ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมโนอาห์น่าผิดหวัง?  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sound Soft

ทำไมโนอาห์น่าผิดหวัง?
« เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 05:44:30 PM »
เพิ่งดูจบครับหลังจากรอคอยมานาน. รู้สึกผิดหวังเพราะหนังออกมาไม่น่าประทับใจเท่าที่ควรไม่สมกับเป็นหนังฟอร์มยักษ์เลย. การดำเนินเรื่องไม่น่าติดตามเลยสงสัยเกี่ยวกับศาสนาหรือปล่าวจึงเป็นเช่นนี้. เอฟเฟคต่างฯก็พื้นฯ เทียบไม่ได้กับ 2012 ฟ้ากับเหวเลย ดูก็ได้ไม่ดูก็ไม่น่าเสียใจ. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครดูแล้วนำมาเล่าบ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
Re: ทำไมโนอาห์น่าผิดหวัง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 05:54:54 PM »
หนังที่สร้างแล้วจะดูสนุก ผมว่ามันไม่ง่ายเลยนะ ไม่รู้อยู่ที่ใคร
ผู้กำกับหรือดารา หรือ คนเขียนเนื้อเรื่อง   ผู้อำนวยการสร้าง

อย่าง batman ภาคล่าสุด อย่าง spiderman เวอร์ชั่นล่าสุด
ลงทุนก็เยอะ เทคนิคก็พร้อมสรรพ แต่ดูแล้วไม่สนุก ไม่รู้สึก
ถึงความประทับใจ 

คุณ Soundsoft ให้คะแนที กี่คะแนน ....
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 06:20:11 PM »
บางท่านอาจจะชอบแนวนี้ก็ได้ ถ้าผมให้ไม่น่าจะเกิน5จาก 10คะแนน ยังนึกไม่ออกเลยว่าตอนไหนน่าประทับใจ. หรืออิงพระคัมภีร์มากไปบทที่อ่อนที่สุดซึ่งไม่น่าจะมีเลยคือผู้ช่วยพระเอกที่มีร่างกายสูงไหญ่แต่ตัวเป็นหินเพราะถูกสาบจากพระเจ้าทำให้เรื่องในพระคัมภีร์ดูไม่สมจริงเลย.

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 07:16:38 PM »
ไม่น่าเล่าเลยครับ ... ยังไม่ได้ดู  :'(

• .
    • .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 07:18:42 PM »
พอเดาหนังออกแล้ว.... แนวนิยาย ปรำปราของฝรั่งแน่ๆ...
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 07:49:28 PM »
ต้องขอโทษด้วยครับคราวหน้าคงต้องเปลี่ยนแนวเล่า. แต่อย่างว่าครับ2คนยลตามช่องก็ได้. อย่างแฮรี่ฟอสเตอร์ผมไม่เคยดูสนุกเลย ซึ่งต่างกับคนอื่นไม่เคยพลาดเลยทุกตอน. ความจริงมันก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นเพียงแต่ผมตั้งความหวังไว้สูงหน่อย. ขอโทษอีกครั้งครับ

ออนไลน์ chanan

• เจ้าชู้ประตูน้ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 08:00:49 PM »
สวัสดีครับพี่ๆ ห้อง home ปกติผมฝังหนอกอยู่ห้อง diy ตอนนี้ผมเริ่มมาหัดดูหนัง แอบมาอ่านรีวิวหนังครับ
ตอนแรกผมก็กะจะไปจัดละครับ ดู Trailer น่าดูมาก อย่างนี้รอแผ่นดีกั่ววว HAHA
ตับที่ดีต้องแข็งเหมือนหิน
ติดต่อได้ที่ ->
http://www.htg2.net/index.php?topic=57497.msg700115#msg700115

ออฟไลน์ Old Tube

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เมษายน, 2014, 11:28:28 PM »
 :) แบบนี้รอดูแผ่นดีก่า.... :yahoo
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เมษายน, 2014, 08:13:00 AM »
ผมว่าเป็นที่บทครับ หนังสมัยนี้ไม่สนุกเท่าเมื่อก่อน  ผมว่า หนัง Action ช่วง  The Rock , Behind Enamy line , Mammy ภาคแรก สนุกกว่า  O0

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เมษายน, 2014, 10:32:32 AM »
หนังแต่ละเรื่องบางคนอาจจะดูสนุก แต่อาจจไม่ะสนุก ดี สำหรับบางคนครับ
นานแล้วตอนหนังเรื่องdie hardฉายที่โรง ผมถามเพื่อนที่ไปดูมาเพื่อนบอกไม่สนุก แต่ผมก็ตัดสินใจไปดู..โอ้!!สนุก มันส์เป็นหนังในแบบที่ผมชอบเลยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 เมษายน, 2014, 09:13:50 PM »
ถูกต้องครับชอบใครชอบมัน

• .
    • .
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 เมษายน, 2014, 09:06:04 AM »
ผมว่าเป็นที่บทครับ หนังสมัยนี้ไม่สนุกเท่าเมื่อก่อน  ผมว่า หนัง Action ช่วง  The Rock , Behind Enamy line , Mammy ภาคแรก สนุกกว่า  O0

จำได้เลยคับ ข่วงแผ่น dvd The Rock ออก เป็นช่วงที่เริ่มเล่น hometheater เลยมา 14-15 ปีแล้ว..ฮิฮิ

ออฟไลน์ GUNTAM

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 เมษายน, 2014, 06:14:38 PM »
หนังสมัยใหม่ที่ลงทุนกับ CG มากกว่ากราฟฟิค ไปไม่ค่อยรอด อย่างทรานฟอร์เมอร์ก็ได้รางวัลราสเบอรี่เน่า สไปเดอร์แมนภาคใหม่อาจสนุก แต่ในตัวอย่างมันก็มีแต่ CG กระโดดไปมา
ผู้กำกับอย่างโนแลนที่ให้คุณค่าของบทเต็มที่ ใช้ CG เท่าที่จำเป็น ถึงได้ทำหนังมีคุณภาพออกมาได้ตลอด หนัง CG ถึงสวยแค่ไหนก็ยังด้อยค่าเมื่อเทียบกับบิดาของหนังล้ำยุคอย่าง 2001: A Space Odyssey

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 เมษายน, 2014, 08:39:52 AM »
ทนไม่ไหว ไปดูมาแล้วครับ...

ผมมองต่างนะครับ ผมว่าเป็นหนังที่ art direction กำกับศิลป์สวยมาก ๆ โทนของภาพและ costume สวย
และที่เด่นเลยก็คือการเขียนบทภาพยนต์ครับ เขียนบทดีมาก

ผมว่าหนังออกแนว drama มากกว่า action นะครับตาม style ของผู้กำกับ
Darren Aronofsky ที่กำกับหนังเข้าชิง และได้รางวัล oscar มาแล้วหลายเรื่อง อย่างเช่น wrestler , black swan, etc.

เรื่อง noah ก็เช่นกัน บทภาพยนต์แสดงให้เห็นถึง ความเป็นมนุษย์ ความอโลภ ความอยาก และความเกลียดชัง ที่อยู่ลึก ๆในใจของคนเรา
ผมว่าทำได้ดีเลย ทั้งนักแสดง และบทภาพยนต์ครับ

ท่านใดที่ชอบหนัง action ก็ดูได้นะครับ แต่ mood ของหนังค่อนไปทาง ดราม่ามากกว่า
โดยรวมยังถือเป็นหนังที่น่าดูแห่งปีครับ ... (ความเห็นส่วนตัวครับ)

ออฟไลน์ ixoxi999

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 เมษายน, 2014, 04:26:54 PM »
เมื่อวานผมก็ไปดูมาครับ ดูแล้วก็เพลินๆนะครับ ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับพระคัมภีร์ด้วย เลยไม่มีข้อข้องใจเกี่ยวกับการบิดเบือนที่ในสังคม online เถียงกัน

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 เมษายน, 2014, 05:47:09 PM »
ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะครับ
เช่น คุณอาจจะไม่ชอบ 2001 A Space Odyssey แต่ผมชอบมาก ดูไปเกิน 10 รอบครับ

ออฟไลน์ kajtanit

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 เมษายน, 2014, 09:00:22 AM »
เคยคุยกะพวกสร้างหนัง เขาเล่าให้ฟังว่าหนังแอ็คชั่นสมัยใหม่จะใส่ความเป็นดราม่าเพิ่มจากเมื่อก่อน  เพื่อดึงคนดูกลุ่มดราม่าเข้าไปด้วย เพราะพวกชอบดูหนังแอ็คชั่นยังงัยก็ดูอยู่แล้ว แต่พวกดูหนังดราม่าจะเป็นประเภทแบบดูก็ได้ไม่ดูก็ได้ ถ้ามีดราม่าเข้าไปเยอะๆก็จะได้อีกตลาดด้วย

คล้ายกะหนังรถยนต์ของพวกมะกัน เขาจะเอารถเก่าๆสมัยก่อนหรือรถกระป๋องที่ขายดีมาแต่งเอามาเป็นตัวเอก จะได้ดึงคนรุ่นเก่าเข้ามาดูด้วยประมาณนั้น