ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง truevision รับ digital tv  (อ่าน 2605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.A

• **
กล่อง truevision รับ digital tv
« เมื่อ: 22 เมษายน, 2014, 08:16:12 PM »
กล่อง truevision รับ digital tv ช่องที่เป็น HD ผมว่าสัญญาณเป็นแค่ SD เองนะครับ หรือว่าตาผมแย่ไปแล้ว

ออฟไลน์ koh25008

Re: กล่อง truevision รับ digital tv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เมษายน, 2014, 10:49:17 PM »
ถูกต้องครับ กล่องtrue เป็นแค่ sd ครับ

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
Re: กล่อง truevision รับ digital tv
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 04:55:29 PM »
ทรูรับสัญญาณแบบ HD มาครับ แต่ส่งสัญญาณออกแบบ SD จะเห็นได้จากหน้าที่ไม่อ้วนแล้วในช่อง 3 HD แต่ภาพชัดสู้ช่อง 3 analog ไม่ได้เลย  :cold

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 07:22:35 PM »
แล้วมีกล่องไหนบ้างครับที่รับมาแล้วส่งเป็น HD ครับ  เพราะที่เห็นวางขายมีเฉพาะกล่องสำหรับเสาก้างปลาแล้วก็หนวดกุ้งเท่านั้นครับ
แต่ผมมีกล่อง GMMZ HD ไม่รู้ว่าเป็น HD หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Dr.A

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 08:16:49 PM »
กล่อง GMM HD ผมว่าก็ส่งเป็น SD เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เมษายน, 2014, 11:13:34 PM »
แล้วมีกล่องไหนบ้างครับที่รับมาแล้วส่งเป็น HD ครับ  เพราะที่เห็นวางขายมีเฉพาะกล่องสำหรับเสาก้างปลาแล้วก็หนวดกุ้งเท่านั้นครับ
แต่ผมมีกล่อง GMMZ HD ไม่รู้ว่าเป็น HD หรือเปล่าครับ

ถ้าจะดูเป็น HD ตอนนี้มีอย่างเดียวคือ ซื้อกล่องที่ใช้เสาก้างปลาครับ ถ้าส่งผ่านดาวเทียม (จานทึบ จานโปร่ง) เป็น SD ล้วน
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ papaul

• Freshy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 09:53:25 AM »
น่าจะต้องรอ thaicom5 นะครับ เพราะเท่าที่ทราบใน thaicom4 มี true เจ้าเดียวที่มี transponder เป็น hd

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 03:40:12 PM »
น่าจะต้องรอ thaicom5 นะครับ เพราะเท่าที่ทราบใน thaicom4 มี true เจ้าเดียวที่มี transponder เป็น hd

ดาวล่าสุดน่าจะเป็น Thaicom 6 แล้วนะครับ เข้าวงโคจรปลายปีที่แล้วครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 เมษายน, 2014, 01:46:15 PM »
ปีที่แล้วดันซื้อกล่อง true hd ขายขาดมารอ นึกว่า hd free tv มาจะรับ hd ได้

ดันไม่ส่งซะงั้น :-\

กล่อง true hd ก็คุณภาพห่วยมาก ใช้ไม่ถึงปีออกอาการต๊องๆ จอ display delay นานนนนนนนนนนน มาก ไม่แสดงช่องตามทีวี แถมบางครั้งเปลี่ยนเมนูวนไปวนมาเองกระพริบๆๆๆ ต้องปิดเปิดใหม่ :black_eye