไม่ส่งคูปองก่อนหน้า มิ.ย ทาง กสทช บอกว่า มีเหตุการณ์ไม่สงบทางการเมือง ทำให้เกิดความล่าช้า
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2014, 10:46:24 AM »
ผมขอรื้อฟื้นของเก่า ณ ขณะนั้นมีรายชื่อตามด้านล่างนี้ครับ แต่อาจมีบางคนที่ซื้อเพิ่มหลังจากนั้นก็ขออภัยและแจ้งยืนยันเพิ่มแล้วกันครับ
ช่วยคุณอูฐสรุปครับ ขณะนี้ 10:20 น. 13/07/2013
                                        โอนเงินผ่านคุณอูฐ     ไปรูดบัตรที่ร้านเอง
1. khun_sor              1                   X
2. คุณกุ้งสยาม               2
3. คุณปีศาจเกินร้อย       1                    X
4. nootja                  1                                                X
5. Alan                     1                                                X
6. kengie                  1                                                X
7. Potomac              1                                                 X
8. KK Hifi                  1                                                X
9. Too' Ninja             1                                                X
10. tuact                  1                                                X
11. NUI22                1                                                 X
12. EKR                  1                                                  X
13. ppairoj               1                   X
14. Wat12(คุ้ม)         1                                                 X
15. Ricky                 1                                                  X
16. nond                  1                                                 X
17. Praphol              1                                                 X
18. jeib55                1                                                 X
19. Satang              1                                                 X
20. Berk                  1                                                 X
21. thanakornl        1                                                  X
22. AbApp              1                                                  X
23. น้องใหม่หัดเดิน      1                                                 X
24. thaworn            1                                                 X
25. pop2000           1                                                 X
รวมขณะนี้                 26

• .
    • .
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2014, 04:20:36 PM »
ขอบคุณคับคุณ Alan  มีใครนอกรอบมาเพิ่มเติมได้นะคับ

ออฟไลน์ Plagao

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 เมษายน, 2014, 03:07:27 PM »
ถ้าตัว plasma f8500 มีของผมด้วยครับ +1 ครับผม  :D :D

ออฟไลน์ nond

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 เมษายน, 2014, 09:05:16 PM »
ผมเคยสอบถามไปทาง AKI  แต่เค้าบอกว่าคุณใหญ่เป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้ ต้องรอคุณใหญ่ครับ

เคยคุยกับคุณใหญ่แล้ว เป็นไปตามที่คุณ Alan แจ้งครับ คุณใหญ่ต้องรับผิดชอบเอง

ออฟไลน์ Berk

• Freshy
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 เมษายน, 2014, 11:13:30 PM »

ผมอีก1ครับ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 เมษายน, 2014, 01:11:12 PM »
ผม อีก 1 ครับ

ออฟไลน์ tuact

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 10:33:36 AM »
ผมด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 10:40:48 AM »
คุณใหญ่เข้ามาตอบรึยังครับ
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ kengie

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 03:54:22 PM »
ผม 1 เครื่องครับ

แต่ส่วนตัวคงจะซื้อมาลองเองเลย

งานนี้ร้านจะผลักภาระให้คุณใหญ่เลย ผมว่าก็ยังไงอยู่นะครับ

ถ้าร้านไม่รับปากว่าจะให้แน่ คุณใหญ่ตอนนั้นคงไม่กล้าออกมาบอกหรอกครับว่าจะให้ตามหลังไป

แต่ตอนนี้คุณใหญ่ไม่อยู่แล้ว ร้านจะให้ไปไล่บี้คุณใหญ่เอง ผมว่าก็ไม่ถูกนะ เหมือนแกล้งเลย แถมโยนภาระให้ลูกค้าอย่างเราๆอีก

ทำงี้ร้านนี้จะไม่มีวันได้เงินผมอีกแน่

:( :( :(

ออฟไลน์ Khun Yai V.I.P

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 06:12:23 PM »
ผม 1 เครื่องครับ

แต่ส่วนตัวคงจะซื้อมาลองเองเลย

งานนี้ร้านจะผลักภาระให้คุณใหญ่เลย ผมว่าก็ยังไงอยู่นะครับ

ถ้าร้านไม่รับปากว่าจะให้แน่ คุณใหญ่ตอนนั้นคงไม่กล้าออกมาบอกหรอกครับว่าจะให้ตามหลังไป

แต่ตอนนี้คุณใหญ่ไม่อยู่แล้ว ร้านจะให้ไปไล่บี้คุณใหญ่เอง ผมว่าก็ไม่ถูกนะ เหมือนแกล้งเลย แถมโยนภาระให้ลูกค้าอย่างเราๆอีก

ทำงี้ร้านนี้จะไม่มีวันได้เงินผมอีกแน่

:( :( :(

สวัสดีครับ   ทางร้าน aki ยินดีช่วยกันรับผิดชอบ เคสนี้กับผม   บอกตรงๆๆๆครับ  เจ๊กสวัสดิ์ เจ้าของร้าน aki แกมีเหตุผลและยินดีช่วยกันครับ 

เพราะเรื่องนี้ ถ้าแฟร์สุด คนได้ประโยชน์จากการขายต้องร่วมกันรับผิดชอบ แต่ผลออกมาแบบนี้ผมก็ยินดีแล้วครับ  อย่างน้อยก็ได้รับผิดชอบ

ในสิ่งที่สื่อสารผิดออกไป  ผมก็รู้สึกดีมากๆๆๆแล้วครับ   ขอบคุณมากๆๆๆน่ะครับ  แล้วพบกันที่ร้านผม ครับ

• .
    • .
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 05:45:07 PM »
สรุปว่า ...การรับกล่องจะรับทางไหนได้บ้างคับ  มีวันเวลากำหนดรึยัง ว่าจะได้เมื่อไหร่
         ...ยังไงขอให้เป็นการส่ง ไปรษณีย์นะคับ เพราะบางท่านอยู่ ตจว. ส่วนที่อยู่จัดส่ง
ให้แต่ละท่านPM.เข้าไปที่คุณใหญ่เลยดีไหม  PM.แล้วมาแจ้ง ในนี้เป็นการยืนยัน หรือ
ให้คุณใหญ่ สรุปออกมาว่า ได้รับที่อยู่ของใครบ้างแล้ว 

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 08:01:14 PM »
ผมขออณุญาติ   สรุป  ปัญหานี้  แบบเป็นทางการ  น่ะคับ

จากการประสานงานของ      1 ร้าน อากีฮาบาร่า  หรือ สินสยามสีลม  ที่ทุกท่านไปอุดหนุน      2  คุณ สุพจน์  หรือ คุณ ใหญ่  พนักงานขายในขณะนั้น     3  บริษัท  ซัมซุง  ประเทศไทย      ด้วยทุกท่านเป็นห่วงใยสมาชิกในเวปเราจึงได้ข้อสรุปว่า          สำหรับเพื่อนสมาชิก ที่ซื้อทีวีรุ่นนี้ไปตอนกรุ๊ปบายทุกท่าน  ยืนยันว่าให้มารับกล่อง ดิจิตอล ทีวี  ได้ฟรี ทุกท่าน   ที่  ร้าน อากีฮาบาร่า สีลม  เพื่อความสะดวกในการเดินทางและในตรวจสอบหลักฐาน   โดยใช้หลักฐาน   สำเนาบัตรประชาชน   ใบเสร็จรับเงิน      หรือ ใบรับประกัน ที่มีเลขเครื่องทีวี                     ทั้งหมดจากาการประสานงานของคุณ ใหญ่  และ การไม่นิ่งนอนใจของเฮียใช้ ร้าน  อากีฮาบาร่า  จนทางซัมซุง  ยินดี สนับสนุนกล่องนี้มาให้ครบทุกท่าน    ขอขอบคุณ ทั้งสามฝ่ายไว่้ ณ ที่นี้ ด้วยคับ

สรุป  ย้ำว่า มารับกล่อง  จูนเนอร์  ดิจิตอลทีวี ได้ ฟรี  ที่ ร้าน อากีฮาบาร่า  สีลม  ที่เดิมที่ซื้อน่ะคับ

ฝากคุณ ใหญ่   ช่วยมาคอมเฟิร์ม  ในกระทุ้นี้อีกทีน่ะคับ    
ตามนี้ครับ  ลองอ่านกระทู้แรกครับ

ออฟไลน์ Khun Yai V.I.P

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 09:50:18 PM »
รายละเอียดการรับกล่องดิจิตอล  อยู่กระทู้ปักหมุดด้านบนครับ