ผู้เขียน หัวข้อ: Smart Phone กับเครื่องเสียง  (อ่าน 5512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. One

Smart Phone กับเครื่องเสียง
« เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 10:47:13 AM »
อยากให้แนะนำ Smart Phone เจ๋งๆ ซักเครื่อง เอาไว้เล่นกับกับเครื่องเสียง ไม่รู้ตอนนี้ยี่ห้อใหนหรือรุ่นใหนน่าสนสุดครับ

และเล่นอะไรกับเครื่องเสียงบ้านได้บ้างครับ  ;)

ออฟไลน์ เบน

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
Re: Smart Phone กับเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 10:51:50 AM »
อยากให้แนะนำ Smart Phone เจ๋งๆ ซักเครื่อง เอาไว้เล่นกับกับเครื่องเสียง ไม่รู้ตอนนี้ยี่ห้อใหนหรือรุ่นใหนน่าสนสุดครับ

และเล่นอะไรกับเครื่องเสียงบ้านได้บ้างครับ  ;)

iphone เสียงดีนะครับ  c) c) c) แต่เสียงมันออกแนวใส ๆ แห้ง ๆ 
ตอนนี้ไม่ค่อยว่างจ้ะงานประจำกำลังทับหัวตาย  ถ้าเกิดปัญหาประการใดหรือต้องการตามตัวเนื่องจากหายหัวกรุณาติดต่อ  0897815564  ในเวลาราชการ(ถ้าไม่รับจะโทรกลับจ้ะ)

ที่อยู่ก๊าบ
http://www.htg2.net/index.php?topic=48864.0

my facebook ไปเป็นเพื่อนและส่องกันได้

https://www.facebook.com/ben.jom.12

ออฟไลน์ Karin Preeda

Re: Smart Phone กับเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 11:29:41 AM »
iPhone ครับ ผมฟัง Internet radio ที่ 128Kbps เสียงออกมาดีว่าไฟล์ AAC ที่ rip ลงตัว iPhone เองครับ

ออฟไลน์ Mc

• ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Superstar...
  • Total likes: 3
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 02:25:33 PM »
phone 4 + สาย dock out ดี ๆ หน่อย 
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 04:07:36 PM »
อืม ขอนอกกรอบครับ
แล้วถ้าเป็นแค่ Ipod อย่างนี้ได้มั้ยครับ คือมันก็ไม่ต่างกับไอโฟนมากแค่โทรไม่ได้ แต่เสียงมาไกลเลย พวก เจน 5.5 อะไรแบบนี้ น่ะครับ ถ้าต่อ Dock ค่อนข้างดีกว่า
แต่ถ้ามาต่อ Wireless คง Ipod touch Gen 1 มั้งครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
Re: Smart Phone กับเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 05:20:08 PM »
ที่บ้านใช้ สารพัด i  Dock Gen4  >>> Pure i20 (Modded) > Coaxial out >DAC   or RCA L/R to Amp ครับ

ช่วงแรกๆ ที่โมฯแหลกใช้กับ Ipod Classic 160G ตัวบาง   ต่อมาไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว..................ใช้เพียง ไอพ็อดทัช เจนสี่ หกสิบสี่   
ต่อไปคงนำไปใช้เสริมในรถจร้า.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน, 2014, 05:23:38 PM โดย wat12(คุ้ม) »
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ chanan

• เจ้าชู้ประตูน้ำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 05:34:36 PM »
Dac มันต่างกันนะครับ ส่วนตัวผมใช้ ipod classic ฟังเพลงครับ :victory
ตับที่ดีต้องแข็งเหมือนหิน
ติดต่อได้ที่ ->
http://www.htg2.net/index.php?topic=57497.msg700115#msg700115

ออฟไลน์ Nun1962

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 06:01:57 PM »
ผมใช้ iphone 5 ครับ  O0 เสียงดีแต่บางเพลงเบสบางไปนิด (ไม่รุ้เป็นที่ซิสเต็มของผมด้วยรึป่าว)

ออฟไลน์ Mc

• ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Superstar...
  • Total likes: 3
  • ไม่ได้แสวงหาความเป็นที่สุด แต่หยุดที่ความพอใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 06:04:08 PM »
แล้วถ้าเป็นแค่ Ipod อย่างนี้ได้มั้ยครับ คือมันก็ไม่ต่างกับไอโฟนมากแค่โทรไม่ได้ แต่เสียงมาไกลเลย พวก เจน 5.5 อะไรแบบนี้ น่ะครับ ถ้าต่อ Dock ค่อนข้างดีกว่า
แต่ถ้ามาต่อ Wireless คง Ipod touch Gen 1 มั้งครับ

ชอบ ipod video gen 5 wolfson dac
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5012-black.swf?TimeZone=ICT&amp;&quot;&nbsp; width=&quot;91&quot; height=&quot;30&quot; wmode=&quot;transparent&quot; type=&quot;application/x-shockwave</a>

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เมษายน, 2014, 08:43:34 PM »

ชอบ ipod video gen 5 wolfson dac
ผมว่าแล้วแต่แนวเพลงครับ ถ้าชอบหวานๆ จับคู่ดีๆ เจนสามหวานกว่ามาก แต่เจนสามมันต่อ USB ไม่ได้ ฟังผ่านหูฟังเอาครับ
Gen 5.5 กับ 6 และ 7 ผมยังชอบ Gen 5.5 มากกว่า งานนี้สะสมเป็นกรุ อิอิ

ออฟไลน์ นายป้อ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 07:32:31 AM »
มีแต่คนใช้ IPHONE แต่ผมเป็นโรคเกลียด IPHONE กะ SAMSUNG เลยใช้ SONY เบสตรึมครับ  ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 09:44:08 AM »
มีแต่คนใช้ IPHONE แต่ผมเป็นโรคเกลียด IPHONE กะ SAMSUNG เลยใช้ SONY เบสตรึมครับ  ;D

Sony ผมก็เคยใช้ครับ  c) เบสดี แหลมดี ออกแนวโจ๊ะๆ แต่เวทีเสียงไอโปนดีกว่านิดๆ สรุปเพราะคนละแนวครับ  O0

ออฟไลน์ hondaman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 10:22:02 AM »

Sony ผมก็เคยใช้ครับ  c) เบสดี แหลมดี ออกแนวโจ๊ะๆ แต่เวทีเสียงไอโปนดีกว่านิดๆ สรุปเพราะคนละแนวครับ  O0
5555 แนวเดียวกันเลยคราบ ;D
30 ซ.รามอินทรา62แยก6 ถ.รามอินทรา แขวง/เขต คันนายาว กทม. 10230

ออฟไลน์ Jakaman

• เล่นมาเย้อ เจ็บมาเย้อ
  • เราวางใจในพระเจ้า
    • AudioDevelop
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 11:56:18 AM »

จากที่ขายโทรศัพท์มาและเล่นเครื่องเสียงไปด้วย ผมคอนเฟริมว่า IPhone เสียงดีสุดถ้าได้ต่อกับ Adaptor RCA แท้ๆของ Apple เอง ส่วนตัวอื่นที่พอมี Sony ที่เสียงใช้ได้แต่ความ Flat ไม่ค่อยมีเพราะเน้นเบสมากเกินไป และ htc รุ่นใหม่ๆอย่าง one ขอบอกว่าเสียงดีที่สุดในบรรดามือถือรุ่นท๊อป แต่น่าแปลกใจคือต้องต่อกับหูฟังของ BEAT เท่านั้นถึงจะเสียงดีมากๆ แต่ IPhone นั้นฟ้องหูฟังได้เป็นอย่างดี ถ้าหูดีเสียงจะกว้างกังวานเบสเนียนกระชับไม่มากไม่น้อยเกินไป แต่ไม่แน่ะนำให้ฟังกับหูของ Apple เพราะเสียงจะบางและแห้งมาก แต่ถ้าเอาไปต่อกับชุดเครื่องเสียงบ่องตงว่าทุกย่านราบเรียบและฟังสบายด้วย CODEC และ DAC ของ Wofson ที่เป็นจ้าวแห่ง DAC ระดับ Hi-End อยู่แล้ว

Enjoy
เมื่อก่อนข้าเคยตาบอด แต่บัดนี้ตาข้าเห็นแล้ว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 01:40:44 PM »
แล้วการนำไปใช้กับพว Server หรือ Streamer อย่าง พวก Music Way หรือ อื่นๆ อย่างใหน App OK กว่ากันครับ  ;)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 06:50:16 PM »

จากที่ขายโทรศัพท์มาและเล่นเครื่องเสียงไปด้วย ผมคอนเฟริมว่า IPhone เสียงดีสุดถ้าได้ต่อกับ Adaptor RCA แท้ๆของ Apple เอง ส่วนตัวอื่นที่พอมี Sony ที่เสียงใช้ได้แต่ความ Flat ไม่ค่อยมีเพราะเน้นเบสมากเกินไป และ htc รุ่นใหม่ๆอย่าง one ขอบอกว่าเสียงดีที่สุดในบรรดามือถือรุ่นท๊อป แต่น่าแปลกใจคือต้องต่อกับหูฟังของ BEAT เท่านั้นถึงจะเสียงดีมากๆ แต่ IPhone นั้นฟ้องหูฟังได้เป็นอย่างดี ถ้าหูดีเสียงจะกว้างกังวานเบสเนียนกระชับไม่มากไม่น้อยเกินไป แต่ไม่แน่ะนำให้ฟังกับหูของ Apple เพราะเสียงจะบางและแห้งมาก แต่ถ้าเอาไปต่อกับชุดเครื่องเสียงบ่องตงว่าทุกย่านราบเรียบและฟังสบายด้วย CODEC และ DAC ของ Wofson ที่เป็นจ้าวแห่ง DAC ระดับ Hi-End อยู่แล้ว

Enjoy

Adaptor RCA ของไอโฟน หน้าตาเป็นอย่างไรหรอครับ พอจะมีรูปปลากรอบไหมครับ  :)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 เมษายน, 2014, 10:40:29 PM »

และเล่นอะไรกับเครื่องเสียงบ้านได้บ้างครับ  ;)

Enjoy

Adaptor RCA ของไอโฟน หน้าตาเป็นอย่างไรหรอครับ พอจะมีรูปปลากรอบไหมครับ  :)

น่าจะแบบนี้
ต่อผ่านช่อง Dock แล้วไปเข้าแอมป์ อาจจะเป็น Dock to RCA Dock to Mini ครับ
แต่ถ้าต่อแบบที่ผมเสนอรูปต้องมี วอลลุ่มที่ปรับได้ เพราะว่า  Dock มันปล่อยสัญญาญมาแรงมาก หรี่ไม่ได้ครับ 

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เมษายน, 2014, 11:27:15 AM »
แล้วการนำไปใช้กับพว Server หรือ Streamer อย่าง พวก Music Way หรือ อื่นๆ อย่างใหน App OK กว่ากันครับ  ;)

รอความเห็นครับ  :help

ออฟไลน์ sawasdee

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 เมษายน, 2014, 06:50:44 PM »
ผมก็ยังใช้ iPod video 30GB แบบคุณ Otis อยู่นะครับ ผมว่าเสียงมันดีกว่า iPhone iPad อีก
เเต่ผมไม่ได้ต่ออะไรยุ่งยากหรอกครับ ซื้อสาย Mini Jack ไป Rca ของ Monster เสียบจากด้านบน Volume ก็ใช้ใน iPod นั่นแหละครับ.....ทนดี
กุลวัฒน์ พรหมสถิต 4/222 ม.สหกรณ์4 ซ.11 คลองกุ่ม บึงกุ่ม กทม. 10240
Phone 0956378674

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 เมษายน, 2014, 09:52:35 PM »
ผมก็ยังใช้ iPod video 30GB แบบคุณ Otis อยู่นะครับ ผมว่าเสียงมันดีกว่า iPhone iPad อีก
เเต่ผมไม่ได้ต่ออะไรยุ่งยากหรอกครับ ซื้อสาย Mini Jack ไป Rca ของ Monster เสียบจากด้านบน Volume ก็ใช้ใน iPod นั่นแหละครับ.....ทนดี

ลองต่อด้านล่างดูครับ เสียงดีกว่าเดิมเยอะครับ สายไม่แพงด้วยในเวปมั่นคง 300 - 400 บาทแล้วแต่ความยาว ชนิดสาย
แต่ติดตรงที่แอมป์ หรือหูฟังต้องมีที่ปรับเสียงครับไม่งั้น สัญญาณมันออกมาแรงมากครับ ปรับเสียงไม่ได้

ออฟไลน์ sawasdee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 เมษายน, 2014, 04:37:58 AM »
ขอบคุณครับ เชื่อตามที่คุณ Otis บอก แต่ผมเน้นง่ายๆครับไม่งั้นมันจะไม่เป็น Gadget ครับ  :)
กุลวัฒน์ พรหมสถิต 4/222 ม.สหกรณ์4 ซ.11 คลองกุ่ม บึงกุ่ม กทม. 10240
Phone 0956378674

ออฟไลน์ NoiNoii

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 เมษายน, 2014, 10:49:56 AM »
htc one + แอฟ poweramp  ส่วนมากฟังกับหูฟัง monster turbine pro บางครั้งก็ฟังกับ BOSE Soundlink III
แต่สามวันมานี้ได้ FiiO X3 DAP มา ลืม smart phone ไปเลย

ออฟไลน์ ออดิโอแมน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2014, 01:44:57 PM »
เข้าท่าครับ ทำให้ผมนึกออก มือถือมี วิทยุ FM , ฟังเพลงได้ โอ โงมานาน จะลองใช้ดูมั่งครับ
โน๊ตบุ๊คหมดความหมายล่ะทีนี้
ที่อยู่และเบอร์มือถือครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=57741.msg704676#msg704676

ออฟไลน์ NoiNoii

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 08:09:35 AM »
HTC One M8 Harman/Kardon Edition
DAC รองรับการเล่นไฟล์เสียงแบบ FLAC Lossless HD 24 Bit/192kHz

http://droidsans.com/htc-announced-htc-one-m8-harman-kardon-edition
.

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 08:21:16 AM »
HTC One M8 Harman/Kardon Edition
DAC รองรับการเล่นไฟล์เสียงแบบ FLAC Lossless HD 24 Bit/192kHz

http://droidsans.com/htc-announced-htc-one-m8-harman-kardon-edition

สวยดีครับ...ระบบแจ๋วด้วย  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2014, 08:23:23 AM โดย Old Tube »
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • **
  • 086 7332905
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 08:59:29 AM »
ส่วนผมเองipod classic :drive1

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 09:29:36 AM »

มีใช้รู้บ้างครับ  :secret

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
Re: Smart Phone กับเครื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2014, 09:54:21 PM »
ที่บ้านใช้ สารพัด i  Dock Gen4  >>> Pure i20 (Modded) > Coaxial out >DAC   or RCA L/R to Amp ครับ

ช่วงแรกๆ ที่โมฯแหลกใช้กับ Ipod Classic 160G ตัวบาง   ต่อมาไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว..................ใช้เพียง ไอพ็อดทัช เจนสี่ หกสิบสี่  
ต่อไปคงนำไปใช้เสริมในรถจร้า.........

กำลังจะได้ตัวนี้มาลอง  ......คาด หวังว่าคงจะใช้ได้กับ itouch G4 แบบเพลินๆ จร้า ;D
หูฟังที่จะใช้ก็คือ  Beyer  DT770 เจ้าเก่า

ดู ซา เป็ก  ได้ที่นี่จร้า
http://www.jaben.co.th/shopping/GoDap-GD03.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2014, 09:57:36 PM โดย wat12(คุ้ม) »
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2014, 10:51:56 PM »

ช่วงแรกๆ ที่โมฯแหลกใช้กับ Ipod Classic 160G ตัวบาง   ต่อมาไม่จำเป็นต้องใช้แล้ว..................ใช้เพียง ไอพ็อดทัช เจนสี่ หกสิบสี่  

กำลังจะได้ตัวนี้มาลอง  ......คาด หวังว่าคงจะใช้ได้กับ itouch G4 แบบเพลินๆ จร้า ;D
หูฟังที่จะใช้ก็คือ  Beyer  DT770 เจ้าเก่า

ดู ซา เป็ก  ได้ที่นี่จร้า
http://www.jaben.co.th/shopping/GoDap-GD03.html
.

พึ่งสั่งมาสองอันครับ ลองเล่นกับ ไอโฟนห้า ใช้ตัวคอนเวิด รายละเอียดดีขึ้น สั่งมาจากเมกา 900 นิดๆ ไม่ถึงพันครับ

ปล ถ้าเล่นไอพอชทัช ควรจะเล่น Gen 1 ครับ เสียงดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม, 2014, 11:12:32 PM โดย Otis »

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2014, 09:17:52 AM »

หูฟังที่จะใช้ก็คือ  Beyer  DT770 เจ้าเก่า

.

พึ่งสั่งมาสองอันครับ ลองเล่นกับ ไอโฟนห้า ใช้ตัวคอนเวิด รายละเอียดดีขึ้น สั่งมาจากเมกา 900 นิดๆ ไม่ถึงพันครับ

ปล ถ้าเล่นไอพอชทัช ควรจะเล่น Gen 1 ครับ เสียงดีกว่าครับ

อาจจะล็อตเดียวกัน/ไม่ก็ใกล้เคียงกันนะครับ  ;D
ทั่น Otis ช่วยแนะนำด้วยครับ  แหล่งซื้อ  และราคา...ตัวคอนเวิร์ท......พอดีมี 5s อยู่ด้วย  เผื่อสลับใช้กับ ipod touch G4จร้า

ส่วนตัวคิดว่า.........iทั้งหลาย เมื่อมันทำตัวเสมือน ซอร์ส  มันคงไม่ดึง ไม่กระชากกระแส  จากแบ็ตของมันเองมากเท่าไหร่ (โดยเฉพาะขณะที่สัญญาณ แรงๆ หรือพันช์) จึงทำงานสบาย.........การขับหูฟังให้เป็นหน้าที่ของแอ็มป์+แบ็ตของแอ็มป์เอง........

แสดงว่าภาพรวมมันคงดี
แล้วพวกเนื้อเสียง  และเบสเป็นอย่างไรบ้างครับ  เปลี่ยนแปลงไปทางไหนบ้างครับ

เจ้าโกแด็ป  เมื่อดูข้างในแล้ว   หาของยัดลงไปเพิ่ม  หรือทำให้มันดีขึ้นอีก   คงได้อยู่  แต่คงไม่หมูที่จะหาของที่ทำได้ดี  เยี่ยงนั้นจริงๆ ......... คงต้องลองกันละเอียดนิสนึง  ว่าจะทำอะไรต่อ(กันดี)

(หมายเหตุ........ข้าน้อย ใช้ หูฟัง ฟูลไซส์ เป็นหลัก  คงใช้ขับ DT770(250 Ohms 2005Edition)    ที่เปลี่ยนตั้งแต่สายยัน ตะกั่วบัดกรีขั้วไดรเวอร์ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม, 2014, 09:25:35 AM โดย wat12(คุ้ม) »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2014, 09:12:40 PM »

.

อาจจะล็อตเดียวกัน/ไม่ก็ใกล้เคียงกันนะครับ  ;D
ทั่น Otis ช่วยแนะนำด้วยครับ  แหล่งซื้อ  และราคา...ตัวคอนเวิร์ท......พอดีมี 5s อยู่ด้วย  เผื่อสลับใช้กับ ipod touch G4จร้า

ส่วนตัวคิดว่า.........iทั้งหลาย เมื่อมันทำตัวเสมือน ซอร์ส  มันคงไม่ดึง ไม่กระชากกระแส  จากแบ็ตของมันเองมากเท่าไหร่ (โดยเฉพาะขณะที่สัญญาณ แรงๆ หรือพันช์) จึงทำงานสบาย.........การขับหูฟังให้เป็นหน้าที่ของแอ็มป์+แบ็ตของแอ็มป์เอง........

แสดงว่าภาพรวมมันคงดี
แล้วพวกเนื้อเสียง  และเบสเป็นอย่างไรบ้างครับ  เปลี่ยนแปลงไปทางไหนบ้างครับ

เจ้าโกแด็ป  เมื่อดูข้างในแล้ว   หาของยัดลงไปเพิ่ม  หรือทำให้มันดีขึ้นอีก   คงได้อยู่  แต่คงไม่หมูที่จะหาของที่ทำได้ดี  เยี่ยงนั้นจริงๆ ......... คงต้องลองกันละเอียดนิสนึง  ว่าจะทำอะไรต่อ(กันดี)

(หมายเหตุ........ข้าน้อย ใช้ หูฟัง ฟูลไซส์ เป็นหลัก  คงใช้ขับ DT770(250 Ohms 2005Edition)    ที่เปลี่ยนตั้งแต่สายยัน ตะกั่วบัดกรีขั้วไดรเวอร์ )

เรียนน้า wat12(คุ้ม) มันคือตัวเดียวกัน แต่เวปป่า เค้าเอามาลดครับ ถ้ามีเพื่อนอยู่ที่นั่นหิ้วกลับมา ก็ 600 ถ้าไม่มีเพื่อน ก็หาคนหิ้วให้เหมือนผม เพราะขี้เกียจรอเพื่อน เพิ่มอีก 300 นิดดๆ ไม่มีภาษี ส่งตรงถึงบ้าน อิอิ

http://www.amazon.com/gp/product/B0060HI2P2/ref=ox_sc_act_title_1?ie=UTF8&psc=1&smid=A3NINIIWM5N4CB

ตัว Convert ต้องใช้ของแท้ครับ ผมจับมือสองในเวปมั่นคงมา 500 สภาพใหม่ ครบกล่อง ถ้าของปลอม ไม่มีเสียงนะครับ ไม่ต้องซื้อ เดี๋ยวเสียเงินฟรีๆ 200 แต่พอใส่ตัวคอนเวิดแล้ว มันจะยื่นออกมาเยอะนะคับ
นอกจากเป็นแอมป์แล้ว มันยังทำหน้าที่เป็นตัวชารท์แบทได้ด้วย 55

ผมพึ่งลองเล่นได้ไม่กี่เพลง เพราะติดวันหยุดไปซิ่งมาครับ ผมว่าโดยรวมแล้ว เสียงกลางไม่ค่อยเปลี่ยน แต่พอเสียงแฉ พวกรายละเอียดยิบย่อยนี่ดีกว่าเดิมครับ ลองกับ Monster Turbine ว่าว่างๆ จะเอามาลองขับเจ้า HFI 680 ดูว่าจะขับออกมั้ย ตัวนี้ก็แอบโหดเหมือนกัน กินวัตต์ จะแป๊กยังไม่ทราบครับ ยังไม่ได้ลองครับ

สั่งมาสองตัว เอาไปฝากเพื่อน 1 ตัวแล้ววันนี้ เด๊๋ยวเค้าคงบอกผมว่า มันเป็นยังไงต่อไป

ปล ถ้าพี่ๆมีโอกาศ ลองหากล่องนมที่ทานเสร็จแล้ว ลองเอามารองเครื่องเล่น ipod iphone ดูครับ วัสดุรอบกายที่เป็นขยะ แล้วจะรู้สึกได้ว่า บรรยากาศมันดีขึ้นอีกนิดนึงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม, 2014, 09:16:17 PM โดย Otis »

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2014, 09:26:34 PM »
เพิ่มเติมครับ http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=141560