ผู้เขียน หัวข้อ: ลีโอน่า (Leona) ขอแนะนำ เครื่องเล่นวิทยุประเป๋าหิ้ว DVD BoomBox Player  (อ่าน 3800 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ลีโอน่า (Leona) โชว์เครื่องเล่น DVD BoomBox รุ่นใหม่ ‘เฉียบทุกมิติ’

บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายเครื่องใช้ไฟฟ้าด้านความบันเทิงภายในบ้านแบรนด์ ลีโอน่า (Leona) ขอแนะนำ เครื่องเล่นวิทยุประเป๋าหิ้ว DVD BoomBox Player (ดีวีดี บูมบอกซ์) รุ่น DB-405 เครื่องเดียวกับฟังก์ชั่นมากมายจนท้าให้ลองมาสัมผัส อาทิ เล่นได้ทุกแผ่นทั้ง  DVD VCD CD MP3 MP4 Player ทั้งขนาด 3 นิ้วและ 5 นิ้ว เพิ่มความสะดวกในการใช้งานกับช่องสำหรับเสียบ USB และ SD Card  นอกจากนี้ยังคงรับสัญญาณวิทยุ AM และ FM ได้ปกติ ดีไซด์ตัวเครื่องเน้นสีดำและสร้างความโดดเด่นของฟังก์ชั่นการใช้งานด้วยสีแดง ขนาดลำโพงคู่หน้าใหญ่ถึง 3 นิ้ว มีช่องเสียบไมโครโฟนสำหรับผู้ที่ชอบร้องเพลง และช่องเสียบ Video out ที่ตัวเครื่องไปยัง Video in กับตัวเครื่องทีวี เพื่อรับชมภาพจากช่องทางต่าง ๆ สะดวกใช้งานกับไฟฟ้าภายในบ้าน หรือจะเลือกใช้แบตเตอร์รี่ก็ได้ ใช้งานง่ายผ่านคำสั่งด้วยรีโมทคอนโทรลขนาดเล็ก เฉียบทุกมิติทั้งภาพและเสียงอย่างนี้กับราคาเพียง 2,690 บาท เท่านั้น
เชิญสัมผัสและทดสอบพลังเสียงของเครื่องเล่นวิทยุกระเป๋าหิ้วใหม่เอี่ยม รุ่น DB-405 ได้แล้วที่ ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป หรือสอบถามรายละเอียดสินค้าได้ที่ บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด โทร. 0-2945-4507-12  หรือ www.leonathai.com   และ  www.facebook.com/leonathai 
สอบถามรายละเอียดข่าวประชาสัมพันธ์เพิ่มเติม   
ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด
โทร. 0-2945-4507 ต่อ 554      แฟกซ์ 0-2519-1000      e-mail : pr.leona@yahoo.com 
เว็บไซต์  www.leonathai.com   เฟสบุ๊ค  www.facebook.com/Leonathai   

ออฟไลน์ กมล ลำปาง

• Super Star
  • *
ผมสนใจอย่ากได้ที่ลำปางมีขายที่ห้างใดครับ หาไม่พบตามห้างโฆษณาครับ
 กมล ลำปาง

• Admin
  • ตู่ นินจา
ผมสนใจอย่ากได้ที่ลำปางมีขายที่ห้างใดครับ หาไม่พบตามห้างโฆษณาครับ
 กมล ลำปาง

ลองสอบถามฝ่ายประชาสัมพันธ์ดูครับ ถ้าที่ลำปางไม่มี อาจจะสั่งให้เค้าส่งให้ก็ได้ครับ บอกเป็นสมาชิก web htg2 ครับ

ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บริษัท โกรว์ ริช เอ็นเทอร์ไพรซ์ จำกัด
โทร. 0-2945-4507 ต่อ 554

• *
ขอบคุณคุณตู่มากครับ ที่แนะนำ ผมได้ส่ง e mail ข้อความถามบริษัทไปแล้วครับดังนี้
    ผมอยู่ลำปาง เป็นสมาชิก web htg2 ผมอยากซื้อ Boombox Player รุ่นDB 405  และเครื่อง DVD Player รุ่นBR 445,ฺและBR 446 เพราะเห็นว่าเล่นแผ่น DVD ชนิดต่างได้หลายๆ Format อยากลองเครื่อง ไม่ทราบว่ามีวางขายทีใดในลำปาง ผมไปหาตามที่คุณ โฆษณา ท้ายweb   เช่น Big C Home Pro, Power Buy Makro แต่ไม่มี ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีวางขายบ้างไหม ผมจะขับรถเอาแผ่นไปลองก่อนตัดสินใจ อยากได้มานานหาลองไม่ได้ [ผมสะสมแผ่น format มากหลายแบบ] จะไปวันอาทิตย์พรุ่งนี้ ครับ
กมล ลำปาง

• *
ผมสนใจอยากซื้อ  ส่งคำถามไป ทาง e- mail และ webhtg2 เมื่อ 26 เมษา  รอคำตอบ 4 วัน แต่เงียบครับ ไม่ทราบว่าบริษัท มี ช่องสอบถามสินค้าไว้ทำไม?

คำถามของผม*** ผมอยู่ลำปาง เป็นสมาชิก web htg2 ผมอยากซื้อ Boombox Player รุ่นDB 405  และเครื่อง DVD Player รุ่นBR 445,ฺและBR 446 เพราะเห็นว่าเล่นแผ่น DVD ชนิดต่างได้หลายๆ Format อยากลองเครื่อง ไม่ทราบว่ามีวางขายทีใดในลำปาง ผมไปหาตามที่คุณ โฆษณา ท้ายweb   เช่น Big C, Home Pro, Power Buy, Makro แต่ไม่มี ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีวางขายบ้างไหม ผมจะขับรถเอาแผ่นไปลองก่อนตัดสินใจ อยากได้มานานหาลองไม่ได้ [ผมสะสมแผ่น format มากหลายแบบ] จะไปวันอาทิตย์พรุ่งนี้ 27เมษา [*** ผมไป เชียงใหม่และกลับมาแล้วไม่มีครับ***]
กมล ลำปาง

• Admin
  • ตู่ นินจา
ผมสนใจอยากซื้อ  ส่งคำถามไป ทาง e- mail และ webhtg2 เมื่อ 26 เมษา  รอคำตอบ 4 วัน แต่เงียบครับ ไม่ทราบว่าบริษัท มี ช่องสอบถามสินค้าไว้ทำไม?

คำถามของผม*** ผมอยู่ลำปาง เป็นสมาชิก web htg2 ผมอยากซื้อ Boombox Player รุ่นDB 405  และเครื่อง DVD Player รุ่นBR 445,ฺและBR 446 เพราะเห็นว่าเล่นแผ่น DVD ชนิดต่างได้หลายๆ Format อยากลองเครื่อง ไม่ทราบว่ามีวางขายทีใดในลำปาง ผมไปหาตามที่คุณ โฆษณา ท้ายweb   เช่น Big C, Home Pro, Power Buy, Makro แต่ไม่มี ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่มีวางขายบ้างไหม ผมจะขับรถเอาแผ่นไปลองก่อนตัดสินใจ อยากได้มานานหาลองไม่ได้ [ผมสะสมแผ่น format มากหลายแบบ] จะไปวันอาทิตย์พรุ่งนี้ 27เมษา [*** ผมไป เชียงใหม่และกลับมาแล้วไม่มีครับ***]
กมล ลำปาง

ของผมได้รับคำตอบมาดังนี้ครับ ขณะนี้กำลังนำเสนอเข้าห้างสรรพสินค้าทั่วประเทศอยู่ค่ะ ทั้งที่ Power Buy, BigC, Mackro ค่ะ หากทราบห้างที่ ลำปางแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบทันทีค่ะ

• *
ขอบพระคุณ คุณตู่มากที่ช่วยเป็นภาระให้ครับ ตามจริงแล้วเขามีสินค้าดีๆและราคาไม่แพงน่าสินใจหลายตัว
 ผมกำลังเล็งอยู่ แต่อ่อนประชาสำพันธ์ สู้ AJ และ Aconatic และ Soken  ไม่ได้
กมล ลำปาง

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอบพระคุณ คุณตู่มากที่ช่วยเป็นภาระให้ครับ ตามจริงแล้วเขามีสินค้าดีๆและราคาไม่แพงน่าสินใจหลายตัว
 ผมกำลังเล็งอยู่ แต่อ่อนประชาสำพันธ์ สู้ AJ และ Aconatic และ Soken  ไม่ได้
กมล ลำปาง

ด้วยความยินดีครับ และจะแจ้ง feedback ของคุณกมล ให้ทาง Leona ได้ทราบด้วยครับ

• *
ผมอยากได้ ฺBoomboxนี้ เพื่อ ฟัง Music DVD concert  เช่น การแสดงสด ผมมี DVD โอเปรา สะสมไว้เยอะ ไม่ต้องการดู หนัง ฟังแต่เสียงเพลินๆ ขณะทำงาน ,พักผ่อนหรือ ขับรถท่องเที่ยวต่างจังหวัด เครื่องเล่น CD ในรถเปิด DVD ฟังเสียงไม่ได้ การแปลง file เอาเฉพาะเสียง DVD มาลงแผ่น CD ผมพยายามทำแต่ยุ่งยากมากไม่สำเร็จ แบบนี้ง่ายกว่าครับ ผมได้สั่งซื้อไปแล้วครับ
   ขอบคุณคุณตู่ มากๆครับที่ช่วยผมทุกอย่าง
    กมล ลำปาง

• *
ผมไดั Blue ray  BR446  , HD 489 และ  Boombox 405 แล้วเที่ยงวันนี้คุณศิรินันต์ ทำงานรวดเร็วมาก โอนเงินปุบส่งของปับวันรุ่งขึ้นก็ได้รับของ   ผมลองเล่นทั้ง 3 เครื่องแล้วพอใจมากครับ มีปัญหาเรื่องเครื่อง  HD 849 คือสีไม่ออก เป็นขาวดำ คุณศิรินันต์ ได้ให้ผมคุยกับช่าง ผมตั้งค่าไม่ถูกต้อง แก้ใขตั้วค่าใหม่เรียบร้อยแล้ว  มีสีแล้ว BR 446ผมนำแผ่น mkv ไปเล่น ออกทั้งภาพและเสียง ภาพคมชัดดีมากครับ สำหรับ Boombox ผมฟังเสียงเพลงจากหนังโอเปร่าเล่นได้สาระพัดอย่าง ดูหนังฟังเพลง  ผมเพลิดเพลิน มีความสุขมากครับคุ้มยิ่งกว่าคุ้ม อย่างไรก็ตามเพราะคุณตู่ช่วยแนะนำผมจึงได้ของดี  ขอบพระคุณมากๆครับ
   กมล ลำปาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม, 2014, 03:36:05 PM โดย กมล ลำปาง »

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ของใช้ถูกใจครับผม  c)

• *
ฺBoomBox 405 มาถึง สมาชิกที่บ้านชอบใจมาก  บอกรูปร่างสวยเฉียบทันสมัยอย่างกับยานอวกาศ  เสียงดี ใส่แผ่น ได้หลายชนิดน่าเล่นมากๆ ขณะผมกำลังมีความสุขมากกับการฟังเพลง  น้องเมีย ยึดเอาของผมไปแล้วครับ ให้ผมไปหาซื้อใหม่ เธอบอกว่าเล่นง่ายดี functionไม่ยุ่งยาก หิ้วไปเล่นที่ไหนก็สดวก เสียบ Mic ร้องเพลงได้ด้วย เสียบ Flash drive และ SD ดูรูปได้ เธอชอบมากๆ ขอเถอะ ผมพูดไม่ออก ผมต้องสั่งซื้อไปอีก 2 เครื่อง จึงจะพอ จะได้ไม่ต้องแย่งความสุขกัน ขอบพระคุณ คุณตู่มากครับ คุ้มจริงๆที่ได้แนะนำผม

กมล ลำปาง

• *
ติดวันหยุดเสียหลายวัน วันนี้ Boombox 405  อีก2 ตัวก็มาถึง ผมได้จัดสรรแบ่งกัน ลงตัวไม่ต้องแย่งกันอีกแล้ว เสียงดีใช้ได้เลยสำหรับเพลงโอเปร่า นั่ง- นอนฟังตั้งแต่รับเครื่องจากขนส่งตอนเที่ยงวัน  ลองเสียบ Flash Drive  ใส่แผ่น ดูหนัง ฟังเพลง ดู รูปภาพชัด  ผมมีความสุขมากๆ ขณะนี้ ยังเปิดอยู่ ครับ
   กมล ลำปาง