ผู้เขียน หัวข้อ: ให้มารับกล่อง จูนเนอร์ ดิจิตอลทีวี ได้ที่ ร้าน อากีบาฮาร่า ตั้งแต่วันนี้ครับ  (อ่าน 6595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khun Yai V.I.P

• **
สวัสดีครับ  ผมคุณใหญ่ครับผม  เรียนลูกค้าที่ซื้อ พาสม่า samsung  ps64f8500 ตัวเทพไป  จากร้าน akihabara สีลม  ในช่วงกรุ๊ปบาย 50 ตัวครับ

ขออนุญาติเล่าความเป็นมานิดนึง  เนื่องจากก่อนมีการขายสินค้ารุ่นนี้ได้มีการสอบถามจากลูกค้ามาว่า ทีวีรุ่นนี้เป็น จูนเนอร์ ดิจิตอลรึไม่  ผมจึงตอบลูกค้า

ว่าทีวีรุ่นนี้มีจูนเนอร์ ดิจิตอล ครับ  เพราะ ต้นสังกัดคือ บริษัท samsung  ได้แจ้งกับพนักงาน ก่อนหน้านี้ว่า ทีวีที่เป็นซีรี่ 6 ขึ้นไปเป็นจูนเนอร์ ดิจิตอล

ผมจึงแจ้งลูกค้าในก้วน กรุ๊ปบาย 50 เครื่องนี้ว่ามีจูนเนอร์ ดิจิตอล   แต่เมื่อสินค้ามาถึงมือผม  กับกลายเป็นว่า ไม่มีจูเนอร์ ดิจิตอล  ผมจึงสอบถามไปยัง

samsung  ได้คำตอบว่า  พาสม่า ไม่มีจูนเนอร์ ดิจิตอล  ผมเลยเงิบกลางอากาศเลย  ทำอย่างไรในเมื่อแจ้งลูกค้าไปแล้ว  ก็ต้องรับผิดชอบตาม สไตล์ผม

เหมือนเดิม  คือผมต้องแก้ปัญหาเรื่องนี้ โดยการแถมกล่อง ดิจิตอล ให้กับลูกค้าครับ  รับปากลูกค้าว่า เมื่อรัฐประกาศใช้งานอย่างเป็นทางการจึงจะได้รับกล่อง  และแล้วเวลานั้น

ก็มาถึง  วันนี้ผมได้มีการสอบถามว่าเคสนี้ใครจะช่วยผมบ้าง  ผมต้องซื้อกล่องเพื่อมาแถมให้ลูกค้า  เพราะงานนี้บอกตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หาก samsung  แจ้งผมตั้งแต่แรกว่าไม่มีจูนเนอร์   มันคงไม่เกิดปัญหาและ งบประมาณของมูลค่ากล่อง กล่องล่ะ 1,990  50 กล่องเป็นเงิน 99,500 บาท

ตอนนี้ผมได้ลาออกจากการพนักงานsamsungแล้วครับ  ไม่เป็นไรครับ อย่างไรผมก็ต้องรับผิดชอบตามสไตล์ผม แต่ที่เล่ามาข้างต้นอยากให้คนที่ให้ข้อมูล

กับพนักงานขาย  ช่วยรอบคอบหน่อยครับ  หรือ ควรรับผิดชอบกับเหตุที่เกิด เพราะผมขายของ  ผมมิได้ขายสินค้าแล้วปล่อยทิ้ง  มีปัญหาเกิดขึ้นผมเคลียร์ครับ

ไม่งั้นผมคงไม่มาเป็นอย่างวันนี้ได้   หลายท่านคงทราบ  ตอนนี้ผมเปิดร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า เป็นของตัวเองแล้ว  อยู่ปากซอยมีสทีน ถนน สุขาภิบาล3 (รามคำแหง)

วันนี้ก็เจรจากับ ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพมากที่สุดคนนึง  เค้าคือ อาเจ๊ก สวัสดิ์  เจ้าของร้าน สิยสยาม ( akihabara สีลม)  เค้ายืนมือเข้าช่วยเคสนี้ให้ผมโดยแบ่งเบา

ภาระมูลค่าสินค้า เงินจำนวน 99,500 บาท  ครึ่งนึง  ขอบคุณมากครับ  ที่ช่วยผม งานนี้มี 3 ฝ่ายที่ได้ประโยชน์  จากการขายพาสม่า 50 ตัวนี้  ยอดขาย 3,925,000 บาท

1.  samsung  ได้ขายของมีกำไร    2. ร้าน aki ได้ขายของมีกำไร   3. พนักงานขาย ได้ค่าคอม

โดยขณะนี้  มีผมและเจ้าของร้านสินสยาม รับผิดชอบเรื่องนี้  แต่อนาคตอาจมีหน่วยงานที่เกียวข้องเพิ่มเติมก็สุดแล้วแต่  ผมก็ไม่หวังว่าใครจะเข้ามาช่วยอะไรมากกว่านี้

(หวังไปก็ลมๆๆแล้งๆๆๆ)  โอเค  เล่าเรื่องที่มาที่ไปพอสังเขปผมขอสรุป  เงื่อนไข  การรับกล่อง ดิจิตอล  ยี่ห้อ samsung  ตามนี้ครับ

1. ต้องเป็นลูกค้าที่ซื้อสินค้า จากร้าน aki  ในช่วง กรุ๊ปบาย 50 เครื่อง  ในช่วงประมาณเดือน กรกฎาคม

2. ลูกค้า  มารับสินค้าด้วยตัวเอง แสดงบัตรประชาชนเพื่อรับกล่อง(ชื่อจะต้องตรงกับชื่อที่ท่านซื้อ พาสม่า64นิ้ว)

3. สถานที่รับกล่อง   ร้านคุณใหญ่  2/33 ซอย ราษฎร์พัฒนา(ซอยมีสทีน)  ถ. รามคำแหง แขวง สะพานสูง  เขต สะพานสูง  กทม 02-1155661  (อยู่ปากซอยมีสทีน  ตรงข้าม 7  eleven)

ผมคุณใหญ่ต้องขออภัยในความไม่สะดวก ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  ขอขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านมากๆๆๆจากใจครับผม  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน, 2014, 12:57:17 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ suthep

• *
Re: ขอเชิญลูกค้า รับกล่อง ดิจิตอล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 06:08:33 PM »
นับถือในความรับผิดชอบครับน้า
เสียดายตอนนั้นผมมาไม่ทัน
ผมกด like ให้ละกันครับ
 like

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ขอเชิญลูกค้า รับกล่อง ดิจิตอล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 08:03:44 PM »
นับถือในความรับผิดชอบครับน้า
เสียดายตอนนั้นผมมาไม่ทัน
ผมกด like ให้ละกันครับ
 like

ขอบคุณมากครับคุณใหญ่  O0  c)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เมษายน, 2014, 11:59:17 PM »
ผมขออณุญาติ   สรุป  ปัญหานี้  แบบเป็นทางการ  น่ะคับ

จากการประสานงานของ      1 ร้าน อากีฮาบาร่า  หรือ สินสยามสีลม  ที่ทุกท่านไปอุดหนุน      2  คุณ สุพจน์  หรือ คุณ ใหญ่  พนักงานขายในขณะนั้น     3  บริษัท  ซัมซุง  ประเทศไทย      ด้วยทุกท่านเป็นห่วงใยสมาชิกในเวปเราจึงได้ข้อสรุปว่า          สำหรับเพื่อนสมาชิก ที่ซื้อทีวีรุ่นนี้ไปตอนกรุ๊ปบายทุกท่าน  ยืนยันว่าให้มารับกล่อง ดิจิตอล ทีวี  ได้ฟรี ทุกท่าน   ที่  ร้าน อากีฮาบาร่า สีลม  เพื่อความสะดวกในการเดินทางและในตรวจสอบหลักฐาน   โดยใช้หลักฐาน   สำเนาบัตรประชาชน   ใบเสร็จรับเงิน      หรือ ใบรับประกัน ที่มีเลขเครื่องทีวี                     ทั้งหมดจากาการประสานงานของคุณ ใหญ่  และ การไม่นิ่งนอนใจของเฮียใช้ ร้าน  อากีฮาบาร่า  จนทางซัมซุง  ยินดี สนับสนุนกล่องนี้มาให้ครบทุกท่าน    ขอขอบคุณ ทั้งสามฝ่ายไว่้ ณ ที่นี้ ด้วยคับ

สรุป  ย้ำว่า มารับกล่อง  จูนเนอร์  ดิจิตอลทีวี ได้ ฟรี  ที่ ร้าน อากีฮาบาร่า  สีลม  ที่เดิมที่ซื้อน่ะคับ

ฝากคุณ ใหญ่   ช่วยมาคอมเฟิร์ม  ในกระทุ้นี้อีกทีน่ะคับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน, 2014, 12:17:33 AM โดย อูฐ »

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

ผมที่อยู่จังหวัดร้อยเอ็ดได้ฝากซื้อซึ่งไม่ทราบว่าซื้อเป็นชื่อใคร รบกวนคุณใหญ่ และพี่อูฐ ช่วยเป็นธุระรับกล่องให้ด้วยครับ ช้าบ้างก็ไม่เป็นไรเพราะร้อยเอ็ดจะดูได้ช่วงเดือนสิงหาคม 57 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
 like

คุณใหญ่ รับผิดชอบ  แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น สำเร็จ ลุล่วงด้วยดี

นับถือๆ ขอให้กำลังใจ และสบับสนุน ร้านคุณใหญ่ มีแต่ความเจริญ รุ่งเรือง ตลอดไปน่ะครับ

• **
สวัสดีครับ  ผมคุณใหญ่  สรุปตามที่ พี่อูธแจ้งไว้เลยครับ  เนื่องจาก ณ เวลานี้  หลายท่านและหลายหน่วยงานได้เคลียร์ปัญหาร่วมกัน  เรื่องกล่องดิติตอล นี้แล้วครับ

คือ รบกวนลูกค้าไปรับกล่อง ดิจิตอลทีวีSamsung ได้ที่ ร้าน akihabara  สีลมครับ (ช่วงสงกรานต์ร้าน aki ปิดน่ะครับ)  เปิดให้บริการวันที่ 16 เมษายน 57 ครับผม

ในส่วนลูกค้าบางท่านต้องการให้ทางร้าน aki จัดส่ง  ผมประสานไปทาง เฮียชั้ย  ได้บทสรุปว่า  ร้าน aki ยินดีเป็นธุระให้เรื่องจัดส่ง  แต่รบกวนลูกค้ารับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเองครับ

วิธีการหากท่านใดต้องการให้ร้าน aki จัดส่งให้รบกวน แจ้งชื่อ นามสกุล  ที่ท่านเปิดบิลซื้อ 64 นิ้ว  จากนั้นแจ้ง ชื่อที่อยู่ ที่จะให้ส่งสินค้าครับ  โดยช่องทางการติดต่อ โทร 02-2331888

ติดต่อ คุณ นรินทร์  หรือ คุณ เหลียง  2  ท่านนี้ เป็นเจ้าหน้าที่  Samsung   คอยให้บริการทุกท่านครับ  ผมคุณใหญ่ ต้องขออภัยทุกท่านครับ  ในความไม่สะดวกครั้งนี้   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
สุดยอด ครับ  like  O0

สวัสดีครับ  ผมคุณใหญ่  สรุปตามที่ พี่อูธแจ้งไว้เลยครับ  เนื่องจาก ณ เวลานี้  หลายท่านและหลายหน่วยงานได้เคลียร์ปัญหาร่วมกัน  เรื่องกล่องดิติตอล นี้แล้วครับ

คือ รบกวนลูกค้าไปรับกล่อง ดิจิตอลทีวีSamsung ได้ที่ ร้าน akihabara  สีลมครับ (ช่วงสงกรานต์ร้าน aki ปิดน่ะครับ)  เปิดให้บริการวันที่ 16 เมษายน 57 ครับผม

ในส่วนลูกค้าบางท่านต้องการให้ทางร้าน aki จัดส่ง  ผมประสานไปทาง เฮียชั้ย  ได้บทสรุปว่า  ร้าน aki ยินดีเป็นธุระให้เรื่องจัดส่ง  แต่รบกวนลูกค้ารับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายเองครับ

วิธีการหากท่านใดต้องการให้ร้าน aki จัดส่งให้รบกวน แจ้งชื่อ นามสกุล  ที่ท่านเปิดบิลซื้อ 64 นิ้ว  จากนั้นแจ้ง ชื่อที่อยู่ ที่จะให้ส่งสินค้าครับ  โดยช่องทางการติดต่อ โทร 02-2331888

ติดต่อ คุณ นรินทร์  หรือ คุณ เหลียง  2  ท่านนี้ เป็นเจ้าหน้าที่  Samsung   คอยให้บริการทุกท่านครับ  ผมคุณใหญ่ ต้องขออภัยทุกท่านครับ  ในความไม่สะดวกครั้งนี้   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
like

คุณใหญ่ รับผิดชอบ  แก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น สำเร็จ ลุล่วงด้วยดี

นับถือๆ ขอให้กำลังใจ และสบับสนุน ร้านคุณใหญ่ มีแต่ความเจริญ รุ่งเรือง ตลอดไปน่ะครับ
c) c) c) c)
ยอดเยี่ยมมากครับ ขอให้ร้านประสพความสำเร็จ ขายดี ร่ำรวยๆครับ

• **
like

สาธุ สาธุ สาธุ  ขอบคุณมากๆๆครับพี่ใหญ่

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ร้านใหม่ขายอะไรบ้างครับ

อยากทราบเผื่ออนาคตมีสินค้าที่จะซื้อ จะได้หาซื้อจาก "ร้านที่ไว้ใจได้" ครับ

จากเหตุการณ์นี้ผมขอนำร้านคุณใหญ่เข้าไปใน list ส่วนตัวเพิ่มอีกหนึ่งร้านครับผม

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
 c) c) c) c) c)
ไปรับมาแล้วครับ เมื่อเที่ยงวันนี้เอง (11/04/2014) เป็นกล่องของ Samsung GX-SM530TH เอง(แน่นอนจะเป็นยี่ห้ออื่นได้อย่างไร) เพราะจะนำมาลองช่วงสงกรานต์นี้
ต้องขอขอบคุณคุณอูฐที่ช่วยประสานงานให้ลุล่วงไปด้วยดี
และคุณใหญ่ที่ดูแลลูกค้าอย่างดี ถ้าจะซื้ออะไรต่อไปคงต้องนึกถึงคุณใหญ่คนเดียวแล้ว อิอิ

ผมมีข้อสังเกตุและแนะนำดังนี้ครับ
1. ขอให้นำใบเสร็จที่มีชื่อเราเป็นผู้ซื้อจะดีที่สุดครับ เพราะขนาดของผมนำใบเสร็จไปยังหาชื่อไม่เจอ แต่มีใบเสร็จชัดเจนเค้าถึงยอมให้เครื่อง ถ้าหากไม่นำใบเสร็จไปอาจจะมีปัญหาได้ครับ เพราะอาจจะหาชื่อไม่เจออย่างของผม
2. อันนี้ไม่เกี่ยวกับคุณใหญ่นะครับ ฝากไปถึง Samsung ประเทศไทย เกี่ยวกับ Set Top Box TV digital รุ่นนี้ ไม่ทราบว่าคิดได้ไง ถึงทำแบบนี้
   2.1 ราคาขายค่อนข้างแพงกว่าชาวบ้านเกือบทั้งหมด หรือทั้งหมดก็ว่าได้ ราคาตั้ง 1,890 - 2,189 บาท
   2.2 คุณสมบัติแย่กว่าชาวบ้านทั้งหมด เช่นกัน
         -ไม่มีแม้กระทั่งไฟโชว์เลขที่ช่อง
         -ไม่สามารถอัดล่วงหน้าได้
         -ปล่อยสัญญาณแค่ระดับ  1080i ในขณะที่ชาวบ้านเค้าปล่อยที่ 1080P
         -และไม่สามารถเ้ล่นไฟล์หนังต่าง ๆ ได้
         -การรับสัญญาณยังทำได้ไม่ดีนัก น่าจะเหมาะกับคนบ้านใกล้เสา ส่วนพวกใกล้อาทิตย์ หรือไกลจากเสาส่งอาจมีปัญหา อันนี้ลอกมาจากที่เค้าทดสอบ
  ไปอ่านที่เค้าทดสอบได้ที่นี่ครับ http://pantip.com/topic/31782138
เดี๋ยวจะไปลองเล่นดู เป็นอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังต่อไปครับ

:bye1 :bye1 :bye1 :bye1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน, 2014, 02:56:16 PM โดย Alan »

ออฟไลน์ Berk

• Freshy
ขอบคุณคุณใหญ่มากครับ ผมอาจจะไปรับช้าหน่อยอาจจะอีก2-3เดือนหน้า ตอนนี้กลับมาทำงานตปท.และยุ่งมากๆเลยยังกลับไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
เยี่ยมครับ และถ้ามีโอกาสจะแวะไปอุดหนุนครับ

ออนไลน์ thaworn

• **
รับมาเรียบร้อยแล้ววันนี้ครับ

ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกท่านครับ

ยังหาใบเสร็จไม่เจอ  :cry2  :cry2

• **
ของผมไปยื่นแค่บัตรประชาชน ก็ใช้ได้ครับ
เค้าเตรียมเอกสารรอแล้วครับ
ยังไงโทรฯไปก่อน ก็ดีครับ

ออฟไลน์ vor 99

ความรับผิดชอบของคุณใหญ่ น่านับถือมากครับ ผมไม่ผิดหวังเลยที่ได้เป็นลูกค้าของคุณใหญ่ และคงจะไปเยี่ยมคุณใหญ่ ที่ร้านในไม่ช้านี้

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
เข้าไปรับวันอาทิตย์ ได้ป่าวคับ  รถว่างดี  เตรียมเอกสารไว้แล้วคับ
หรือก่อนเข้าไปแจ้งสอบถามได้ที่ใครบ้าง  มีเบอร์ให้ติดต่อไม๊คับ

...คงเข้าไปที่สีลม  เพราะร้านใหม่คุณใหญ่อยู่มีสทีน  ไกลจากบ้านมากมาย

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

• **
เข้าไปรับวันอาทิตย์ ได้ป่าวคับ  รถว่างดี  เตรียมเอกสารไว้แล้วคับ
หรือก่อนเข้าไปแจ้งสอบถามได้ที่ใครบ้าง  มีเบอร์ให้ติดต่อไม๊คับ

...คงเข้าไปที่สีลม  เพราะร้านใหม่คุณใหญ่อยู่มีสทีน  ไกลจากบ้านมากมาย

วันอาทิตย์น่าจะหยุดนะครับน้ากุ้ง
ลองโทรฯก่อนครับ 02-2331888

• .
    • .

วันอาทิตย์น่าจะหยุดนะครับน้ากุ้ง
ลองโทรฯก่อนครับ 02-2331888

ขอบคุณคับ  ปิดวันอาทิตย์จริงๆด้วย  :cry2
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ไปรับมาแล้ววันนี้ สะดวก รวดเร็วมากครับ  O0  O0

ออฟไลน์ Plagao

• *
เกือบลืมไปแล้ว เดี๋ยวไปรับบ้างครับ

ขอบคุณคุณใหญ่ด้วยที่ยังไม่ทิ้งลูกค้าเก่า  :clap :clap

ออฟไลน์ Black Tiger

• **
 :clap :clapยินดีด้วยกับ ทุกๆ ท่าน ครับ

• .
    • .
เมื่อวันก่อนเข้าไปรับกล่อง พนักงานส่วน samsung ใส่ใจดีคับ 

กรุ๊ปบายครั้งนี้ ผมรับTV ไป 2 เครื่อง  เช็คไปเช็คมา รับได้แค่กล่องเดียว
เพราะส่วนอีกกล่องแกบอกติดไปกับพี่อูฐแล้ว ...เดี๋ยวผมติดต่อเฮียอูฐอีกทีนะคับ

เห็น LG 84นิ้ว 4K ราคาลงมา 2แสนกว่าแล้ว  มีแนวโน้มจะลง 1 กว่าๆเมื่อไหร่ไม่รู้

ออฟไลน์ ยศ

เมื่อวันก่อนเข้าไปรับกล่อง พนักงานส่วน samsung ใส่ใจดีคับ 

กรุ๊ปบายครั้งนี้ ผมรับTV ไป 2 เครื่อง  เช็คไปเช็คมา รับได้แค่กล่องเดียว
เพราะส่วนอีกกล่องแกบอกติดไปกับพี่อูฐแล้ว ...เดี๋ยวผมติดต่อเฮียอูฐอีกทีนะคับ

เห็น LG 84นิ้ว 4K ราคาลงมา 2แสนกว่าแล้ว  มีแนวโน้มจะลง 1 กว่าๆเมื่อไหร่ไม่รู้
ลองgroup buyให้เฮียอูฐติดต่อดูสิครับเผื่อได้ สนใจๆ

• .
    • .

ลองgroup buyให้เฮียอูฐติดต่อดูสิครับเผื่อได้ สนใจๆ

หมายถึง ตัว84นิ้ว ใช่มั้ยคับ ...มีใครสนใจร่วมป่าว  ขอซักแสนกลางๆ  จะสวยมากเลย...ฮิฮิ

ออฟไลน์ Pop78

• Freshy
พอดีเพิ่งมาอ่านเจอ ขอบคุณคุณใหญ่กับร้านAki มากครับ ที่ทำตามสัญญา แบบนี้คราวหลังจะซื้อหาทีวีต้องกลับไปใช้บริการอีกแน่นอนครับ
ไว้วันเสาร์หน้าจะไปรับกล่องครับ