ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์จากการเปลี่ยน loader lite on กับ dvi 9  (อ่าน 2179 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ประสบการณ์จากการเปลี่ยน loader lite on กับ dvi 9
« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน, 2004, 02:47:57 PM »
ได้เปลี่ยน loaderตามที่อ่านในกระทู้ โดยใช้รุ่น 167T ผลเป็นไปตามที่ท่านทั้งหลายได้รายงานคืออ่านได้ลื่นไหลดีกว่าเก่า ไม่มีค้างหรือสะดุดให้รำคาญ แต่มีข้อสังเกตว่าระหว่างอ่าน Title จะสะดุดนิดหน่อยครับ ระหว่างที่ผมได้พยายามจัดถาดให้พอดีกับช่องที่ออกซึ่งทำได้ค่อนข้างยาก โดยกด eject หลายครั้งและถาดติดไม่ออกมาปรากฏว่า ช่อง display ของ dvi 9 มีอาการเพี้ยนไป ขึ้นตัวหนังสือไม่สื่ออะไรเลย ผมลองถอดสายไฟเข้าจอ display แล้วเสียบใหม่ก็ไม่หาย พาลเอาปุ่มกดหลายปุ่มไม่ทำงาน เช่นปุ่ม eject next stop prev ต้องใช้ควบคุมจากรีโมทสถานเดียว ผมลองถอดสายไฟเข้า display ออก ปรากฏว่าปุ่มต่างๆ ทำงานได้เหมือนปกติ ขณะนี้เลยเล่นแบบหน้าปัดมืด นึกถึงตอนเล่น stage 2 แล้วปิดไฟหน้าจอ ไม่ทราบท่านใดเคยเจอแบบนี้ไหมครับ ของผมซื้อมาประมาณ 1 เดือน แล้วเปิดฝาเครื่องโมใส่ capacitor 47mf บิดสายไฟ ถอดไฟเลี้ยง headphone ประกันถือว่าคงไม่ valid แล้ว จึงไม่ได้คิดจะส่งเข้าศูนย์ check ครับ

wut
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Glassear

Re: ประสบการณ์จากการเปลี่ยน loader lite on กับ dvi 9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 2004, 12:39:53 AM »
ผมโมฯแค่เปลี่ยนไดร๊ฟ์ครับ  คือว่ารุ่นนี้มีปัญหาเยอะ  เลยไม่กล้าทำอะไรมากไปกว่าที่คนอื่นทำแล้วยืนยันว่าไม่มีปัญหา
หลังโมฯ ถาดของผมยื่นออกสะดวก  แต่ติดตอนหดกลับต้องใช้มือช่วยดันเข้าไปทุกครั้ง   กลับกันกับเครื่องของคุณแฮะ